Hạ long, xin Anh Em phim và ca nhạc HD.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangson84

mình cũng ở quảng ninh (hạ long)
theo mình thấy trên 4rum mình bây giờ cũng nhìu nguồn Hd
nếu chịu khó sưu tầm bạn cũng có cả đống
mình lại thích tự down và tìm kiếm hơn (mặc dù mạng cùi down 1 phim 10G mà mất 8 tiếng :D)
thế mà mình cũng sưu tầm dc kha khá

palinhd

Member
Ðề: Re: Hạ long, xin Anh Em phim và ca nhạc HD.

mình cũng ở quảng ninh (hạ long)
theo mình thấy trên 4rum mình bây giờ cũng nhìu nguồn Hd
nếu chịu khó sưu tầm bạn cũng có cả đống
mình lại thích tự down và tìm kiếm hơn (mặc dù mạng cùi down 1 phim 10G mà mất 8 tiếng :D)
thế mà mình cũng sưu tầm dc kha khá
Em cũng vẫn down,
Em cũng có it nhiều, nhưng đỉnh cao của đam mê là chia sẻ qua lại đúng ko anh.

hoangson84

mình cũng muốn tham gia hội , thấy ae tụ họp cũng vui
nhưng tự thấy mình chưa đủ điều kiện lắm nên theo dõi hoạt động của hội trên diễn đàn vậy

hoangson84

Re: Ðề: Re: Hạ long, xin Anh Em phim và ca nhạc HD.

Em cũng vẫn down,
Em cũng có it nhiều, nhưng đỉnh cao của đam mê là chia sẻ qua lại đúng ko anh.
cái này thì đúng rồi
nhưng có khi ae trong hội cần những tiêu chuẩn hay điều kiện j đó hoặc bạn có thể gia nhập
tuy mình chưa có điều kiện tham gia, nhưng nếu bạn thích chia sẻ qua lại hay có thêm kinh nghiệm thì bạn nên gia nhập để trao đổi
cái j cũng có sự khởi đầu mà bạn

hbc

Moderator
mình cũng muốn tham gia hội , thấy ae tụ họp cũng vui
nhưng tự thấy mình chưa đủ điều kiện lắm nên theo dõi hoạt động của hội trên diễn đàn vậy

Nhớ những ngày đầu chập chững lon ton xin gia nhập hội gặp mấy bác lão làng bị chuốc cho uống rượu về nhà say gần chết =)).

Quan điểm bây giờ là chỉ đi xin copy những cái mình không thể và không tài nào kiếm được ở trên mạng thôi. Giao lưu cũng có cái hay, riêng mình thì kể cả gửi ổ cứng sang Lào thì cũng có người copy cho mình xong gửi lại vì trong hội cũng có người đang ở HD Lào :D

roughsoul

Member

Đã là anh em trong hội thì không tiếc cái gì cả.
Em ghét nhất là những người không biết ai, mà cũng chả ai biết, mới vào nhà đã độp một cái xin copy phim và ca nhạc, rồi lại đem tiền ra khoe nữa chứ.

Bác trả lời cũng hơi xóc tý nên bác chủ bực mình.Trước em mới chơi gà không biết down toàn mượn ổ cứng của mấy anh em bạn chép phim. Nhưng thấy thái độ của họ không thoải mái lắm nên thôi, tự tìm hiểu để down. Giờ có mấy anh em mới chơi không có nguồn phim, vác qua em em cắm máy 1 đêm là tha hồ. Nhưng vẫn khuyên anh em nên tìm tòi để down. Lúc ấy mới thấy quý công sức mình tìm, chọn phim, chọn cả ảnh và fanart nữa mà lại có được những thứ mình thực sự thích.

