Giúp em với TV LG 42LD650

Chào các bác a! Tình hình của em là thế này : Em đang dùng con Eaget M890 và TV LCD SS37 xem qua cáp HDMI kèm theo TV rất ổn định không có vấn đề gì xảy ra. Nay em vừa đổi TV sang con LCD LG 42LD650 ( 200hz) thì khi kết nối với đầu HD nó bị giật hình và mất tín hiệu . Phải tắt đầu đi bật lại nó mới nhận lại nhưng sau đó mỗi lần em next bài thì nó lại bị mất tín hiệu ( âm thanh vẫn có vì em không nối qua TV ) . Em đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng TV thấy nó có viết là phải dùng chuẩn cáp HDMI 1.3 hoặc hơn thì mới được nếu không thì sẽ bị mất tín hiệu hoặc nháy nháy. Em đã đi mua sợi cáp khác 150k ở TVX House NĐC , nhưng vẫn bị hiện tượng như thế. Em đang set up đầu phát ở chế độ 720p50hz thì không bị mất tín hiệu nhưng vẫn bị nháy nháy rất khó chịu . Bác nào giải thích hộ em hiện tượng này với em không rõ là do TV hay do cáp HDMI hay do đầu phát. Trước đây em dùng với TV SS rất ổn định . E cám ơn các bác nhiều ạ ! :((

ndthp

Ðề: Giúp em với TV LG 42LD650

Đây là vấn đề do băng thông chưa đủ, nguyên nhân cũng có thể do đầu phát hoặc do dây HDMI.
Phương pháp test đơn giản nhất là bạn đem dây HDMI của bạn đến chỗ mua nhờ họ test trên một đầu phát full HD và tv full HD (tất nhiên đoạn video cũng phải là full HD) thì sẽ biết ngay kết quả.
Nếu dây không vấn đề gì thì khuyên bạn nên nâng cấp đầu phát HD của mình.
Thân!

Đây là vấn đề do băng thông chưa đủ, nguyên nhân cũng có thể do đầu phát hoặc do dây HDMI.
Phương pháp test đơn giản nhất là bạn đem dây HDMI của bạn đến chỗ mua nhờ họ test trên một đầu phát full HD và tv full HD (tất nhiên đoạn video cũng phải là full HD) thì sẽ biết ngay kết quả.
Nếu dây không vấn đề gì thì khuyên bạn nên nâng cấp đầu phát HD của mình.
Thân!

Vâng cám ơn bác nhiều . Nhưng em vẫn không hiểu TV em mới mua tần số quét tận 200Hz full HD 1080 , con đầu Eaget M890 cũng mới mà em thấy nó cũng nhiều chức năng lắm co mà . Tại sao lại không tương thích nhi ? Trước em dung TV SS thì ổn lắm mà . Vừa để dành tiền nâng cấp TV giờ lại nâng cấp đầu phat nữa thì tốn kém quá bác ạ

LeeG

Hi VG,

Theo tôi đây là vấn đề phối hợp trở kháng giữa dây HDMI của ông và cổng HDMI của TV ko tốt--> tỉ lệ tín hiệu/nhiễu (S/N) thấp --> thông tin từ HD Player đưa về LCD không đủ chi tiết để bộ vi xử lý của TV có thể giải mã.
Tôi cũng chưa tìm hiểu nhiều nhưng chắc HDMI 1.3 có cấu trúc khác với HDMI thông thường ---> nên mượn dây 1.3 tốt tốt test thử xem (*)
Còn về đầu Eaget thì theo tôi ko có vấn đề gì đâu.

khangxxxx

Banned

Cái này chẳng qua là nguồn phát ( tức Eaget ) hay đường truyền tín hiệu ( cáp HDMI ) có vấn đề. Chứ LG 42LD650 là Full HD, 200 Hz nên dư sức chiếu film HD.

jonidontcry

Active Member

Mua cái dây HDMI cỡ 300K trở lên đi bác, mua cái 150K vẫn là loại dỏm mà :D

Thank cả nhà em sẽ mua dây mới vậy ? Mà mua ở đâu là chuẩn nhất anh em nhỉ?

Abe

Em dùng em ld650 này nối với pc, laptop, hd player qua hdmi ổn cả.

Bác xem lại nguồn phát (hd player) hoặc dây?

Hồi xưa cường tráng thì nghèo . Bây giờ rủng rỉnh lại teo ......... mất rồi . Bác teo gì thế ?

Nếu cả 2 nguồn phát đều bị tức là HDP và PS3 thì 90% dây HDMI có vẫn đề .

Hồi xưa cường tráng thì nghèo . Bây giờ rủng rỉnh lại teo ......... mất rồi . Bác teo gì thế ?

Nếu cả 2 nguồn phát đều bị tức là HDP và PS3 thì 90% dây HDMI có vẫn đề .

Cái gì bác biết thừa rồi còn hỏi;)). Đấy là em nói lên 1 sự thật phũ phàng của đàn ông anh em mình . Hồi trẻ sức khỏe đầy ra thì chẳng ai cho miễn phí cả , đến lúc có tiền đi mua thì lại chẳng làm được gì cae huhuhu:((

jonidontcry

Active Member

Cái gì bác biết thừa rồi còn hỏi;)). Đấy là em nói lên 1 sự thật phũ phàng của đàn ông anh em mình . Hồi trẻ sức khỏe đầy ra thì chẳng ai cho miễn phí cả , đến lúc có tiền đi mua thì lại chẳng làm được gì cae huhuhu:((

Hồi trẻ mắt còn tinh, tai còn thính thì ko có tiền xài thiết bị xịn :))

Đến lúc già rồi, mắt mờ tai nghễnh ngãng thì có tiền cũng chẳng thưởng thức được đâu là DTS, đâu là Full HD :((

denonhn

Active Member

Mình thì không dùng như bạn
nhưng có điều mình thấy! trước đây mình dùng sợi HDMI 150k kết nối PC với TV thì cũng rất hay bị trường hợp này! nhưng khi mua sợi HDMI 350K thì không còn bị nữa, hình anh mịn màng và đẹp
như vậy có thể là đường dây HDMI của bác không tốt! bác có thể test lại,
Mình nhớ! lúc mình mua sợi HDMI ở ngoài Nguyễn Kim chủ CH có nói nếu không được cứ mang ra trả lại thoải mái, va fmình thì lại quá vừa lòng!

NET1398

mình mới mua 1 sợi F380D của bác encore giá 180k, ko ccó cục chống nhiễu, nhưng cắm vào ld650 là ok ngay, full HD, âm thanh đầy đủ( nhưng cắm từ card ATI 4650 nên âm thanh dở òm, phải dis sound đi, vì mình đang dùng X-Fi + Z5500)

Bên trên