Giúp đỡ xem HD trên Total Media Theatre

nokia6681

Member
Mình down phim HDDVD có đuôi evo, xem trên Total Media Theatre chỉ có tiếng mà không có hình, mình xài klmcodec470.Nhờ các bạn tư vấn dùm,xin cảm ơn

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Giúp đỡ xem HD trên Total Media Theatre

bạn có phần mềm TMT mới nhất chưa? k cần chạy file. dẫn tơi thư mục chứ nguyên phim HDVD rùi nó nhận ra và tự play thui
mình chạy bình thường mà ta.

nokia6681

Member

bạn có phần mềm TMT mới nhất chưa? k cần chạy file. dẫn tơi thư mục chứ nguyên phim HDVD rùi nó nhận ra và tự play thui

Phần mềm mới nhất là bản bao nhiêu bro,soft này mình search google ra lấy về ko tự play đc kỳ quá, phải vào bấm chọn file evo thì chỉ thấy tiếng ko thôi~X(

buihung

Administrator

Bác dùng card Asus nên chạy TMT bình thường là chuyện đương nhiên rồi.

nokia6681

Member

Giúp mình với các bác ơi, có tiếng mà ko có hình kỳ quá

tieuthieugia

Well-Known Member

Giúp mình với các bác ơi, có tiếng mà ko có hình kỳ quá

bộ dàn bác nghe ra sao, kết nối thiết bị thế nào, chuyển kênh/cổng đúng chưa?... mong bác cho thông tin rõ 1 lần nữa. co 1nhie62u thông tin thì các cao thủ dể nói hơn

chithien1971

Trước đây, mình cũng bị tình trạng như bác nhưng sau đó làm theo cách sau rất đơn giản nhưng xem được: đổi file đuôi evo lớn nhất sang mkv, rồi dùng MPC để play. Chúc bác thành công!

nokia6681

Member

He he em xem được rồi, đơn giản vậy mà phải đi tìm phần mềm mệt quá,nhưng mà em muốn hỏi nó có khác gì file ts ko các bác

dvdaug

Mình xài trên PC và Laptop cài XP thì OK
Tuy nhiên Vista thì khi play nó không hiện ra Screen để chọn source từ HDD. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình cái nhé!

philipshero

Well-Known Member

Trước đây, mình cũng bị tình trạng như bác nhưng sau đó làm theo cách sau rất đơn giản nhưng xem được: đổi file đuôi evo lớn nhất sang mkv, rồi dùng MPC để play. Chúc bác thành công!

Bạn chỉ cách chuyển đổi *.evo sang *.mkv giúp mình với.

Bên trên