Giúp em ghi đầu quay fullHD ra dia DVD

mitiopla

Nhà em có mua cái máy quay fullHD cua Sonny. Khi đi chơi có quay lại. Coi trong cataloge hình như là 1080i, file là MTS. cho em hỏi chương trình nối các file này lai và convert ra đĩa để coi trên đầu DVD. máy nhà em đang xài core 2 có làm nổi việc naỳ ko vậy?
em cảm ơn.

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Giúp em ghi đầu quay fullHD ra dia DVD

Nhà em có mua cái máy quay fullHD cua Sonny. Khi đi chơi có quay lại. Coi trong cataloge hình như là 1080i, file là MTS. cho em hỏi chương trình nối các file này lai và convert ra đĩa để coi trên đầu DVD. máy nhà em đang xài core 2 có làm nổi việc naỳ ko vậy?
em cảm ơn.

bác cho mình mượn máy về vọc thử chứ chưa xài nên chưa biết :p

mitiopla

bác cho mình mượn máy về vọc thử chứ chưa xài nên chưa biết :p

anh giúp em nha'. em coi trên này ko thấy nói về định dạng mts. máy em đã đưa cho 1 chú ở đài truyền hình làm giúp rồi. mà ko lẽ mỗi lần mỗi đưa như vậy. tốn kém quá. anh giúp với.
thank

superman

download cái sony vegas bản mới hỗ trợ HD về vọc đi bác,dí lại máy bác pải noái rõ là core 2 j`,mà bạn em xài con E8500 mà convert nóa wa mkv cũng hơi bị bựa time lắm đấy bác,em noái dzị bác cũng hỉu uj` bác nên chuẩn bị đạn qua core2quad i
mà tụi nóa ko xài sony vegas,đứa thj` xài ulead video studio,đứa thj` chơi MAC

hunghoai

Active Member

MTS để coi trên DVD thì dùng trình TMPgenc Xpress 4 để convert sang thôi

sydansinh

Well-Known Member

Bạn mua đĩa chương trình studio 12 untimate về cài đặt, xong dung nó dàn dựng album video mình thích cuối cùng burn ra DVD khoe hàng xóm, mình cũng đang dùng máy quay sony full HD 1080i, chúc thành công

mitiopla

thế cho em hỏi thêm chút nữa nhé. chương trình nào burn ra dvd đẹp nhất có thể vậy. máy nhà core 2 cổ lỗ e4500 vậy ko biết làm việc này lâu ko? đang định đem máy 28 29 này đi quay cảnh thả diều ngoài vũng tàu mà nghe vậy thấy nản quá. quay xong chỉ có vài thằng coi được àh. em đi với lớp nên định cho mỗi đứa 1 đĩa về coi.

Bên trên