Giúp về new bie chuẩn bị mua LCD TV để chơi HDPC !

Giúp về em mua TV tập chơi HDPC với !

Mình mới tham gia forum kô đc bao lâu ! Mình dự định sẽ mua LCD TV và có 1 số model như sau , \mong các bạn tư vấn giúp mình !

Tầm < 13tr àh...

+ TCL LCD 40" L40M61 , giá 9,9tr
+ LG Plasma 42" 42PG10 , giá 11tr8
+ Plasma PANASONIC 42" - TH-42PV8H giá 12tr8

Theo các tiền bối thì cái nào đáng để chuẩn bị cho dàn HDPC đc vậy? Em mới tập chơi nên chưa biết nhiều để chọn,mong các bro giúp !
Kích thước mình đi xem và hình ảnh không chênh lệch nhiều lắm, mình tính mua con TCL cho kinh tế, các bạn thấy có nên kô ?

Tks !

Nay mai mình sẽ mua, mong các bạn giúp nha !

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Giúp về new bie chuẩn bị mua LCD TV để chơi HDPC !

Mọi người vào giúp em nhé ! Tinh mua ngay trong hôm nay nè !

manhthang

Huyền Thoại

Nếu bạn quyết định 1 trong 3 con này thì khuyên bạn mua Plasma PANASONIC 42" - TH-42PV8H. Cả chất lượng hình ảnh và chất lượng linh kiện đều ngon lành.

HTung

Member

sao ko quan tâm mấy em Sony nhỉ?
còn 3 em trên thì TCL gạch ra từ vòng loại nhé bạn, nhà có 1 em TV thường 29" của TCL, dùng đc 4 năm đã xuống màu lắm rồi

OK , vậy cố gắng trong tầm tiền này múc con Panasonic thôi ! TCl nghe nói vậy cũng ớn quá àh ! Vì mình khả năng hiện h có nhiu đó, nhưng thích chơi > 40 inch :p

sao ko quan tâm mấy em Sony nhỉ?
còn 3 em trên thì TCL gạch ra từ vòng loại nhé bạn, nhà có 1 em TV thường 29" của TCL, dùng đc 4 năm đã xuống màu lắm rồi

Vậy anh có đề nghị gì đề ra cho Sony kô vậy ? Model nào good anh ! Yêu cầu nếu fù hơp hơn chút thì em cố gắng múc luôn ! :p

nghe&nhin

Member

+1 pana
đừng bao giờ lấy TCL nha bro, kẻo hối hận ko kịp đấy

manhthang

Huyền Thoại

Vậy anh có đề nghị gì đề ra cho Sony kô vậy ? Model nào good anh ! Yêu cầu nếu fù hơp hơn chút thì em cố gắng múc luôn ! :p

Trong khoảng tiền <13tr thì PANASONIC 42" - TH-42PV8H là lựa chọn số 1 rồi bạn ạ.
Hình ảnh Plasma đẹp hơn LCD, chỉ chú ý đừng để ánh sáng neon rọi vào màn hình lúc xem phim thôi. Ánh sáng neon rọi vô màn Plasma làm TV vừa mờ, vừa lóa.

tks các Bro, model Pana này thích hợp nhất vào thời điểm này chưa vậy các Bro? Còn Sony có Bro nào đề nghị model nào kô nè ! Tks các bro đã giúp mình nhá !
Chúc vui vẽ !

Trong khoảng tiền <13tr thì PANASONIC 42" - TH-42PV8H là lựa chọn số 1 rồi bạn ạ.
Hình ảnh Plasma đẹp hơn LCD, chỉ chú ý đừng để ánh sáng neon rọi vào màn hình lúc xem phim thôi. Ánh sáng neon rọi vô màn Plasma làm TV vừa mờ, vừa lóa.

Tks Bro ! =D> Em sẽ cố gắng đầu tư xứng đáng từ từ. Không biết loa ngoài Z5500 ra còn lựa chọn nào cho HDPC nữa kô vậy bro ? Em tính mua Z5500 nhưng dang cân nhắc ! :rolleyes:

Red Water

Mua Pana đi khỏi phải cân nhắc :D, nhà em đang xài con 80H (khác 8H ở chỗ có thêm khe cắm thẻ nhớ thoai), xem ko phải chê trách j` :D, thậm chí xem DVD còn nhìn rõ cả mụn của diễn viên cơ :D, nói chung là ưng ý khỏi chê :D.

Loa vi tính thì Z5500 là vô địch nếu chọn xem HD, còn nếu cố gắng hơn chút thì mua 1 bộ 5 loa Jamo 606 (10 củ) + 1 con sub vừa tầm nữa :D (Giải pháp này thì có thể tăng gấp đôi tiền :D)

Mua Pana đi khỏi phải cân nhắc :D, nhà em đang xài con 80H (khác 8H ở chỗ có thêm khe cắm thẻ nhớ thoai), xem ko phải chê trách j` :D, thậm chí xem DVD còn nhìn rõ cả mụn của diễn viên cơ :D, nói chung là ưng ý khỏi chê :D.

Loa vi tính thì Z5500 là vô địch nếu chọn xem HD, còn nếu cố gắng hơn chút thì mua 1 bộ 5 loa Jamo 606 (10 củ) + 1 con sub vừa tầm nữa :D (Giải pháp này thì có thể tăng gấp đôi tiền :D)
Thanks bro! Mình đi Nguyễn Kim hôm qua thấy no sale off con 42PY80 (Đời mới hơn, tiết kiệm điện hơn,hông biết công nghệ nào mới nữa thì chưa rõ $-)):rolleyes: nên múc em này vì chênh lệch kô bao nhiu!
Ghé vô Phòng tư vấn Am Thanh ở Nguyễn Kim, cũng nghe thử bộ Loa Jamo 606 với Amply Denon 1506 .... Giá trọn gói là 15tr cho cái dàn âm thanh. có thể Z5500 là lựa chọn good. hihi

Con Pana nayf tần số quét là 50 hay 100 thế ? :rolleyes:

khactuyen

Banned

Thanks bro! Mình đi Nguyễn Kim hôm qua thấy no sale off con 42PY80 (Đời mới hơn, tiết kiệm điện hơn,hông biết công nghệ nào mới nữa thì chưa rõ $-)):rolleyes: nên múc em này vì chênh lệch kô bao nhiu!
Ghé vô Phòng tư vấn Am Thanh ở Nguyễn Kim, cũng nghe thử bộ Loa Jamo 606 với Amply Denon 1506 .... Giá trọn gói là 15tr cho cái dàn âm thanh. có thể Z5500 là lựa chọn good. hihi
Bác mua con Plasma giá bao nhiêu, mà nó là con 42PY hay 42PV?

langnt

Các bác lưu ý là chú TH-42PV8H phân giải chỉ là 1024x768 thôi nhé, chưa đạt HDReady đâu.

Bên trên