Gộp các file MKV bị tách?

AaRoN

Mình có 1 số film HD bị cắt thành 2 file (dạng tên file xxx-001.mkv, xxx-002.mkv) và dung lượng thường around trong tầm 4GB/file. Mình nghĩ có lẽ ban đầu seeder đã cắt ra để tiện cho việc lưu trên DVD. Nhưng giờ nếu mình muốn merge các file này lại thành 1 file thì dùng cách nào? Bro nào biết xin chỉ giáo nhé.

Tks [-O<

HD 1080p

Ðề: Gộp các file MKV bị tách?

Đã có hướng dẫn về việc này, cậu nên tìm đọc lại, vì giải thích sẽ làm cho chủ đề ngày càng loãng.
Tuy nhiên tôi cảm thấy chức năng Search của diễn đàn là rất kém khi tìm các bài cũ b-(

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mình có 1 số film HD bị cắt thành 2 file (dạng tên file xxx-001.mkv, xxx-002.mkv) và dung lượng thường around trong tầm 4GB/file. Mình nghĩ có lẽ ban đầu seeder đã cắt ra để tiện cho việc lưu trên DVD. Nhưng giờ nếu mình muốn merge các file này lại thành 1 file thì dùng cách nào? Bro nào biết xin chỉ giáo nhé.

Tks [-O<

bạn có thể dùng hjsplit để nối các file này lại

NguoiTamKy

HJsplit thì chỉ jion được các file .001 .002 ... thôi, còn mình nghĩ bạn nên dùng File Splitter and Joiner 3.2 cái này hỗ trợ cả các loại file ___a, ___b, .... và chạy ít tốn tài nguyên hơn HJ nhiều

HD 1080p

bạn có thể dùng hjsplit để nối các file này lại
HJsplit thì chỉ jion được các file .001 .002 ... thôi, còn mình nghĩ bạn nên dùng File Splitter and Joiner 3.2 cái này hỗ trợ cả các loại file ___a, ___b, .... và chạy ít tốn tài nguyên hơn HJ nhiều
Chán 2 cậu này, khuyên thế thì đừng khuyên cho rồi :cool:. Trước đây đã có hướng dẫn mà đến giờ vẫn thế này b-(.

Tks [-O<

2 file đuôi xxx-001.mkv, xxx-002.mkv tức là bị cut bởi mkvmerge, như vậy muốn Join lại thì cũng phải dùng mkvmerge, sử dụng chức năng append.
Bạn AaRoN tự tìm hiểu thêm nhé.

NguoiTamKy

Chán 2 cậu này, khuyên thế thì đừng khuyên cho rồi :cool:. Trước đây đã có hướng dẫn mà đến giờ vẫn thế này b-(.

2 file đuôi xxx-001.mkv, xxx-002.mkv tức là bị cut bởi mkvmerge, như vậy muốn Join lại thì cũng phải dùng mkvmerge, sử dụng chức năng append.
Bạn AaRoN tự tìm hiểu thêm nhé.

à do mới lần đầu gặp loại này nên nói vậy, nếu theo cậu HD nói về mkvmerge thì đây là link để download, hy vọng bạn chủ topic sẽ thõa mãn

http://www.free-codecs.com/MKVToolnix_download.htm

AaRoN

Thanks các bạn đã trả lời! Mình cũng đã thử search nhưng không thấy nên mới đặt thread để hỏi, có lẽ do ko dùng đúng từ khóa :cool:

Bên trên