Góp ý về giao diện diễn đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nguyenkim

Well-Known Member
Ðề: Góp ý về giao diện diễn đàn

Cái đó lại hay đấy bạn, có nhiều người họ yêu thích download phim của 1 uploader nào đó nên họ chỉ tìm những bài của uploader đó để down nên để vậy là 1 cách phân biệt và hỗ trợ mem rất tốt.

Ý kiến của bác cũng rất đúng, em cũng vậy. Nhưng nó lại gây khó cho việc xem bài nào mình đã cm trong đó để tiện theo dõi. Avatar chèn trong Avatar rất khó thấy. Được cái này mất cái khác, tiếc thật. :(

ProSkyR

Well-Known Member

Em Vote bỏ avatar trước topic cho gọn, chứ như bây h nhìn như cái forum của bọn Teen 9x ấy màu mè nhòe nhoẹt quá, có gì không phái các bác bỏ qua cho em, cứ đơn giản chạy tít là ngon nhất :(
Bác nói rất đúng.
Nói thế này cho dễ hình dung:
Đích thị tinhte.vn là "forum của bọn Teen 9x" : ))

dh201hy

Well-Known Member

Em cũng ủng hộ bỏ cái avatar trước topic

dh201hy

Well-Known Member

Cái đó lại hay đấy bạn, có nhiều người họ yêu thích download phim của 1 uploader nào đó nên họ chỉ tìm những bài của uploader đó để down nên để vậy là 1 cách phân biệt và hỗ trợ mem rất tốt.

Nếu đã yêu thích thì chỉ cần nhìn qua cũng biết bác ạ. Theo em càng đơn giản càng tốt

scotty

Well-Known Member

Cái đánh dấu scotty sẽ đổi thành cái gì đó chung để dễ nhận biết mình có post trong topic nào đó, thay cho cái avatar nhỏ xíu nằm đè dưới góc phải.

dh201hy

Well-Known Member

Đọc xong câu này tháo kính ra liền. Mắt em cận thêm 0.5 độ cũng vì cái này đó. Giờ nghe tin này tự nhiên mắt sáng hoắc :(

Em cũng tự nhiên sáng mắt ra. Mỗi lần xem bài mình đã từng cmt mà hoa hết cả mắt :D

hellomoto

Active Member

Em lại thấy thế nó hấp dẫn, hay tại em 9x nhỉ <:p

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không biết sao nhưng em thấy tốc độ post bài được cải thiện khá nhiều rùi đó chứ. Nhanh mà!!!

boykutehp90

Well-Known Member

Bài viết đã bị xóa bởi scotty.
Lý do
Vào Phòng họp mà to mồm nhé!

Việc test/demo những cái ứng dụng mới ngay trên chính diễn đàn chính thức này là một việc "thiếu hiểu biết" & quá "nguy hiểm". Nó ảnh hưởng trực tiếp đến tài nguyên hệ thống thậm chí là chỉ cần 1 sự thay đổi nhỏ cũng làm diễn đàn đơ ngay tức thì nếu nghiệp vụ đó chưa được chuẩn bị xong và có nhiều người truy cập, sử dụng chức năng đó...Chưa kể ứng dụng đó có được đông đảo người dùng chấp thuận hay không, hay là một vài cá nhân edit theo sở thích.

Thời gian nâng cấp cũng không rõ ràng, không thông báo trước & không chính xác thời gian quay trở lại làm thiệt hại đến nhiều người khác: đăng tin, mua bán, rao vặt trì trệ vô thời hạn. Có thời điểm 30/4-1/5, ngày nghỉ lễ thì "nâng cấp" triền miên. Nói anh em thông cảm là không đúng, thời gian nghỉ đó mọi người truy cập để xem tin tức thì đập ngay cái bảng "bảo trì" triền miên ức chế không tả nổi. Vì 1 vài cá nhân mở sever nâng cấp "giờ vàng" đồng nghĩa với hàng triệu trăm, triệu lượt view của member bị đình trệ, đứt quãng, bức xúc không truy cập được. Lỗi này bộ phận thiết kế & người thường đăng những dòng thông báo phải chịu trách nhiệm. Đợt các host chia sẻ die hàng loạt kéo theo gần 10.000 topic trong 2 mục HD/SD video clip die, bản thân mod đã cố gắng lọc, sàng lọc những topic sống, move những topic "die" vào thùng rác trong sự "chập chờn" của hệ thống. OK! ngon, sáng hôm sau nâng cấp, có chút trục trặc, mất dữ liệu, thôi rồi lượm ơi toàn bộ chỗ topic lọc từ thùng rác quay trở lại box, mọi sửa chữa tiêu đề, prefix...trở về lúc chưa sửa. Lúc này trách ai, mếu máo với ai..., nâng cấp để 1 loạt người mất pass, mất nick, thông tin thiếu chính xác

Trước đây với phiên bản vb cũ, giao diện đơn giản, gọn nhẹ, ít nâng cấp bảo trì thì ít người kêu ca, mà cũng chẳng có ai kêu ca cả. Nay nâng cấp liên tục, biến đổi chức năng quyền & nghiệp vụ k rõ ràng, càng rối rắm hơn. Trước edit cả 1 bài đăng rất nhẹ nhàng, đơn giản thì nay nghiệp vụ bị lồng vào quá nhiều, trễm trệ cả 1 list dài prefix khiến thao tác trở nên chậm đi, rối rắm, ấn nhầm...

Thời gian nâng cấp kéo dài vài tháng, lỗi lòi chữ, các thẻ code flash, zing, mp3 được chèn vào bừa bãi rồi lại bỏ, theo thời gian để lại những "vết tích ma" đoạn code không được hỗ trợ. Ví dụ hôm nay hỗ trợ thẻ Flash nhưng mai lại bỏ, code nhúng url đằng sau IMG; cái Ads quảng cáo rườm rà ở mỗi topic....

