Giúp setup Creative X-FI 5.1 USB

khoeo

Thưa các bác là em đang tập tành HD, đang sử dụng Laptop Vaio SZ làm HTPC, hình ra đường VGA, sound thì Creative X-FI 5.1 ra Receiver Denon bằng optical. Tuy nhiên em loay hoay setup âm thanh mãi vẫn chưa ổn, nhờ các bác giúp

Em đã cài K-Lite Mega và CoreAVC gì đó, chưa thử phim HD nhưng với DVD thì ra được 5.1 nhưng không ra tiếng thoại, tức là chỉ ra âm thanh nền, nhạc thôi, còn lời thoại của diễn viên thì không nghe được, có phim nghe được thoại nhưng nhỏ và chất lượng rất kém. Không biết khi xem HD thì có gì khác không?

Em đã config theo hướng dẫn của bác nham18 những vẫn chưa được, bác nào rành config K-Lite và CoreAVC thì vui lòng hướng dẫn em với, cảm ơn các bác trước.

khoeo

Ðề: Giúp setup Creative X-FI 5.1 USB

PS: nếu chọn audio tiếng khác tiếng gốc (tiếng Thái, China gì đó) mà ra 2 channels thôi thì nghe lời thoại vô tư, nhưng 5.1 không hay nữa ~X(

khoeo

Em đã thừ file HD.mkv nhưng cũng thế, chỉnh chế độ surround tren receiver sang Stereo thi nghe đươc lời thoại nhưng để Dolby Prologic II thì không nghe được lời thoại nữa

sydansinh

Well-Known Member

Thưa các bác là em đang tập tành HD, đang sử dụng Laptop Vaio SZ làm HTPC, hình ra đường VGA, sound thì Creative X-FI 5.1 ra Receiver Denon bằng optical. Tuy nhiên em loay hoay setup âm thanh mãi vẫn chưa ổn, nhờ các bác giúp

Em đã cài K-Lite Mega và CoreAVC gì đó, chưa thử phim HD nhưng với DVD thì ra được 5.1 nhưng không ra tiếng thoại, tức là chỉ ra âm thanh nền, nhạc thôi, còn lời thoại của diễn viên thì không nghe được, có phim nghe được thoại nhưng nhỏ và chất lượng rất kém. Không biết khi xem HD thì có gì khác không?

Em đã config theo hướng dẫn của bác nham18 những vẫn chưa được, bác nào rành config K-Lite và CoreAVC thì vui lòng hướng dẫn em với, cảm ơn các bác trước.
Tớ cũng dùng Xfi ngõ usb này nối ra receiver bằng cáp quang xử lí âm thanh rất tốt tớ dùng phần mềm final codec

nhokzer0

Ko ai giúp chủ topic à.
Tớ cùng thắc mắc đây.
Chak bạn xài win7 đúg ko?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn hãy thử tìm đến cái "AC3 Filter For AC3" để lựa chọn cho mình một trong những "Output Format" thật phù hợp với các điều kiện mà bạn đang có về "sound card" và "speakers".

Xem hình đính kèm.

AC3-Putput Format.jpg

Bên trên