Grand Cinema HD, the USB to HDMI With Multi Display Wonder

GENERALS

Ban Quản Trị
Đây là 1 bộ xuất hình ảnh kết nối USB-HDMI nhỏ bé & ấn tượng. Như các bạn có thể thấy rõ, bộ kết nối Grand Cinema HD cho phép chúng ta chuyển đổi bất cứ ( hoặc có thể nói gần như ) mọi tín hiệu hình ảnh từ máy tính cá nhân PC xuất ra hệ thống cinema tại gia. Chỉ cần cắm adapter vào PC thông qua cổng USB và kết nối nó ra màn hình TV thông qua cổng HDMI. Nếu giải pháp này chỉ hỗ trợ độ phân giải tối da 1280x720 (HDReady 720p) thông qua cổng HDMI chưa thoả mãn nhu cầu, thì chúng ta có thế kết nối nhiều adapter này với bấy nhiêu TVs mà bạn muốn.

Thông qua sơ đồ dưới đây bạn có thể hiểu rõ hơn về cách làm việc của hệ thống Grand Cinema HD, có thể thấy rằng nhờ thiết bị này, chúng ta có thể setup 1 màn hình desktop hoành tráng nhất với độ phân giải cực khủng lên tới 9960x720 ^:)^^:)^^:)^

Thiết bị này phải nói đúng là 1 thứ cực ký thú vị & hấp dẫn đối với anh em đam mê HD như chúng ta, phải ko các bro HDVN ?!!? ^^

Source: lược dịch từ www.akihabaranews.com

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Grand Cinema HD, the USB to HDMI With Multi Display Wonder

hàng khủng, cái này nâng khả năng HD lên mấy bậc rồi, chỉ sợ không có tiềm lực kinh tế mà theo.

cuabongang

Super Moderators

âm thanh chỉ có thể chuyển cho 1 thiết bị, hình ảnh thì đồng thời OK.
Giá 150$/ cục, cũng không mắc lắm.

HTung

Member

4 cục adapter đã bằng cái HTPC ở nhà rồi. Mà cũng ko thích expand như thế này. Bị cái rìa màn hình nhìn khó chịu lắm.

Có điều băn khoăn là ko hiểu chất lượng hình ảnh thế nào nhỉ? USB ko phải là chuẩn chuyên dùng xuất hình ảnh.

PS: công nghệ này chắc cùng chung hướng phát triển với công nghệ kết nối monitor với PC qua cổng USB của ASUS đây.

phongtran

Member

Có cái này, mấy anh em làm đồ họa sướng phải biết :D

datphong

Các bác ơi ,em gà lắm,mong các bác hướng dẫn giúp
hiện nay em đang sử dụng con laptop T500 thinhpad,có cổng Display Port và HDMI,nhưng khi kết nối vào Tivi Plasma bằng dây cáp Display Port và HDMI vẫn không có hình chỉ có màn hình đen thôi. Mong các bác chị giúp
thanhk

dragonlee

Well-Known Member

Thường thì laptop hay có phím Fn và phím có biểu tượng cái màn hình, bác giữ phím Fn rồi nhấn vào phím có cái biểu tượng cái màn hình là nó kết xuất ra Tivi.

datphong

thanhk bác em thử đây

datphong

một lần nửa Thanhk bác em đã thử và có hình , và xem được phim HD rồi ,cực kỳ là đẹp,nhưng sao không có tiếng xin bác cứu giúp hướng dẫn
thank

Bên trên