beegees

Well-Known Member
Chào AE HD Quảng ninh!
Palin đang có nhu cầu xin và chia sẻ Phim và ca nhạc (VN) với AE
AE nào ở Hạ long có nguồn phim HD 720p trở lên, đặc biệt là phim tài liệu, khoa học, thế giới động vật, ca nhạc VN, cho Palin chép với.
Phim 3D, HD bản bluray remux hoặc blueray iso càng tốt.
Hiện Palin đang dùng pana 50vt30 Vs Himedia 900b,
Hoặc AE nào biết chép phim ở hạ long chỗ nào chất lượng.
Mấy chỗ Điện tử Thăng bắc , Dũng Vân nguồn phim HD ..... không muốn xem.
========================
Palin hiện cũng có 2T bao gồm phim, ca nhạc HD các loại , có bản ca nhạc PBN 104 Bluraye ISO, PBN 90-103 bản DVD ISO chất lượng tốt.
Chân thành cảm ơn AE và xin AE chiếu cố cho 1 chỗ trong lần offline tới.

Thôi nói qua nói lại choảng nhau chẳng có ích gì.
Nếu ông thực sự muốn gia nhập và giao lưu với anh em thì:
1. Đăng ký thông tin đầy đủ ở thớt đăng ký.
2. Tham gia vào đợt off sớm nhất.
3. Alo cho tôi (mõ) để có thể tham gia lần nhậu sắp tới (off còi) của phân đàn Hạ Long, tại bữa nhậu ông muốn trình bày gì thì cứ thoải mái.
Làm đc những việc đó ông có đủ cả những gì ông cần khỏi cần khẩu chiến, văn nói dễ sửa và dễ thông cảm hơn văn viết.
Tôi có tới hơn 20TB đủ các thể loại phim nhạc kết quả của việc xin xỏ nịnh bợ:D để copy của anh em mà có sao đâu!

hbc

Moderator
Nói cho vui vậy thôi chứ trong hội có nhiều Bác còn không gõ được TV trên dd thì làm sao mà down phim được =)) nhưng ko hiểu sao mấy Bác ấy lại chẳng thiếu phim gì đúng là ái ngại :D

palinhd

Member

Thôi nói qua nói lại choảng nhau chẳng có ích gì.
Nếu ông thực sự muốn gia nhập và giao lưu với anh em thì:
1. Đăng ký thông tin đầy đủ ở thớt đăng ký.
2. Tham gia vào đợt off sớm nhất.
3. Alo cho tôi (mõ) để có thể tham gia lần nhậu sắp tới (off còi) của phân đàn Hạ Long, tại bữa nhậu ông muốn trình bày gì thì cứ thoải mái.
Làm đc những việc đó ông có đủ cả những gì ông cần khỏi cần khẩu chiến, văn nói dễ sửa và dễ thông cảm hơn văn viết.
Tôi có tới hơn 20TB đủ các thể loại phim nhạc kết quả của việc xin xỏ nịnh bợ:D để copy của anh em mà có sao đâu!
tại ko hiểu nhau thôi, tệ thật.
Ông Milan bị 1 số mem gây phiền toái, chỉ nhờ vả mà ko co tinh thần xây dựng Hội (Tôi cũng ko ủng hộ mem kiểu này), gặp đúng lúc tôi mở topic, ông ấy trút hết lên đầu tôi nên tôi thiếu kiềm chế. Chứ tôi đọc bài viết của ông ấy tôi biết ông ấy là ngừoi nhiệt tình.
Thôi hòa nhé$-)
tối nay về đăng ký, nếu hôm off ko đi công tác thì nhất định tham gia. Phim ảnh tính sau, là phần nhỏ.
Gặp AE vui chứ có gì mà trình bày.
@ Milan: tôi hiểu ông. Ông có ý kiên gì ko? cứ nói.

beegees

Well-Known Member

Ông Milan bị 1 số mem gây phiền toái, chỉ nhờ vả mà ko co tinh thần xây dựng Hội (Tôi cũng ko ủng hộ mem kiểu này), gặp đúng lúc tôi mở topic, ông ấy trút hết lên đầu tôi nên tôi thiếu kiềm chế. Chứ tôi đọc bài viết của ông ấy tôi biết ông ấy là ngừoi nhiệt tình.
Thôi hòa nhé$-)
tối nay về đăng ký, nếu hôm off ko đi công tác thì nhất định tham gia. Phim ảnh tính sau, là phần nhỏ.
Ô hô, lão này đc đấy. Phải tôi là ông này, tôi sẽ thủ RPD với hộp đạn đầy, cho các lão ấy lãnh trọn băng luôn!

hbc

Moderator

Thôi hòa nhé$-)

Hình như em gặp Bác ở đâu rồi thì phải? Bác ở cột 8 à?

