Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

nhanthuy17784

Trước tớ dùng DTH nhưng từ khi chuyển sang vinasat nhà đài quảng cáo rầm rầm xoay chảo thành công được thêm 3 tháng khuyến mãi nhưng nhắn tin mãi, tốn money mà ko đc nên chán vứt luôn, lắp vtcHD. Tớ lập ra topic này chỉ góp ý về kỹ thuật và sự thật khuyến mãi... không bàn bản quyền vì tớ ko yêu bóng đá nhưng rõ ràng làm ăn thế là ko ổn... Đầu K+ làm sao có thể giải mã được HD... đến lúc K+ phát HD phải mua đầu mới có khi 4 triệu ý chứ... tin tớ đi tớ đang vứt xó con DTH đây nè, cước đắt, ko khuyến mại như quảng cáo và ko có HD

nhanthuy17784

Ðề: Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

theo tớ được biết thì dự án cấp quốc gia số HD mặt đất DVB T2 trong điều kiện thực tế tại VN (của VTV ) đang được trình Chính Phủ phê duyệt nhưng chưa chắc VTV làm nên chuyện, tớ khuyên thật lòng là nếu chọn HD thời điểm này hãy chọn VTC ( mặc dù có thể VTV sẽ chuyển mình nhưng lâu lắm... ) tớ chỉ bàn trên góc độ Kỹ Thuật thôi...ko biết gì đến tiền bản quyền đâu nhá CHỐT: Chưa nên lắp gì cả chờ ... Ra quán mà xem!

Chỉnh sửa lần cuối:

theo tớ được biết thì dự án cấp quốc gia số HD mặt đất DVB S2 đang được trình Chính Phủ phê duyệt nhưng chưa chắc VTV làm nên chuyện, tớ khuyên thật lòng là nếu chọn HD thời điểm này hãy chọn VTC ( mặc dù có thể VTV sẽ chuyển mình nhưng tớ không dám cam đoan, chính tớ cũng mệt mỏi rồi ) tớ chỉ bàn trên góc độ Kỹ Thuật thôi...ko biết gì đến tiền bản quyền đâu nhá

Tôi cũng đồng y với quan điểm của bác. chúng ta cũng phải công nhận rằng để chuyển từ SD sang HD là vấn đề không thể giải quyết nhanh chóng. Nhất là bây h K+ đang cố gắng giải phóng hàng tồn để đưa HD vào.

K+ đánh giá sai thị trường Việt Nam nên đã bị dư luận phản đối quyết liệt.

Tuy nhiên với việc K+ ra HD thì cũng phải bắt ta mua đầu mới chứ không dùng đầu cũ được.

Lúc đó lại tăng chi phí, lại mua đầu mới...lại tốn tiền bà con. Với lại các kênh K+ đưa vào Việt Nam về nội dung thì chắc cũng chả khả quan hơn là mấy.

Do đó tôi nghĩ với 30 kênh Hd và 70 kênh Sd mà VTC cam kết chung ta cũng yên tâm sử dụng.

Có bài báo hay về việc VTV mời anh em đọc:

http://vnr500.vietnamnet.vn/content.aspx?id=803

trienchieu12

Giờ muốn xem giải ngoại hạng cuối tuần thì phải đăng ký VTC cho thứ bảy, K+ cho chủ nhật hả các bác, điên thật

nhanthuy17784

Giờ muốn xem giải ngoại hạng cuối tuần thì phải đăng ký VTC cho thứ bảy, K+ cho chủ nhật hả các bác, điên thật

Bạn chỉ phải đăng ký K+ thôi vì K+ mua bản quyền tất cả các ngày và độc quyền CN nhưng mình khuyên thật đây là chiêu cạnh tranh K+ ko phát HD mua làm gì?... ra quán mà xem, đăng ký K+ sẽ có ngày bức xúc... như mình

minhnc10

theo tớ được biết thì dự án cấp quốc gia số HD mặt đất DVB S2 đang được trình Chính Phủ phê duyệt nhưng chưa chắc VTV làm nên chuyện, tớ khuyên thật lòng là nếu chọn HD thời điểm này hãy chọn VTC ( mặc dù có thể VTV sẽ chuyển mình nhưng tớ không dám cam đoan, chính tớ cũng mệt mỏi rồi ) tớ chỉ bàn trên góc độ Kỹ Thuật thôi...ko biết gì đến tiền bản quyền đâu nhá CHỐT: Chưa nên lắp gì cả chờ Chính phủ can thiệp!... Ra quán mà xem!

