Góc thương mại của anh em HDBH

phu/c1

Member
Ðề: Góc thương mại của anh em HDBH

Oki bác, sáng chủ nhật em chạy xuống bác nhé, em đang bunrr lại cái CD bữa trước bác khen hay, mai mang đi tặng bác 1 cặp luôn ... hihi.

@all: Có bác nào rảnh sáng CN k, ghé bác T chơi chút rồi anh em đi cafe cafao luôn .... alo alo

muốn đi cùng để học hỏi và nghe thử âm thanh nhưng ngày mai mình bận việc quá nên hẹn AE dịp khác thôi

hoangtq

Well-Known Member

Bác Hoàng Cho Em Xin 1 Copy. Cám Ơn Bác.

Giờ mới đọc đc tin của chú Vinh nên chắc phải khất lần sau, vì bữa nay làm buổi sáng và về nhà từ trưa rồi, máy tính ở nhà mình k bunrr đĩa được (hồi sáng ngồi ở cty bunrr ...)

muốn đi cùng để học hỏi và nghe thử âm thanh nhưng ngày mai mình bận việc quá nên hẹn AE dịp khác thôi

Nhà bác cũng gần nhà bác Thảo mà, lúc nào bác rảnh chạy qua cddowwuwowjc. Bác qua nhà bác Thảo nghe, xem thử về có khi lại có ý tưởng mới đấy ...:D=))

tommyvu

Sau khi test loa b&w684 với con Denon của Hoangtq kết quả (theo nhận xét của từng nhười) :
- Andrian : Nghe hay hơn con Harman/kardon nhà mình nhiều. (bass sâu hơn dày hơn, mid-tress trong hơn, tiếng ghita của nhạc ko lời rõ hơn....ko biết tả tiếp, nói chung em Lệ quyên hót hay hơn ...
Kế là bác hoangtq nhận xét : ????
Daiyou : ?????
Trieson : ??????
Vinh : ?????

Cái này hơi giống bầu chọn, nhưng Hoangtq có thể tham khảo thêm before buying it nhỉ.

trieuson

Member

Nghe film thì đạt yêu cầu chất lượng tốt, hay trong tầm tiền con nghe nhạc thì mới cưỡi xem hoa thôi chưa có nhận xét cụ thể được... hy vọng là nghe hay là tốt rồi, Bác kiếm thêm cái 2 kênh ngon ngon để chơi cái 2 kênh nữa thì quá tốt. hihihihi

tommyvu

Nghe film thì đạt yêu cầu chất lượng tốt, hay trong tầm tiền con nghe nhạc thì mới cưỡi xem hoa thôi chưa có nhận xét cụ thể được... hy vọng là nghe hay là tốt rồi, Bác kiếm thêm cái 2 kênh ngon ngon để chơi cái 2 kênh nữa thì quá tốt. hihihihi

Thêm em 2 kênh thì được nhưng mỗi lần chuyển ampli lại phải cắm rút oải lắm. Để qua tết làm luôn dàn 2 kênh cho gọn ....

hoangtq

Well-Known Member

Hôm qua em định viết tý review cảm nhận nhưng chưa biết tả như thế nào nên lại thôi, hôm nay vào mới thấy bác T đã review trước rồi, em xin mạo muộn có chút ý kiến cá nhân về chú denon pma 2000 của em kéo bw 684 của bác T như sau:

- Mid + tép thì quả là ngọt ngào, say đắm lòng người, nghe giọng hát của mấy nữ ca sỹ như Lệ Quyên, Anh Thơ ... thì đảm bảo là sẽ phê lòi kèn ...:D
- Riêng tiếng bass đúng là dày hơn, sâu hơn so với khi nghe bằng receiver Haman của bác T, nhưng cũng chưa đạt yêu cầu lắm do có thể công lực chú denon của em chưa đủ mạnh để thổi ra hết chất của 684.
(Trưa hôm qua sau khi cafe, trên đg về có ghé nhà bác trieuson nghe thử cặp Pioneer ghép với Rec Sony, phát bằng đầu DVD Sony mà nghe tiếng bass nó dày, sâu tận đáy địa ngục luôn =)), phê lắm ... tuy nhiên tiếng mid, tép của cặp Pi này thì thua xa 684).

