Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

Ðề: Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

Bác Thảo đang xài cặp này đó , có bác lenamtrung cũng xài nguyên bộ B&W
Vungtauaudio đang bán 1 cặp

Ah da tim hieu cap loa do la hang xuat My va Chau Au kg phai hang chau A vi no co chan de. Nhung shop do o duoi Vung Tau muon coi cung kho. Ma kg biet shop nay co buon ban uy tin kg?

thinhkappa

Well-Known Member

Ah da tim hieu cap loa do la hang xuat My va Chau Au kg phai hang chau A vi no co chan de. Nhung shop do o duoi Vung Tau muon coi cung kho. Ma kg biet shop nay co buon ban uy tin kg?

Shop này bên vnav có uy tín đó bác .ko thì mua hàng mới made in tung của.:))

B&M hay iphone gio deu la tung cua ma chu. Quan trong la nghe co dat voi tam tien minh bo ra kg?

tommyvu

Các bác BH mình đã có ai dùng qua cặp loa B&W 684 chưa? Các bác cho em ý kiến về em nó cái.
Phòng em rộng 23m vuông, em dùng làm front xem phim, nghe nhạc Asia, Thúy Nga... Em tìm hiểu thì đc biết em này có dải mid ngọt ngào, hi êm, nhuyễn nhưng bass hơi ồn. Nói chung trên mạng có người khen có người chê. Các bác cho em ý kiến với, bác nào có cặp loa này cho em nghe thử thì tốt quá.
Cùng tầm tiền này có em nào hay hơn kg?
Cho em ý kiến sớm nhá sợ để lâu thủ quỹ nhà em đổi ý thì toi=))
Link hinh em nó đây: B&W 684 - :: Hifi Việt Nam ::

684 bác làm font nghe Thúy nga thì khỏi lo vụ nâng cấp ... Nghe 684 rồi thì chả muốn thay em khác nữa.
Mà cặp của A mua Hòa Phúc cũng là Made in Ta lu.

684 bác làm font nghe Thúy nga thì khỏi lo vụ nâng cấp ... Nghe 684 rồi thì chả muốn thay em khác nữa.
Mà cặp của A mua Hòa Phúc cũng là Made in Ta lu.

Vay thi kg con gi phai lan tan nua. Luc a mua gia bao nhieu vay a Thao?

DAIYOU

Active Member

Vậy chơi New luôn cho rồi ,giá bên kia hàng cũ mà cũng 17t

Giá bây giờ cũng tầm gần 20 củ ( Tùy theo thời điểm ) .
@Alo Hàng NEW giao tận nơi .

Anh Lộc cho giá tốt nhất vào inbox nhé. Nhiều lần lỡ hẹn với bác rồi hy vọng lần này ok.
Thanks, chúc bác luộn đông khách!

vuhoanglong79

Chào các Bác trong hộii HD biên Hòa , em cũng ở Biên Hòa hôm nay rất vui vì đã tìm được những người đam mê giống mình .Em có câu hỏi nhờ các bác giúp đỡ : Hiện em chơi HD cũng gần 1 năm ,em đang sài Dune HD max,đầu HD đang chạy tốt nhưng một tuần nay em nó đang găp vấn đề là khi bật nguồn khởi động phải đợi tới 10 đến 15 phút mới xong , hoặc khi muốn đổi sang phim khác ấn Stop để trở về list phim thì em nó cũng phải dừng ở đó tới 10 phút mới chạy tiếp . Hôm qua em thử tháo ổ cứng ra để khởi động xem có nhanh hơn không ? và kết quả củng chậm vậy , lại thêm lỗi mới nữa là không nhận ổ cứng ....ôi thê thảm làm sao ! Các bác ơi giúp em với nhé ,không biết nó bị lỗi gì nhỉ ? mình có tự khắc phục được không ? Rất mong tin của các bác .
Thanks.

DAIYOU

Active Member

Còn bảo hành không bạn? Nếu có thử kiểm tra lại trước khi gởi đi bảo hành.

Bạn tìm Frimware cho Dune Max tại đây tải về.

Copy cái Frimware mới vào USB ,không cần giải nén gì cả cắm vào Dune ,nó hỏi có cập nhật không ,bấm ok và chờ đợi nó chạy .

Sau khi cài Frimware mới bạn kiểm tra lại xem có còn bị không,nếu bị nữa mang đi bảo hành ,hết bảo hành thì phí sửa hơi cao vì nó phải thay luôn cả mainboard.

vuhoanglong79

Còn bảo hành không bạn? Nếu có thử kiểm tra lại trước khi gởi đi bảo hành.

Bạn tìm Frimware cho Dune Max tại đây tải về.

Copy cái Frimware mới vào USB ,không cần giải nén gì cả cắm vào Dune ,nó hỏi có cập nhật không ,bấm ok và chờ đợi nó chạy .

Sau khi cài Frimware mới bạn kiểm tra lại xem có còn bị không,nếu bị nữa mang đi bảo hành ,hết bảo hành thì phí sửa hơi cao vì nó phải thay luôn cả mainboard.

Em cảm ơn Bác đã chia sẻ . Đúng như Bác nhận định em đã đưa em nó đi bảo hành từ chiều nay ( rất may còn đúng 5 ngày nữa là hết bảo hành ) . Néu hết bảo hành mà thay mainboard hết khảng 100 USD (chiều nay em được NV tư vấn thế ) .
Sau khi cập nhật Frimware mới máy chạy vẫn chậm , kiểm tra kỹ hơn thì thấy tiêng kêu ở ổ đĩa Bruray, mở hoài mới ra một chiếc DVD cũ rất xước ( Chắc do cu tý nhà em nó nghịch đưa vào ) . Không biết đây có phải một trong những nguyên nhân làm máy chạy chậm ko,khi khởi đông lại thấy máy chạy êm và nhanh. Em vẫn để máy lại cho họ kiểm tra kỹ hơn , tiện thể chép lại phim mới luôn cho ổ 3T,Chắc cuối tuần mới lấy về được .Ở đó không có ca nhạc trữ tình , nhạc xuân,noen hay hài kịch gì hết chỉ có thúy nga (hd)và Vân Sơn thôi . Các bác có mấy món đó hôm nào rảnh cho em chép ít nhé .
Thanks anh đã nhiệt tình chia sẻ .

DAIYOU

Active Member

Bác này gần nhà Bác Chân nè,sao không thấy lên tiếng vụ Off đánh giá nhỉ!

bao0102

Active Member

bác off đi là các khoản kia có hết.
Em cảm ơn Bác đã chia sẻ . Đúng như Bác nhận định em đã đưa em nó đi bảo hành từ chiều nay ( rất may còn đúng 5 ngày nữa là hết bảo hành ) . Néu hết bảo hành mà thay mainboard hết khảng 100 USD (chiều nay em được NV tư vấn thế ) .
Sau khi cập nhật Frimware mới máy chạy vẫn chậm , kiểm tra kỹ hơn thì thấy tiêng kêu ở ổ đĩa Bruray, mở hoài mới ra một chiếc DVD cũ rất xước ( Chắc do cu tý nhà em nó nghịch đưa vào ) . Không biết đây có phải một trong những nguyên nhân làm máy chạy chậm ko,khi khởi đông lại thấy máy chạy êm và nhanh. Em vẫn để máy lại cho họ kiểm tra kỹ hơn , tiện thể chép lại phim mới luôn cho ổ 3T,Chắc cuối tuần mới lấy về được .Ở đó không có ca nhạc trữ tình , nhạc xuân,noen hay hài kịch gì hết chỉ có thúy nga (hd)và Vân Sơn thôi . Các bác có mấy món đó hôm nào rảnh cho em chép ít nhé .
Thanks anh đã nhiệt tình chia sẻ .

bao0102

Active Member

bữa nay tự nhiên con tivi bật không lên.hôm qua coi thì bình thường.giờ bật lên thì thấy tivi kêu tiếng khởi động.đèn màu đỏ chớp 1 cái.sau đó tắt cái rụp.giờ không thấy gì luôn.không hiển thị đèn màu đỏ luôn.mà cũng hay là được cái hết bảo hành rùi.:-O
bác nào rành vô bắt bệnh dùm em ha.

DAIYOU

Active Member

Cuối năm em nó đòi đi viện hả ,quả này gay nhỉ ,chắc là dịp để tậu em mới rồi ...

Nếu bị như vậy chỉ mang đến chỗ bảo hành ,gọi điện hỏi tình trạng và nhờ báo giá sửa thôi ,nếu giá hợp lý thì mang đi sửa còn không thì thay mới .

Liều mạng thì gỡ ra xem có đứt cầu chì không ?Hết bảo hành rồi sợ gì nữa ,đưa thợ giờ có ai biết sửa LCD ,Led công nghệ mới đâu.

Tivi hiệu gì vậy Bảo ,để anh em biết còn tham khảo nữa nha!

ozikono

Member

Em có thằng bạn bên Lạc An nó là kỷ sư toshiba, khi toshiba giải thể chan lấy vợ về Lạc An mở tiệm no sửa cho em nhiều cái lcd thấy ok

DAIYOU

Active Member

Em có thằng bạn bên Lạc An nó là kỷ sư toshiba, khi toshiba giải thể chan lấy vợ về Lạc An mở tiệm no sửa cho em nhiều cái lcd thấy ok

Lạc An xa quá .Cho cái số điện thoại đi ,có khi nào anh em cần thì alo

bao0102

Active Member

tivi plasma panasonic 42x30v
em cũng nghi là đứt chì.mà mới mua được hơn năm ah.
cũng định tháo ta rùi nhưng bận quá chưa làm được.chắc phải em yêu khoa học rùi.[-O<

Bên trên