Góp Ý về đặt tiêu đề bài viết.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác BQT.
Mình có một góp ý về tiêu đề bài viết ở box Movie.(mong các bác đừng gạch đá nhé)
Mình thấy tiêu đề bài viết nó quá dườm dà và nhìn tổng thể cả Box rất rối.Thiết nghĩ các bác nên có quy định về tiêu đề sao cho phù hợp và đơn giản.
Trên trang IMDb nó thường chia chia các thể loại.Và thường chúng ta lấy cái Thể loại ở trước điển hình nhất VD:Action | Adventure | Sci-Fi
-Ngoài ra m nghĩ không cần thiết đưa tên một loạt diễn viên vào phần cuối của tiêu đề.

-Tiêu đề các bạn thường làm.
-[Hành Động - Phiêu Lưu - Viễn Tưởng] Star Trek Into Darkness 2013 1080p BluRay DTS x264 PublicHD - Chìm Vào Bóng Tối - (Chris Pine, Zachary Quinto, Zoe Saldana)

-Nên đặt lại:
-[Hành Động] Star Trek Into Darkness 2013 1080p BluRay DTS x264 PublicHD-Chìm Vào Bóng Tối

TheOne

Ðề: Góp Ý về đặt tiêu đề bài viết.

Chào bạn.
Quy định và đường lối chia sẻ ở hdvietnam đã rõ ràng, không thể thay đổi.
Forums phục vụ người Việt, mà thẻ title hỗ trợ tốt nhất cho việc search engine.

the_calm_dawn

Phần prefix cho thể loại mình nghĩ là cứ để đủ cho đỡ sót và... an toàn, vì imdb nhiều phim phân loại cũng không chuẩn, còn phần mở rộng tên diễn viên các uploaders thêm vào để thu hút fans của các diễn viên đó, chuyện này cũng không có gì phiền cả, hồi trước mình nhớ có quy định/đề nghị về vấn đề này nhưng giờ không thấy đề cập nữa thì phải.

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Đã chuẩn rồi sao phải chỉnh !

[Thể loại ] = để biết dc có phải thể loại ưa thích ko
(Tên DV ) = để biết phim có các dv nào mình ưa thích,hâm mộ

VD như phim này:

[Hành Động] Badges of Fury 2013 mHD 720p BluRay AAC x264-HDT - Bất Nhị Thần Thám

Nếu nhìn tiêu đề ngoài box,chẳng có gì hấp dẫn cả, tính trên phương diện ng download, có lẽ mình sẽ ko vào Topic đó check.

Nhưng nếu thêm tên DV :

[Hành Động] Badges of Fury 2013 mHD 720p BluRay AAC x264-HDT - Bất Nhị Thần Thám (Lý Liên Kiệt, Huỳnh Hiểu Minh, Ngô Kinh, Liễu Nham,Trần Nghiên Hy, Văn Chương, Lưu Thi Thi)

Thì mình sẽ vào ngay,ko thể bỏ lỡ 1 phim mà toàn ngôi sao,và đặc biệt lại có nhiều dv ưa thích như vậy...
Nào thì Lý Liên Kiệt, Huỳnh Hiểu Minh, Ngô Kinh toàn anh tài phim hành động võ thuật
Rồi tới Liễu Nham,Trần Nghiên Hy ... toàn Kiều Nữ cả ( Đặc biệt bồ kết Siêu Vòng 1 Liễu Nham :)) )
Ko có tên dv có lẽ sẽ bỏ lỡ 1 bộ phim mà toàn các dv yêu thích vậy quả là Quá Uổng Phí !

P/S: Có lẽ bạn QV nên làm theo cách bên hdvn mới phải :))

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

Mình chả thấy dườm dà chỗ nào, trình bày như thế quá chuẩn, chỉnh làm giề...

1. Thể loại mình thích, tôi thích hành động tôi tìm đúng thể loại hành động tôi coi ;))
2. Nổi bật nhất à, nổi bật sao IMDB tụi nó không đưa cái nổi bật nhất ra mà đưa 1 đống làm giề??? :))
3. Tôi thích xem diễn viên tôi hâm mộ, tôi ưu tiên phim của họ hơn :x
4. Trình bày như thế này mới gọi là củ chuối ( nói thẳng là ngu ) khi chả cho downloader biết cái gì, cái tit cộc lốc sơ sài. :>

truoduc

Well-Known Member

Hai bác hungdaita và huygakon có vẻ như là FAN của nhau nhỉ,forum nào cũng tung hứng cho nhau hết.
Theo mình thì mỗi forum có 1 phong cách khác nhau,chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à,nếu bạn ko thích thì làm theo những gì bạn thích,họ cũng ko cấm khi bạn làm như vậy.

huygakon

Hai bác hungdaita và huygakon có vẻ như là FAN của nhau nhỉ,forum nào cũng tung hứng cho nhau hết.
Theo mình thì mỗi forum có 1 phong cách khác nhau,chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à,nếu bạn ko thích thì làm theo những gì bạn thích,họ cũng ko cấm khi bạn làm như vậy.

