giúp em đường tiếng ra cho HDMI của main Asus M4A78-HTPC

bimiu2000

Member
Các bác giúp em cái đường tiếng cho main Asus M4A78-HTPC.

Trên main có cổng HDMI và cổng RCA (đường hoa sen tiếng, trái phải ra dàn âm thanh dân dụng). Nhưng em chỉ có thể cấu hình cho tiếng ra được 1 trong 2 cổng nói trên. Ra tiếng HDMI thì không RCA mà ra RCA thì thôi tiếng HDMI (hình vẫn lên).
Em xài Vista vì main Asus này nó khuyến cáo nên dùng vista.

Các bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với.

Thank các bác.

Tùng

ptq1977

Active Member
Ðề: giúp em đường tiếng ra cho HDMI của main Asus M4A78-HTPC

Các bác giúp em cái đường tiếng cho main Asus M4A78-HTPC.

Trên main có cổng HDMI và cổng RCA (đường hoa sen tiếng, trái phải ra dàn âm thanh dân dụng). Nhưng em chỉ có thể cấu hình cho tiếng ra được 1 trong 2 cổng nói trên. Ra tiếng HDMI thì không RCA mà ra RCA thì thôi tiếng HDMI (hình vẫn lên).
Em xài Vista vì main Asus này nó khuyến cáo nên dùng vista.

Các bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với.

Thank các bác.

Tùng

Mình cũng sái mainboard như bạn, mình chỉ sử dụng đường HDMI(PC) -> AVR (HDMI) -> TV
Theo như bạn nói thì bạn có thể vào phần mềm HD Vdeck (phần mềm này đi theo mainboard) để chỉnh. theo mình thì nó chỉ ra 1 đường tiếng HDMI hoac RCA. khi vào phần mầm đó bạn chọn Speaker thì nó sẽ cho ra dường RCA (nhớ bấm nút default device). nói tóm lại là chỉ được chọn 1 trong 2

Gcar

thế ra 2 cái cùng lúc để làm gì? Đỡ phải chỉnh khi đổi tai nghe à?

bimiu2000

Member

thế ra 2 cái cùng lúc để làm gì? Đỡ phải chỉnh khi đổi tai nghe à?
s

Bác này hỏi chán chửa. Một đường thì ra màn hình tivi. Còn một đường thì em ra cái loa hủi của em. Khi nào xem mấy cái phim thời sự thì chỉ nghe tivi thôi, bật ra loa dàn làm gì cho nó điếc tai.

Hic.

Thank các bác đã trả lời nhé.

T

s

Bác này hỏi chán chửa. Một đường thì ra màn hình tivi. Còn một đường thì em ra cái loa hủi của em. Khi nào xem mấy cái phim thời sự thì chỉ nghe tivi thôi, bật ra loa dàn làm gì cho nó điếc tai.

Hic.

Thank các bác đã trả lời nhé.

T

Cuối cùng thì đã setup được 2 đường âm thanh ra 2 nơi được chưa bạn? mình đang cần cái này, nhưng làm hoài mà nó vẫn ra 2 cái trộn chung với nhau.

Bên trên