Giúp mình một HTPC xem phim HD

phuong

Member
Ðề: Giúp mình một HTPC xem phim HD

vậy phải chế biến lại chút cho hợp thời, hợp cảnh. Lại tốn mấy giờ của tớ rồi /:)
còn cái này thì sao hả anh Chip, em chỉ xem phim HD thôi tại vì ở nhà còn cái máy P4 để làm việc và lướt web rồi

Multimedia Player - Máy nghe nhạc - Xem Phim Full HD
Sarotech - 3,5"abigs DVP-570X ( Model đuợc mong đơi nhất của năm 2008)
Made In Korea
Best Solution for Home Theater - Made In Korea

Mố số đặc điểm nổi bật :

+ Giải pháp tốt nhất cho việc dựng 1 rạp hát ngay tại nhà.

+ H.264(Đọc File MKV Định dạng File FULL HD Video -Music được tải nhiều nhất trên internet), VC -1, MOV, AVC(HD) Codec supported

+ Hỗ trợ tín hiệu Số (Optical)(Coxial)

+ Âm thanh vòm 5.1 coaxial/optical

+ Có thể kết nối ra Tivi bình thường qua :cổng HD Component, Composite, S-Video - và đặc biệt là HDMI for Full HD

+ Sử dụng ổ cứng HDD ( Chuẩn SATA I hoặc II) như của máy tính để bàn = 3,5" để lưu trữ phim,nhạc,ảnh số,dữ liệu...Sử dụng như một ổ cứng di động

+ Abigs có thể có thể xem phim ở độ phân giải cực cao trên 1920x1080P

+ Xem phim trực tiếp trên Abigs,không nhất thiết phải copy phim vào Abigs.

+ Xem phime nghe nhạc ngay trên USB Disk khi kết nối qua cổng USB(2.0) đến Abigs

+ Abigs đã bao gồm cổng HDMI for Full HD để hỗ trợ phim với độ phân giải cao 1920x 1080P,Cho hình ảnh đẹp như trong mơ , rực rỡ hơn, trong hơn, tuơi hơn.

+ Abigs có màn hình LCD nhỏ riêng dùng để duyệt,tìm các file nhạc,phim..

+ Lưu trữ,chia sẻ và xem ảnh số trong lúc nghe những bản nhạc yêu thích.

Giá chỉ : 295$
Bảo hành 01 năm
Nhấn chuột trái vào đây để xem chi tiết
Dự kiến ngày 15-08-2008 có hàng

http://loa.com.vn/sarotech.html

HD 1080p

còn cái này thì sao hả anh Chip, em chỉ xem phim HD thôi tại vì ở nhà còn cái máy P4 để làm việc và lướt web rồi

Multimedia Player - Máy nghe nhạc - Xem Phim Full HD
Sarotech - 3,5"abigs DVP-570X ( Model đuợc mong đơi nhất của năm 2008)
Made In Korea
Best Solution for Home Theater - Made In Korea

Mố số đặc điểm nổi bật :

+ Giải pháp tốt nhất cho việc dựng 1 rạp hát ngay tại nhà.

+ H.264(Đọc File MKV Định dạng File FULL HD Video -Music được tải nhiều nhất trên internet), VC -1, MOV, AVC(HD) Codec supported

+ Hỗ trợ tín hiệu Số (Optical)(Coxial)

+ Âm thanh vòm 5.1 coaxial/optical

+ Có thể kết nối ra Tivi bình thường qua :cổng HD Component, Composite, S-Video - và đặc biệt là HDMI for Full HD

+ Sử dụng ổ cứng HDD ( Chuẩn SATA I hoặc II) như của máy tính để bàn = 3,5" để lưu trữ phim,nhạc,ảnh số,dữ liệu...Sử dụng như một ổ cứng di động

+ Abigs có thể có thể xem phim ở độ phân giải cực cao trên 1920x1080P

+ Xem phim trực tiếp trên Abigs,không nhất thiết phải copy phim vào Abigs.

+ Xem phime nghe nhạc ngay trên USB Disk khi kết nối qua cổng USB(2.0) đến Abigs

+ Abigs đã bao gồm cổng HDMI for Full HD để hỗ trợ phim với độ phân giải cao 1920x 1080P,Cho hình ảnh đẹp như trong mơ , rực rỡ hơn, trong hơn, tuơi hơn.

+ Abigs có màn hình LCD nhỏ riêng dùng để duyệt,tìm các file nhạc,phim..

+ Lưu trữ,chia sẻ và xem ảnh số trong lúc nghe những bản nhạc yêu thích.

Giá chỉ : 295$
Bảo hành 01 năm
Nhấn chuột trái vào đây để xem chi tiết
Dự kiến ngày 15-08-2008 có hàng

http://loa.com.vn/sarotech.html

Đây thực sự mới là thiết bị giải trí HD mà người dùng hướng tới và đang mong đợi,giá vậy là rất tốt,chỉ còn vấn đề hỗ trợ phụ đề tiếng Việt thế nào thôi.

007TTT

Member

Tớ mua hàng 2nd mới có giá đó, 1 bộ hoàn chỉnh như vậy (gồm cả chuột và numpad có giá trên 100$). Vào đây xem có cái nào ưng mắt không, hàng rẻ tiền nhưng không tệ lắm đâu.
vân cảm ơn bác chíp, mà hỏng thấy cái nào ân ý cả ,huhuh

kosovo

Đây thực sự mới là thiết bị giải trí HD mà người dùng hướng tới và đang mong đợi,giá vậy là rất tốt,chỉ còn vấn đề hỗ trợ phụ đề tiếng Việt thế nào thôi.

Trong specification của em này vẫn chưa có ngôn ngữ tiếng việt, vì vậy khi gặp srt, txt... thì vẫn phải convert ra sub+idx thôi bác ah :mad:.
Con này sử dụng chip set 8623 tương đương TVix 4100 (HDMI) và vẫn chưa bằng được TVix 7000, chip set 8635 (HDMI 1.3a)

em chỉ biết được đến thế! :)]

sieucan

Active Member

TViX cũng chưa phải đầu chơi MKV loại tốt.

Hiện tại trên thị trường VN bác thấy loại nào tốt, có thể cho mọi ng nâng tầm hiều biết ko?

P/S: tôi thấy không có vấn đề gì là bác không chê cả

phuong

Member

Trong specification của em này vẫn chưa có ngôn ngữ tiếng việt, vì vậy khi gặp srt, txt... thì vẫn phải convert ra sub+idx thôi bác ah :mad:.
Con này sử dụng chip set 8623 tương đương TVix 4100 (HDMI) và vẫn chưa bằng được TVix 7000, chip set 8635 (HDMI 1.3a)

em chỉ biết được đến thế! :)]

nói túm lại là con này xài cũng ok phai không ??? tại vì nhà đã có máy tính rồi nên cũng không muốn lắp máy khác nữa phí quá nên định làm em này.
còn về phụ đề tiếng việt thì đưa vào khi xem phim có khó không hả mấy bác ???:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

nói túm lại là con này xài cũng ok phai không ??? tại vì nhà đã có máy tính rồi nên cũng không muốn lắp máy khác nữa phí quá nên định làm em này.
còn về phụ đề tiếng việt thì đưa vào khi xem phim có khó không hả mấy bác ???:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

con này dùng chip cổ rồi, xem HD không bằng Tvix đời 4300SH trở về sau này. Nếu bạn chỉ cần rẻ thì mua nó xài tạm.

kosovo

Bác chịu khó nghiên cứu thêm, internet không có gì là không có cả. Trên 4rum mọi người sẽ đưa ra các nhận xét về sản phẩm. Mỗi sản phẩm nó sẽ có các mặt mạnh mặt yếu khác nhau. Từ đó bạn sẽ quyết định được là mua sản phẩm phù hợp với tiêu chí của bạn. Không ai có thể quyết định thay bạn được đâu.

Thân!

phuong

Member

Bác chịu khó nghiên cứu thêm, internet không có gì là không có cả. Trên 4rum mọi người sẽ đưa ra các nhận xét về sản phẩm. Mỗi sản phẩm nó sẽ có các mặt mạnh mặt yếu khác nhau. Từ đó bạn sẽ quyết định được là mua sản phẩm phù hợp với tiêu chí của bạn. Không ai có thể quyết định thay bạn được đâu.

Thân!
http://tanthanhco.com/webplus/viewer.asp?pgid=5&ncid=121&aid=473
cái này có lẽ chuẩn hơn phải không bác ?o:), mình rinh cái này được chứ hả, chỉ xem HD thôi................tìm hiểu lâu quá, cơn ghiềng lên tới não rồi

kosovo

http://tanthanhco.com/webplus/viewer.asp?pgid=5&ncid=121&aid=473
cái này có lẽ chuẩn hơn phải không bác ?o:), mình rinh cái này được chứ hả, chỉ xem HD thôi................tìm hiểu lâu quá, cơn ghiềng lên tới não rồi

Hiiii, em đã đọc kỹ bài review của bác Chip và em chấp nhận vài thiếu sót nho nhỏ :cool: của con TVix này mà quyết định bỏ qua HTPC (vì mục đích của em chỉ là xem phim). Tuy nhiên bác cũng cần đọc thật kỹ bài so sánh giữa TVix và HTPC. Có những cái em bỏ qua được nhưng liệu bác có bỏ qua hay không?
- Màu của TVix không đẹp bằng màu của HTPC (sau khi canh chỉnh)?
- Giả sử sau này khi có 1 chuẩn nén mới, TVix có update được hay không? hay lúc đó bỏ.
.....

Điều mà em vẫn còn lăn tăn là: CHƯA SUPPORT TIẾNG VIỆT :mad:

Mà sao giá con này lại rẻ hơn TVix7000 mãi 50$ ???

"Cái gì cũng phải từ từ" Bác đừng nóng, giận quá lại mất khôn \m/

t_dinhanh

Member

Mình ở Sài gòn , cho hỏi có bác nào bít mua cái này ở đâu ko ? Hồi trước có 1 cái theo main giờ quăng mất rùi .

patuan03

Main của mình ko có S/PDIF, chỉ có 1 optical thui, và có HDMI, vậy mình nối với amplifier wa HDMI dc ko?

Bên trên