Góp ý với bác:
1. Dự án số hóa truyền hình chứ không phải là HD hóa.
2. Đã số mặt đất thì không có DVB S2 (DVB S2 là chuẩn truyền hình số thế hệ thứ 2 cho Vệ tinh ạ).
3. Thiên hạ đồn ầm là K+ sắp ra HD, cái này thì không đợi chính phủ. Chỉnh phủ chỉ can thiệp vào VTV khi cần.
Quay lại chủ đề của Topic: Mời các bác ném đá.

HD FAN

Việc chuyển từ phát sóng analog sang Digital tốn kém đầu tư ban đầu và thời gian của cả nhà đài lẫn người xem. Đây là bước chuyển đổi về mặt công nghệ, không thể một sớm một chiều mà có ngay được. Các bác xem VTC ra đời được bao nhiêu năm rồi, mà bây giờ VTC vẫn còn loay hoay về công nghệ, về chất lượng hình ảnh SD vẫn chưa thuyết phục được đa số người dùng chuyển qua Digital.

nhanthuy17784

Việc chuyển từ phát sóng analog sang Digital tốn kém đầu tư ban đầu và thời gian của cả nhà đài lẫn người xem. Đây là bước chuyển đổi về mặt công nghệ, không thể một sớm một chiều mà có ngay được. Các bác xem VTC ra đời được bao nhiêu năm rồi, mà bây giờ VTC vẫn còn loay hoay về công nghệ, về chất lượng hình ảnh SD vẫn chưa thuyết phục được đa số người dùng chuyển qua Digital.

bạn có biết vtc chỉ có 2 tần số cho DVB-T ko? muốn nhiều kênh thì phải giảm bitrate, hy sinh chất lượng... nếu được phép thì VTC sẽ phát đủ nét... mình ko bênh VTC hay VTV mà chỉ khuyên người tiêu dùng nên bình tĩnh và nghĩ kỹ trước khi lắp... chảo... có ai biết K+ sẽ xử lý thế nào về những thuê bao DTH cũ... mách tớ với... vứt chảo DTH của VCTV hơi phí

nhanthuy17784

có lẽ admin cho mình xin lỗi xóa hộ topic này... mình chỉ lập ra nhằm khuyên mọi người bĩnh tĩnh lựa chọn... không định làm nơi tranh cãi VTV và VTC

HD FAN

việc đối đãi với các thuê bao DTH trước khi K+ ra đời, chỉ có K+ mới trả lời được. Việc chuyển sang phát Digital bao gồm cả TH TW và các đài địa phương lại là câu chuyện khác bác ạ.

minhdt49

Theo mình nếu có đk thì mua VTC HD ,về tính bền vững lâu dài hơn hẳn các dịch vụ khác. còn tin vui cho những ai ngán ngẫm K+, ko khả năng mua VTC HD thì hảy chờ AVG tập đoàn nghe nhìn An Viên triển khai dv TH vệ tinh.,ko sở hữu những bản quyền thể thao để cạnh tranh chắc chắn AVG sẽ thấp giá hơn hẳn VTC,K+,...

midataka

Member

Có một vấn đề mà chủ thớt không nêu ra cái quan trọng nhất hiện tại là màn LCD, chính VTC-HD đã góp phần làm tăng doanh số bán chạy màn LCD hay LED.
E không biết các bác thế nào chứ xem bóng đá hay xem fim hành động mà nhìn cái màn nó mờ tịt theo chuẩn SD thà em vác con 21 in cũ xem đỡ hơn.

apachi

Member

Mấy hôm nữa là đến 15/8 rồi, biết đâu ông bẹn Trung Hoa anh hùng lại xì ra được cái đầu thu nào thu được trên trời mấy giải này, thế là ngon choét