Thế là hiện tại em lại phân vân:
1. Tiếp tục với mục tiêu là chiến 684: chiến em này có lợi là nghe mid+tép hay, loa kiểu dáng đẹp, hợp với phòng ốc trật trội ở nhà em, nhược điểm là rổ giá cho bộ new hơi bị cao, và sau đó có lẽ phải thay amply khác thì mới phù hợp và kéo ra hết chất của 684 -> lại tốn thêm mớ nữa ...%-(%-(
2. Dụ bác trieuson bán lại cho cặp Pi để nghe tiếng bass nó phê phê, rổ giá vừa túi tiền hơn 684 nhiều. Nhược điểm là cặp Pi hơi bị to, để vào vị trí cặp Jamo 406 (như trong hình đã post) sẽ trật trội -> cặp loa front LG dùng xem phim chưa biết đặt vào đâu ??? hic hic
3. Tìm mua cặp Búc-seo :)D) be bé, rẻ tiền về nghe cho đỡ nghiền ... món này thì có lẽ là cực chẳng đã, vì em cứ khoái tý loa cột kèo để ở phòng khác nhìn đẹp đẹp tý, coi như trang trí nhà cửa luôn :D

Các bác vào tư vấn thêm nhé, em sắp tẩu hỏa rồi, tết nhất đến nơi mà k có đôi loa nghe mấy bữa nghỉ ở nhà thì cũng buồn $-)

hoangtq

Well-Known Member

Thêm em 2 kênh thì được nhưng mỗi lần chuyển ampli lại phải cắm rút oải lắm. Để qua tết làm luôn dàn 2 kênh cho gọn ....

Em nghe giới giang hồ đồn là có bộ chuyển hay gì đó, k cần cắm rút mà vẫn đáp ứng được nhu cầu: 1 đôi loa vừa nhạc 2 kênh, vừa phim đa kênh ... bác nào biết vào nói rõ hơn đc k ?

DAIYOU

Active Member

Sau khi test loa b&w684 với con Denon của Hoangtq kết quả (theo nhận xét của từng nhười) :
- Andrian : Nghe hay hơn con Harman/kardon nhà mình nhiều. (bass sâu hơn dày hơn, mid-tress trong hơn, tiếng ghita của nhạc ko lời rõ hơn....ko biết tả tiếp, nói chung em Lệ quyên hót hay hơn ...
Kế là bác hoangtq nhận xét : ????
Daiyou : ?????
Trieson : ??????
Vinh : ?????

Cái này hơi giống bầu chọn, nhưng Hoangtq có thể tham khảo thêm before buying it nhỉ.

Trình nghe của em kém lắm bác à! Em đang tập nghe nhạc nhẹ ,nhà nhỏ nên em cũng chỉ muốn lên Bookself thôi.
Em chỉ thấy cái bộ đó mà để xem phim thì hơi phí,cái Surround nhỏ quá bị át hết âm thanh của 2 cái Fornt .
Cái đầu DNet em thấy hình như xem phim hơi bị sạn,không biết hôm qua anh em mình test có phải do phim không chứ phóng lên máy chiếu là buồn lắm đấy.

hoangtq

Well-Known Member

Bác daiyou cũng cày cuốc khuya nhỉ ... ?

Bookself mà nghe hay hay có khi còn nhiều lúa hơn loa cột ấy chứ, vừa rồi em lò mò vào vnav, nhìn thấy 1 đôi loa BS bác kia rao bán, xấu hoắc mà rao 3.900 x 21.000 vnd -> xém xỉu, phải chạy vội qua hdvn thôi :D

@ s2krazyellow: RCV Pioneer D8 của mình lại mất bộ nhớ, bác S hay đi SG hỏi giúp mình cái tụ nhớ (5V) của RCV D8TX với ? Cám ơn bác nhiều

s2krazyellow

Well-Known Member

@ s2krazyellow: RCV Pioneer D8 của mình lại mất bộ nhớ, bác S hay đi SG hỏi giúp mình cái tụ nhớ (5V) của RCV D8TX với ? Cám ơn bác nhiều

Lên Nhật Tảo hỏi tụ bộ nhớ (5V) của RCV D8TX là họ biết hả? Hay có cần đem theo mẫu ko? Hay cho Em thông số con tụ 5V đó đi.

tommyvu

Trình nghe của em kém lắm bác à! Em đang tập nghe nhạc nhẹ ,nhà nhỏ nên em cũng chỉ muốn lên Bookself thôi.
Em chỉ thấy cái bộ đó mà để xem phim thì hơi phí,cái Surround nhỏ quá bị át hết âm thanh của 2 cái Fornt .
Cái đầu DNet em thấy hình như xem phim hơi bị sạn,không biết hôm qua anh em mình test có phải do phim không chứ phóng lên máy chiếu là buồn lắm đấy.

Dàn xem film : Sang năm hướng nâng cấp là all B&W cho đồng bộ.
A chưa sài TVX1, Dune nhưng thấy hơn Kaiboer nhiều, bữa hôm test 2 thằng cùng một film trên cál LCD HD ready nhà mình.

@s2krazyellow: Tụ 5,5v/0,22F, lớn hơn pin nút áo 1 chút, viền nhựa đen, S hỏi tụ bộ nhớ (5V) của RCV D8TX chắc họ biết. Tiện đi thì hỏi giúp mình. Tks S.

DAIYOU

Active Member

Dàn xem film : Sang năm hướng nâng cấp là all B&W cho đồng bộ.
A chưa sài TVX1, Dune nhưng thấy hơn Kaiboer nhiều, bữa hôm test 2 thằng cùng một film trên cál LCD HD ready nhà mình.

Vậy anh cố chiến luôn Dune cho hợp với bộ dàn B&W chứ, em cứ xài cái Kaiboer này đã như anh nói thì chắc sang năm em cũng phải sắm em khác thôi.

tommyteo

Re: Ðề: Góc thương mại của anh em HDBH

Bác daiyou cũng cày cuốc khuya nhỉ ... ?

Bookself mà nghe hay hay có khi còn nhiều lúa hơn loa cột ấy chứ, vừa rồi em lò mò vào vnav, nhìn thấy 1 đôi loa BS bác kia rao bán, xấu hoắc mà rao 3.900 x 21.000 vnd -> xém xỉu, phải chạy vội qua hdvn thôi :D
Xấu bằng cặp ATC nghe nhà bác Thùy không bác :)$ tỉ lệ thuận với cái xấu bác nhỉ ?!:D

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Góc thương mại của anh em HDBH

Xấu bằng cặp ATC nghe nhà bác Thùy không bác :)$ tỉ lệ thuận với cái xấu bác nhỉ ?!:D

Cặp ATC đó nhìn cùi mía mà nó hót hay thật, nhưng sau này chắc hạn chế đi nghe mấy bộ loa đài như vậy, tối về gặp ác mộng thì chít ....:D=))

tommyteo

Re: Ðề: Re: Ðề: Góc thương mại của anh em HDBH

Cặp ATC đó nhìn cùi mía mà nó hót hay thật, nhưng sau này chắc hạn chế đi nghe mấy bộ loa đài như vậy, tối về gặp ác mộng thì chít ....:D=))
Bác Phan Thanh Thùy vừa lên 1 Bộ Amp 813 đánh với ATC nghe phê vãi, rảnh bác xuống SUN cafe thẩm âm ,làm ly cafe với em nhé..

Bên trên