Google: Tương lai của Internet là không phải đăng nhập?

mecome2kill

Ðề: Google: Tương lai của Internet là không phải đăng nhập?

Dùng vân tay, hay quét giác mạc thì không phải máy nào cũng có, mua cái máy quét vân tay hay giác mạc thì hơi @@
giọng nói cũng khó vì lỡ kiếm phải cái mic cùi thì thôi r` =)) , mà đâu phải dùng mỗi ở nhà :))
ADN hay mấy cái sinh trắc học gì gì thì càng không thể :))
Suy cho cùng m thấy pw vẫn là nhất =))
Dùng mấy cái Password manager là khỏi lo quên pass

Mk_48

Ðề: Re: Google: Tương lai của Internet là không phải đăng nhập?

Em thấy cái voice+bảo mật sinh học có lý quá mà các hãng ko áp dụng theo kiểu all in one đi nhẩy
Ví dụ nhé:
- Bật máy tên nói: gmail
- Sau đó quét ngón tay lên và nói Sign in.
Thế có phải dễ hơn ko :D
Cơ mà nếu cứ "Gờ meo" như phần lớn dân ta thì sao máy nhận diện được :-"
Em thì thuộc số người "tất cả như một", trừ một số trang yêu cầu kí tự khi đặt pass :D

bemtigon

Active Member

Các Bác đừng có nêu ý tưởng của mình..toàn ý tưởng độc cất mai mốt làm "giầu" chứ GG ăn cắp mất roài khóc :))

tongovan113

càng ngày càng tiên tiến đúng là bác google là số 1

DcB

Lỡ may giang hồ nó chém bay mất ngón tay dùng để login thì sao hả bác :D

Mình thích cách suy nghĩ của bạn này :))

Dù gì đi nữa thì mình vẫn chưa hình dung ra ý tưởng này của Google, nghe khá là mơ hồ và quan trọng hơn là quy mô rất tầm cỡ.

Con người sẽ chinh phục được tất cả.

psdts

cũng hay ,đã ứng dụng vụ đăng nhập bằng webcam đối pc ,ngồi vào máy nó scand đúng mặt mốc okie

suonggiomuadong

Active Member

vân tay,bàn tay, mắt, khuôn mặt

đã có một số thiết bị nhận dạng khuôn mặt ra đời và nó được đánh giá là bảo mật không cao
cụ thể vài năm trước có vụ của bkav dùng bức ảnh thay thế mà lọt qua được thiết bị bảo mật đó

và hiện tại là thiết bị nhận dạng khuôn mặt đang có giá nhất thế giới được đánh giá là bảo mật rất tốt
mình được biết tin bên bbc nó nói rằng thiết bị đó lên đến 4 tỷ usd

cuda123

ko phải đăng nhập bằng vân tay hay nước bọt đâu các bác ơi ! thực ra sẽ là mất tiền đăng nhập thôi ! chẳng hạn vào 1 web nó hiện cái ô để nhập mã tk ngân hàng rồi xèo 1 cái các bác mất chừng 15k mỗi lần đăng nhập ấy mà ! =))

nta139

Member
Re: Ðề: Google: Tương lai của Internet là không phải đăng nhập?

Lỡ may giang hồ nó chém bay mất ngón tay dùng để login thì sao hả bác :D
cái nào mà chả có backup; thường thì nó bắt pác quét ít nhất cũng mỗi tay 1 ngón; kỷ hơn thì cả 10 ngón; cụt hết tất cả thì chắc cũng không cần dùng máy tính nữa đâu :D

àk cái này thì dễ thui, tương lai tới khỏi cần nhập password thì chỉ có thể có 1 phương án đó là đưa cái " bản mặt trời phú " của bạn vào WC gùi tung lên mạng làm password. sau này mún đăng nhập chỉ cần bư cái mặt ra nhấn nút đăng nhập là xong. hohhooh. bác nào nghèo quá không đủ khả năng 100-150 đồng để mua wc thì chịu nhé. hehe

Bên trên