Đang dùng VTC HD1, từ ngày xem tennis và WC đến giờ cảm giác về HDTV thật cool. Tuy chương trình VTC vẫn còn nghèo nàn, nhưng hy vọng họ sẽ cố gắng thay đổi, cải thiện chương trình hơn nữa để thu hút được nhiều người hơn. Ủng hộ hàng VN thôi....<:p

ptt0903939220

diễn đàn hdvietnam nhấp chuột vào truyền hình hdtv mà toàn thấy k+.chắc nhiều người vẫn chưa biết chưa bao giờ được xem hdtv.các bác nên tập trung vào hdtv thôi,k+ mới chỉ phát sóng thử nghiệm hd chưa có đầu thu nên chẳng có gì để so sánh với vtc hd.có so sánh thì so sánh vtc hd với truetv hd,k+ chỉ nên so sánh với vtcsd thôi.khi nào k+ chính thức ra đầu hdtv thì chúng ta bàn sẽ thiết thực hơn.

tuanmilk

diễn đàn hdvietnam nhấp chuột vào truyền hình hdtv mà toàn thấy k+.chắc nhiều người vẫn chưa biết chưa bao giờ được xem hdtv.các bác nên tập trung vào hdtv thôi,k+ mới chỉ phát sóng thử nghiệm hd chưa có đầu thu nên chẳng có gì để so sánh với vtc hd.có so sánh thì so sánh vtc hd với truetv hd,k+ chỉ nên so sánh với vtcsd thôi.khi nào k+ chính thức ra đầu hdtv thì chúng ta bàn sẽ thiết thực hơn.
chuẩn không cần chỉnh, chỉnh bằng mất chuẩn

Yeu3D45

Trước tớ dùng DTH nhưng từ khi chuyển sang vinasat nhà đài quảng cáo rầm rầm xoay chảo thành công được thêm 3 tháng khuyến mãi nhưng nhắn tin mãi, tốn money mà ko đc nên chán vứt luôn, lắp vtcHD. Tớ lập ra topic này chỉ góp ý về kỹ thuật và sự thật khuyến mãi... không bàn bản quyền vì tớ ko yêu bóng đá nhưng rõ ràng làm ăn thế là ko ổn... Đầu K+ làm sao có thể giải mã được HD... đến lúc K+ phát HD phải mua đầu mới có khi 4 triệu ý chứ... tin tớ đi tớ đang vứt xó con DTH đây nè, cước đắt, ko khuyến mại như quảng cáo và ko có HD

Theo tôi nghĩ mỗi đài có một cách làm chương trình riêng. Tôi yêu Việt Nam nên tôi chọn VTC (*)

watermellon

Tôi cũng đồng y với quan điểm của bác. chúng ta cũng phải công nhận rằng để chuyển từ SD sang HD là vấn đề không thể giải quyết nhanh chóng. Nhất là bây h K+ đang cố gắng giải phóng hàng tồn để đưa HD vào.

K+ đánh giá sai thị trường Việt Nam nên đã bị dư luận phản đối quyết liệt.

Tuy nhiên với việc K+ ra HD thì cũng phải bắt ta mua đầu mới chứ không dùng đầu cũ được.

Lúc đó lại tăng chi phí, lại mua đầu mới...lại tốn tiền bà con. Với lại các kênh K+ đưa vào Việt Nam về nội dung thì chắc cũng chả khả quan hơn là mấy.

Do đó tôi nghĩ với 30 kênh Hd và 70 kênh Sd mà VTC cam kết chung ta cũng yên tâm sử dụng.

K+ sẽ ra Hd sắp tới và đã thử nghiệm thành công kênh HD, nhưng mà thị trường chính của nó vẫn là SD, bởi đa số người dân dùng SD nhiều chứ k phải là HD. Nó sẽ đồng loạt phục vụ cả 2 loại: SD và HD, tùy thuộc vào nhu cầu của người tiêu dùng. Thử hỏi xem, dân số việt nam, đã có bao người được xem HD hay chỉ toàn là SD? Nên nhận định về việc K+ đag cố giải phóng hàng tồn là k chấp nhận được.
Dân mình thì toàn theo kiểu thấy vài ng hô cái này thì họ cũng adua hô cùng chứ có khi còn k cả biết đó là cái gì!

meodeu

Member

nói chung là chẳng có điều gì biết chắc vì mình ko phải là nó. cứ để đến lúc nó ra giá thì sẽ biết ngay.

Bên trên