Giao diện không thống nhất, mặc dù mở ra vài cuộc thi thiết kế logo, info cho diễn đàn nhưng k chú trọng điều kiện nó có ăn nhập với giao diện forum hiện tại hay không. Lối thiết kế kiểu "Việt Nam" tức là logo 1 kiểu, info 1 kiểu, giao diện forum 1 kiểu rồi ghép chúng thành trang web. Ghét cái màu mè hoa lá cành, đã phân cấp bằng 720p, 1080i, 1080p...thì lại bày ra kèm phân cấp theo màu, avatar sửa to, thành nhỏ chèn bo tròn bên hông, thêm vài chức năng QUOTE... Phải thẳng thắn thừa nhận thẳng thắn đây là lỗi chủ quan của một vài cá nhân mà làm ảnh hưởng đến nhiều người, trực tiếp làm giao diện forum trở lên di dít, chật chội thiếu không gian đọc. Là người trong đội ngũ BQT chẳng ai muốn vạch ra lỗi lầm làm gì nhưng có lửa mới có khói, đã không muốn nói ra những thiếu xót nhưng cứ trách móc rằng bản thân "boykutehp90" không đóng góp còn bàn lùi...

Cái avatar hiện tại là thể hiện ý kiến cá nhân bức xúc của riêng bản thân mình trong vài tháng qua, 4 chữ "suốt ngày nâng cấp!" mà to lớn đến mức "phản động" thì chắc đến nản

tran tuan vu

+nên bỏ cái avatar ngay đầu topic trong mỗi box bác à. ko cần thiết cái đó
+cảm ơn công sức của các bác đã làm giao diện nhưng cũng phải chấp nhận - nhận hoa hồng và cũng nhận gạch. cái đó là lẽ thường tình trong cuộc sống thôi.
nên khi được khen các bác đừng quá vui và khi bị chê các bác đừng buồn.

công sức, thời gian và chất xám của các bác được mọi người ghi nhận

+về giao diện thì mình thấy đã đẹp rồi đó, bỏ cái gì rườm rà thì nên bỏ (AVATAR Ở ĐẦU TOPIC) ..ĐỪNG QUÁ NHIỀU MÀU SẮC VD Mới: Đang đấu giá từ thiện trên HDvietnam phía trên ko cần phải 2 màu như vậy, cho 1 màu xanh là đc .V.V...

+ NHIỀU FORUM lớn ở nước ngoài người ta để skin default luôn mà @@

minotaur

Member

Riêng em thì cải thiện vấn đề hiển thị thời gian bost bài rất dễ nhìn,nhưng trong quá trỉnh nâng cấp có thể vấn đề đăng nhập có 1 chút trục trặc

weattseat

Active Member

Bài viết đã bị xóa bởi scotty.
Lý do
Vào Phòng họp mà to mồm nhé!

Nếu quả thực đây là bài viết của anh boykutehp90 bị xóa bởi cái lý do trên thì em nghĩ bác scotty làm vậy là không thỏa đáng rồi.

Trước hết, ai cũng biết những gì bác đóng góp cho diễn đàn và công sức bác bỏ ra để nâng cấp hệ thống là rất đáng tôn trọng và không thể phủ nhận, nhưng ai cũng có lúc nhầm, con người là thế, những lời anh boykutehp90 viết ở trên là hoàn toàn có lý và mang tính đóng góp xây dựng cao, không hề phản động, đả kích hay "to mồm" gì cả.

Với những gì bác đã làm, với công sức bác bỏ ra, ý tưởng của bác đang thực thi từ trước đến nay thì việc người khác không hài lòng, thắc mắc, ý kiến,... là 1 điều khó chấp nhận được với bất cứ ai, nhưng em nghĩ với tư cách là 1 admin thay vì nổi nóng, del bài với lý do như thế(theo em là rất phản cảm) thì bác nên bình tĩnh hơn, cùng anh boykutehp90 thảo luận đưa ra những cái đúng cái sai, mặt tốt mặt xấu, lợi ích lâu dài của những điều đang thực thi, những việc bác đang làm cho diễn đàn dẫn tới thống nhất quan điểm cùng nhau phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh.

Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, với tư cách là 1 mod của diến đàn việc dùng những từ ngữ như
"thiếu hiểu biết" & quá "nguy hiểm"
trong những bài viết thế này là không hợp lý mong anh boykutehp90 rút kinh nghiệm mà edit đi.

Vài lời công bằng, mong các bác giữ bình tĩnh, cùng nhau thảo luận trong "hòa bình" sớm đưa ra giải pháp thống nhất để giải quyết triệt để vấn đề này.

scotty

Well-Known Member

Theo em càng đơn giản (nhưng đầy đủ) càng tốt. Em thấy hiện avatar trước topic nhìn rối mắt và khó theo dõi quá các bác à
Đọc xong câu này tháo kính ra liền. Mắt em cận thêm 0.5 độ cũng vì cái này đó. Giờ nghe tin này tự nhiên mắt sáng hoắc :(

Đây rồi nhé các bác: http://www.hdvietnam.com/diendan/19...huong-dan-cach-tat-avatar-hien-ngoai-box.html

Chúc vui :D

>>>BQT cũng đã tuyển thêm vài bác kỹ thuật .

Nhưng em vẫn phải thốt ra lời ; tại bức xúc quá chịu không nổi trong thời gian vừa qua . Em nói ngắn gọn nhưng rất xúc " xích ".

Diễn đàn HDvietnam : " Đang lành hóa què "

Em xin hết ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên