Gói truyền hình cab + Internet của VTVcab hẫy tránh xa.

Quynn

Active Member
Bác Quynn ơi, dạo này bác dùng VTVnet sao rồi bác. Em thấy nó không bóp băng thông vào tối nữa rồi. Dùng full mạng khi kết nối quốc tế luôn @__@

Chào bác Vinh20.
Lâu không vào nên bác hỏi mà trả lời chậm. Xin lỗi bác nhé.
Chất lượng vẫn không khá hơn là bao. Băng thông không ổn định, chập chờn : Băng thông trong nước thì cứ dao động lúc 5M lúc 9-10M rồi có lúc đến 14M còn băng thông quốc tế thì cũng chập chờn từ 0,2M đến 2M thôi.
Vấn đề là nó cứ chập chờn, phát bực mình.
Đành xài tạm thôi, ngại thay đổi quá.

Vinh20

Well-Known Member
Chào bác Vinh20.
Lâu không vào nên bác hỏi mà trả lời chậm. Xin lỗi bác nhé.
Chất lượng vẫn không khá hơn là bao. Băng thông không ổn định, chập chờn : Băng thông trong nước thì cứ dao động lúc 5M lúc 9-10M rồi có lúc đến 14M còn băng thông quốc tế thì cũng chập chờn từ 0,2M đến 2M thôi.
Vấn đề là nó cứ chập chờn, phát bực mình.
Đành xài tạm thôi, ngại thay đổi quá.
Nghe buồn quá bác nhỉ :( bác gọi điện phản ánh nhiều vào. vì băng thông trong nước mà chập chờn đúng là không chấp nhận nổi hix hixx

hunglong84

Active Member
Tối hôm cn vừa rồi đi công tác, vào nhà bạn mình xem bóng đá thử bằng mạng vtvcab mà acestrem ko thể nào load nổi, dù đo tốc độ trong nước lên 14m,

Em ko rõ các bác dùng tool gì để đo quốc tế và trong nước. Em dùng speedtest thấy tốc độ khá đung cam kết 10/1 mbps. Xem youtube 1080 ok. Ngặt mỗi có 10m ko stream 4k đc

Vinh20

Well-Known Member
Em ko rõ các bác dùng tool gì để đo quốc tế và trong nước. Em dùng speedtest thấy tốc độ khá đung cam kết 10/1 mbps. Xem youtube 1080 ok. Ngặt mỗi có 10m ko stream 4k đc
đúng rồi bác, em đo vẫn chuẩn, tối vẫn xem được acestream mà. Cái quan trọng nếu băng thông > 6 mb thì mới chơi được mấy kênh HD, ngoài ra phải tinh chỉnh acestream mới xem được chứ không chỉnh thì không xem được mà.

Hôm qua có anh bạn bên VTVcap đến chào gói compo 15Mbs, nghe cũng hấp dẫn lắm. Định chuyển từ VNPT sang, sau khi đọc xong 5 trang này em từ giã luôn...:):):)

Quynn

Active Member
Vừa rồi, nhân dịp VTVcab bỏ mấy kênh Mỹ, mình chuyển qua gói Internet + IPTV của FPT thấy hài lòng ra phết: băng thông internet 22M, Tv vài trăm kênh và nhiều tiện ích, xem phim trên kho phim cũng khá. Mình chơi game tương tác Mở két trên TV vào 20 giờ thứ 5 hàng tuần hay phết và cũng đã rinh được một giải nhất 2 triệu. Đủ tiền cước trả trước 1 năm.
Mình trả trước 6 tháng được tặng thêm 2 tháng. Tổng lại trung bình một tháng hết 250k.

thinhsve

Well-Known Member
Bác có đùa không vậy??? Mạng của em như thế này mà xem 4K còn lag quá trời.
Trong nước:
Trong nuoc.jpg

Quốc tế:

Quoc Tế.jpg

Bên trên