Bác chưa chấp hành đúng luật thì đừng có bảo ban người khác nhé! Luật 4rum cho phép up bài muộn nhất 1h, bác coi lại bác up bài bao nhiều giờ ở Iron Man 3 2013 1080p BluRay DD5.1 x264-DON #2
Bài Iron Man 3 2013 720p BluRay DTS x264-CtrlHD được 1 tuần rồi bác lôi ra bác up, đừng bảo không biết luật nhé! :x

chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à,nếu bạn ko thích thì làm theo những gì bạn thích

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Ko có gì là tung hứng ở đây cả !

Bài của huygakon dc đưa làm ảnh dẫn chứng,việc bạn ấy có ý kiến là chuyện thường tình.

Với mình, thấy ae có ý này ý kia,nên m chỉ nêu ý kiến cá nhân thôi :)

Bác nói rất đúng ! 4rum nào cũng có Luật riêng của nó,chơi ở đâu ta phải chấp hành ở đó .
Chẳng qua có Topic này nên m mới đưa ra chút ý kiến cá nhân thôi.
Chứ thực lòng m cũng chưa dc ưng ý với cách đặt tiêu đề bài ko cho thêm tên DV bên vn-z ,nhưng m cũng đâu có Lập Top ý kiến này nọ.

Với cả bên i-max của bác cũng vậy.Cũng có cách post bài riêng,ko giống ở đâu,pót tại đó là phải chấp hành thôi.
(ngoài lề 1 chút,nhưng lại liên quan đến câu "chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à" của bác )
M pót bài bên 4rum bác dc tầm 1 năm,dạo đó cũng khá nhiều ae Uploader pót,nhưng khi đó bác rất ít post,nếu ko nhầm là ko post luôn.
nhưng kể từ khi bác bắt đầu post.... Khi đó bác lên hàng khá nhanh ... Bác đặt thêm cái Luật "Các bản rip giống nhau,post sau, bài sẽ bị xóa mà ko cần báo trước"
Với 1 phim leech về và up ,rồi post bài với phom riêng của 4rum bác thì bác biết mất công thế nào rồi,đâu có cop dán dc như các 4rum kc.
Vậy mà chỉ chậm 30p thậm chí là 1-2p là bị xóa Toẹt ( Rất ko hợp lý và bất công)
Nhưng mình và nhiều ae Uploader kc cũng đâu có lập Top ý kiến này nọ... Vì đó hay dở cũng là Luật riêng do Admin viết ra.

Mình và một số uploader kc cảm thấy sân chơi ko còn phù hợp, vậy thì ko post nữa Say Bye Bye thôi ! Sao phải ý kiến :))
Như bác thấy đấy,h bên 4rum bác cũng khá đìu hiu rồi,cũng chỉ vì cái Luật bác viết thêm đó. Ko rõ bác có tự nhận thấy ko ???
Cũng có lẽ do vắng vẻ nên h bác mới sang hdvn post thêm cho xôm tụ vui vẻ ! :))

Ngay cả dạo bác mới pót bên 4rum Allshare , ko rõ bác có ngó qua cái Luật box ko,ok cứ cho là ko ngó qua đi
thì bác cũng nên nhìn vào các bài post của ae trước mà pót theo,đằng này ko, bác pót theo cách riêng của bác.
Một buổi sáng mình phải đi edit mấy chục bài của bác, và pm nhắc bác post đúng với luật box.
Với quyền SMod 4rum mình có thể xóa toàn bộ các bài bác pót sai,nhưng mình đâu có làm vậy :)
Vì biết để có bài ng post mất công lém,nếu xóa có khi lại mang tiếng SMod cũng là Uploader nên chèn ép ...
Mà làm vậy kc nào đuổi Uploader đi, vậy đâu có biết nhìn xa cho 4rum.
Các ae cứ tự do mà post miễn đúng luật box là dc, chưa đúng, m sẽ pm nhắc cho biết và edit giúp,vậy mới công bằng chứ ... :-bd

gpk

Well-Known Member

Ko có gì là tung hứng ở đây cả !

Bài của huygakon dc đưa làm ảnh dẫn chứng,việc bạn ấy có ý kiến là chuyện thường tình.

Với mình, thấy ae có ý này ý kia,nên m chỉ nêu ý kiến cá nhân thôi :)

Bác nói rất đúng ! 4rum nào cũng có Luật riêng của nó,chơi ở đâu ta phải chấp hành ở đó .
Chẳng qua có Topic này nên m mới đưa ra chút ý kiến cá nhân thôi.
Chứ thực lòng m cũng chưa dc ưng ý với cách đặt tiêu đề bài ko cho thêm tên DV bên vn-z ,nhưng m cũng đâu có Lập Top ý kiến này nọ.

Với cả bên i-max của bác cũng vậy.Cũng có cách post bài riêng,ko giống ở đâu,pót tại đó là phải chấp hành thôi.
(ngoài lề 1 chút,nhưng lại liên quan đến câu "chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à" của bác )
M pót bài bên 4rum bác dc tầm 1 năm,dạo đó cũng khá nhiều ae Uploader pót,nhưng khi đó bác rất ít post,nếu ko nhầm là ko post luôn.
nhưng kể từ khi bác bắt đầu post.... Khi đó bác lên hàng khá nhanh ... Bác đặt thêm cái Luật "Các bản rip giống nhau,post sau, bài sẽ bị xóa mà ko cần báo trước"
Với 1 phim leech về và up ,rồi post bài với phom riêng của 4rum bác thì bác biết mất công thế nào rồi,đâu có cop dán dc như các 4rum kc.
Vậy mà chỉ chậm 30p thậm chí là 1-2p là bị xóa Toẹt ( Rất ko hợp lý và bất công)
Nhưng mình và nhiều ae Uploader kc cũng đâu có lập Top ý kiến này nọ... Vì đó hay dở cũng là Luật riêng do Admin viết ra.

Mình và một số uploader kc cảm thấy sân chơi ko còn phù hợp, vậy thì ko post nữa Say Bye Bye thôi ! Sao phải ý kiến :))
Như bác thấy đấy,h bên 4rum bác cũng khá đìu hiu rồi,cũng chỉ vì cái Luật bác viết thêm đó. Ko rõ bác có tự nhận thấy ko ???
Cũng có lẽ do vắng vẻ nên h bác mới sang hdvn post thêm cho xôm tụ vui vẻ ! :))

Ngay cả dạo bác mới pót bên 4rum Allshare , ko rõ bác có ngó qua cái Luật box ko,ok cứ cho là ko ngó qua đi
thì bác cũng nên nhìn vào các bài post của ae trước mà pót theo,đằng này ko, bác pót theo cách riêng của bác.
Một buổi sáng mình phải đi edit mấy chục bài của bác, và pm nhắc bác post đúng với luật box.
Với quyền SMod 4rum mình có thể xóa toàn bộ các bài bác pót sai,nhưng mình đâu có làm vậy :)
Vì biết để có bài ng post mất công lém,nếu xóa có khi lại mang tiếng SMod cũng là Uploader nên chèn ép ...
Mà làm vậy kc nào đuổi Uplaoder đi, vậy đâu có biết nhìn xa cho 4rum.
Các ae cứ tự do mà post miễn đúng luật box là dc, chưa đúng, m sẽ pm nhắc cho biết và edit giúp,vậy mới công bằng chứ ... :-bd

1 câu thôi, "Thấu tình đạt lý"

truoduc

Well-Known Member

Chẳng quan tâm gì đến ý kiến của hai bạn,MOD hay Admin vào nói thì quan tâm,hai bạn muốn biết mình là ai thì search google,còn chơi ở đâu thì mình tự biết,ko cần hai bạn nhắc.

the_calm_dawn

Bác lại chưa đọc nội quy rồi :(

Mã:
[url]http://www.hdvietnam.com/diendan/fshare-vn/announcement-chu-y-thong-bao-ngay-03.html[/url]
Toipc bác lập từ một tuần trước, hôm qua lại đưa link bản khác, vậy có khác gì bác kia?

huygakon

Toipc bác lập từ một tuần trước, hôm qua lại đưa link bản khác, vậy có khác gì bác kia?

Topic hôm qua mình dẫn link là hôm qua mình lập và được quyền dẫn link sang các topic mình lập lâu rồi còn bác @truocduc topic lập 1 tuần rồi mà hôm qua dẫn link topic mới lập là phạm luật. bác đọc lại luật up bài đi :x

Còn bác @truocduc là ai thì kệ bác liên quan gì đến mình, theo luật bác sai mà bác còn nhắc mình thì mình nói thôi. Bác comment có vẻ thách thức luật 4rum quá! cứ như không có ai động được vào bác kể cả bác làm sai đó :)

chơi ở đâu thì nên chấp hành theo luật lệ ở đó bạn à,nếu bạn ko thích thì làm theo những gì bạn thích,họ cũng ko cấm khi bạn làm như vậy.
MOD hay Admin vào nói thì quan tâm,hai bạn muốn biết mình là ai thì search google,còn chơi ở đâu thì mình tự biết,ko cần hai bạn nhắc.

truoduc

Well-Known Member

Stop ở đây nhé,nếu sai thì mình sửa!

HDCP

Super Moderators

Tranh luận của các bác hiện đang là câu chuyện ở những forums khác, không liên quan đến hdvietnam
Mod BQT đã trả lời ở #2. Topic close

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên