Giúp em con Pioneer VSA-D8EX

helizus

Active Member
Chào các bác, con receiver Pioneer VSA-D8EX của em đang sử dụng bình thường thì đi công tác mấy ngày về mở lên thấy bị mất phần giải mã digital, tức là nghe nhạc từ CD qua cổng optical thì vẫn bình thường nhưng xem phim từ HTPC qua optical thì mất hẳn tiếng. Em đã kiểm tra kỹ các phần setting và kết nối thì không có gì bất thường, trước đây chuyển giữa CD và DVD (analog và digital) thì nghe tiếng chuyển của rơ le từ receiver, bây giờ chuyển qua digital hết ghe tiếng luôn. Vậy các bác cho em xin lời khuyên phải xử lý nó sao bây giờ với, bệnh viện nào khám chữa được cho em nó thì chỉ giúp em nhé.

Cám ơn các bác rất nhiều.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Giúp em con Pioneer VSA-D8EX

Đầu tiên thử reset máy lại xem sao.....
Nếu chết board digital thì bó chiếu Bác ơi!

hiepbibi

Member

Bạn thử nhờ đến bên chị Bích vân xem sao, thành thật chia buồn với bạn

lehuytrinh

Well-Known Member

Có khả năng chết role thôi vi bác bảo ko nghe nó đóng mà . Bác ở đâu em mới mách chỗ sửa được chứ

davidkent

Bác Lợi, Ki ốt số 10 Nhật Tảo (01219866879) Em từng sửa con D6TX của em o đó

vonipham

Banned

phim hay,bóc tem

helizus

Active Member
May quá em nó lại hót rồi các bác ạ, sáng nay em mang lên Tara kiểm tra thử thì em nó lại hót bình thường chẳng bị sao cả, chắc là thấy thợ nó sợ quá. Thật may

Cám ơn các bác đã chia sẻ cùng em nhé.

helizus

Active Member
Re: Ðề: Giúp em con Pioneer VSA-D8EX

Có khả năng chết role thôi vi bác bảo ko nghe nó đóng mà . Bác ở đâu em mới mách chỗ sửa được chứ

Cám ơn bác nhé, nhưng bác có thể chia sẻ địa chỉ sửa chữa luôn để các anh em tham khảo sau này biết đâu có nhu cầu luôn thì sao. Món hàng cũ này cũng không biết thế nào được ạ.

ToRuong

AudioSpace, gần DTH chỗ Nguyễn Thị Minh Khai, em ko nhớ số chính xác lắm, nhưng ở đó nhìn khang trang, sạch sẽ và làm việc có uy tín lắm ( hình như là hẻm số 7, chạy từ từ vào nhìn bên trái sẽ thấy )

Bên trên