Gmail bị chặn hoàn toàn ở Trung Quốc

king_of_mar1311

Active Member
Mình chả ưa TQ, cũng chả ưa GG nốt, Bây giờ ngồi tính lại thử thứ gì mình dùng trên máy tính ko phải hàng hoặc có dính líu đến GG ko?

Spaghetti

Well-Known Member
Ðề: Gmail bị chặn hoàn toàn ở Trung Quốc

TQ đang từng bước muốn thay Mỹ làm bá chủ thế giới đây mà.

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Gmail bị chặn hoàn toàn ở Trung Quốc

TQ đang từng bước muốn thay Mỹ làm bá chủ thế giới đây mà.

Em và bác đồng quan điểm đây, không cho người ta vào nhà mình chứ đâu có nghĩa là mình không ra ngoài phải không các bác.
Google (gmail) có thể là bước đi của các bác TQ, sẽ còn bước đi, nhiều màn diễn khác nữa của TQ,
Các bác đoán xem TQ còn làm được gì tiếp theo.[-(

viethaiyb

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Gmail bị chặn hoàn toàn ở Trung Quốc

Em và bác đồng quan điểm đây, không cho người ta vào nhà mình chứ đâu có nghĩa là mình không ra ngoài phải không các bác.
Google (gmail) có thể là bước đi của các bác TQ, sẽ còn bước đi, nhiều màn diễn khác nữa của TQ,
Các bác đoán xem TQ còn làm được gì tiếp theo.[-(
Nói chung là 2 thằng cùng giống nhau...:))... Gay cái là thg Mỹ nó ở tít xa mùa khơi, còn thg này nó lại là hàng xóm... cứ nghĩ ông Cuba bị úp sọt nửa thế kỷ hay ông Ucraina cạnh Nga oánh nhau liên miên mà khiếp...:))...
Nghĩ lại thì...như thằng anh mình...giá ngày xưa bán mĩnh cho thg Mỹ nhỉ ...:))

Chỉnh sửa lần cuối:

minhthanhbui

Active Member

Thực ra mọi người cứ nói sống ở VN sướng vì ko bị chặn Internet như ở Trung Quốc hay Triều Tiền. Nói thẳng ra hơi nhạy cảm là vì lãnh đạo của Triều Tiên và Trung Quốc họ biết ăn tham nhưng họ biết làm, họ có tư duy triệt để cống hiến cho quốc gia của họ và quyền lợi của lãnh đạo, quyền lợi kinh tế của họ. Còn ở VN thì quản lý như kiểu mất phương hướng, thích thế nào thì thế, chặn kiểu nửa vời mà cũng chưa phát triển được cái nào cạnh tranh được với Facebook, Google. Người dân VN hưởng lợi thôi vì họ được tìm hiểu thế giới bên ngoài và tự do trao đổi hơn Trung Quốc và Triều Tiên. Nhưng khoa học công nghệ và môi trường làm ăn, giáo dục VN cũng ko vì thế mà phát triển đc hơn họ, đơn giản vì người tài của VN ko có chỗ đứng, ko thể cất tiếng nói, có nói trên Facebook cũng chẳng làm đc gì.

binhckxdtl

Bây giờ Gồ chơi bài cùn: cấp miễn phí android cho toàn thế giới trừ TQ. Thế là mấy anh Tàu toi. Cứ sản phẩm nào từ một hãng của TQ như xiaomi bán ra mà cài sẵn android là bị kiện tới bến, cho biết thế nào là lễ độ.

minhduclx

Bây giờ Gồ chơi bài cùn: cấp miễn phí android cho toàn thế giới trừ TQ. Thế là mấy anh Tàu toi. Cứ sản phẩm nào từ một hãng của TQ như xiaomi bán ra mà cài sẵn android là bị kiện tới bến, cho biết thế nào là lễ độ.
Google chỉ cần làm tích hợp 1 đống vào như ios, có cơ chế kiểm tra gần như ios nhưng đơn giản hơn qua mail - gps là,...mấy hãng công nghệ của TQ lao đao vì sản phẩm làm ra không kích hoạt được nếu không có các dịch vụ map -mail của google. Tích hợp mấy cái nầy vào nhân android luôn thì dù free mấy hãng TQ cũng potay vì chả sài được các bản update mới, qua 1 mùa quít là lạc hậu và bị tẩy chay thôi. Biết đâu lúc đó vn đực hưởng lợi vì mở dịch vụ kích hoạt thuê.

dangnhanta

Khéo mà facebook cũng chuẩn bị chặn ý chứ các bác nhỉ

Facebook thì nó chặn lâu rồi, muốn vào đc phải có tool :))
Nhớ khoảng thời gian tháng 12 của 3 năm trước, mình sang Trạm Giang - TQ thực tập 1 tháng trời ... Tiên sư thằng Tàu! Google nó cũng chặn :( search bằng baidu ngu cả người, may còn cái Bing để search ra tool để vào google với facebook :( ko thì đúng là mất liên lạc với bạn bè, ng thân ở nhà :( Tiên sư thằng Tàu!

votranh208

Active Member

Các bạn trẻ lại được dịp lậm bàn về chính trị,kinh tế,văn hoá và xã hội !
:)) :)) :))

bianp

Thât tiếc cho hằng tỉ người.=;

lequynhan

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ!

:D càng o ép càng phát sinh bệnh -> bệnh bùng phát -> bùm! -> thở hắt ra 1 hơi...............

haipvg

Well-Known Member

Google đã bị chặn Gmail rồi, giờ lại không bán android cho ĐT của TQ nữa thì càng mất doanh thu, định húp cháo hay sao?

william1

Active Member

Google đã bị chặn Gmail rồi, giờ lại không bán android cho ĐT của TQ nữa thì càng mất doanh thu, định húp cháo hay sao?

dt android ở TQ thì chỉ có hệ điều hành Android, còn các kí sinh như gmap, gmail... liên quan đến google loại hết

Chính quyền đối xử với dân trong nước còn khốn nạn vậy huống chi là các Quốc gia lân bang như Việt Nam? Làm càn làm bậy là giỏi,chẳng cần biết người khác nghĩ gì,anh em gì với bọn giặc tàu này,chơi chẳng có lợi chỉ thêm hại.

iceteazz

_ Từ trước tới nay, chính sách " ngu dân " để quản lý dễ hơn, luôn là chính sách nhất quán trong mấy ngàn năm của chính quyền Tàu rồi, vì thế đừng lấy làm lạ, chỉ khác nhau ở mức độ chứ mục tiêu hoàn toàn không đổi.

Bên trên