HDCP

Super Moderators
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hạ long, xin Anh Em phim và ca nhạc HD.

Tiền thì tiên cũng mua được.
Giao lưu là chính mà, 300k copy cả đống luôn.
thế mem giữa các chi hội (VD: HD hải phòng, Hải dưong, Nam đinh...) ko chia sẻ, giao lưu????
Như vậy có đi ngược lại tôn chỉ của bất cứ diễn dàn nào ko?
Anh là mod, trả lời câu hỏi này đi để mọi người tâm phục khẩu phục.
Còn theo em, cùng là thành viên của diễn dàn, ai cũng đựoc tôn trọng, ko phân biệt CHỦNG TỘC, VÙNG MIỀN.

Hai hôm nay mới ngó nghiêng vào 4rum. Việc giao lưu với thành viên của các hội Hải Phòng, Hải Dương, Hà Nội thậm chí là Sài gòn, Đà Lạt, Đà nẵng mình đều giao lưu và chia sẻ đủ cả, đó là những người bạn gặp nhau trên 4rum đến khi gặp nhau và hiểu nhau thật sự thì mới trao đổi, chứ không phải trao đổi theo kiểu chưa biết ai là ai mà đã đề cập đến vấn đề này rồi. Các thành viên đã quen của các hội HD tỉnh thành, có lẽ mình là một trong những người được biết họ nhiều nhất, bạn có cần mình liệt kê cả một danh sách các thành viên của hội HD các tỉnh thành đó không?

Tieubaocaca

Active Member

Hai hôm nay mới ngó nghiêng vào 4rum. Việc giao lưu với thành viên của các hội Hải Phòng, Hải Dương, Hà Nội thậm chí là Sài gòn, Đà Lạt, Đà nẵng mình đều giao lưu và chia sẻ đủ cả, đó là những người bạn gặp nhau trên 4rum đến khi gặp nhau và hiểu nhau thật sự thì mới trao đổi, chứ không phải trao đổi theo kiểu chưa biết ai là ai mà đã đề cập đến vấn đề này rồi. Các thành viên đã quen của các hội HD tỉnh thành, có lẽ mình là một trong những người được biết họ nhiều nhất, bạn có cần mình liệt kê cả một danh sách các thành viên của hội HD các tỉnh thành đó không?

Các cụ có câu "bán ae xa mua láng giềng gần anh ạ"

HDCP

Super Moderators

Các cụ có câu "bán ae xa mua láng giềng gần anh ạ"

Các cụ cũng có câu "chọn bạn mà chơi", láng giềng gần cũng đã có nhiều nhưng không phải là tất cả.

hai72

HD-1080i

Các cụ cũng có câu "chọn bạn mà chơi", láng giềng gần cũng đã có nhiều nhưng không phải là tất cả.
các Cụ lại có câu Tiên trách kỉ - Hậu trách nhân đấy

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Hạ long, xin Anh Em phim và ca nhạc HD.

Em nghĩ vấn đề này không có gì lớn, anh em lời qua tiếng lại chẳng qua chưa hiểu nhau. Đôi khi có thành viên mới, ý tưởng mới, đem lại nhiều điều mới mẻ, sự đam mê mới. Em cũng chào mừng bác tham gia Hdquangninh:D.

beegees

Well-Known Member

Thôi "tứ Hải giai huynh đệ" chú HDCP ạ. Chủ thớt cũng nhẹ nhàng thủ hòa rồi, anh em mình kết nạp hắn, khi nào off điệu hắn đến phạt rượu cho hắn chừa. Mặt khác anh em mình phản ứng vơí hắn cũng hơi nặng, các cụ cũng có câu: "hòn bấc ném đi hòn chì ném lại" mà chú!
............................................................
Nhắc ông chủ thớt lần nữa: Nên đăng ký thông tin đầy đủ để tôi thông báo khi Hội có việc!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên