Haizzzzzz tối đi chơi bị cướp "hụt" ở nhà văn hóa Phú Thọ, ace cẩn thận!

dungdt2

Chuyện là chiều qua về trời mưa, con xế cùi Wave S của em nó bẩn quá, mà em ko có thời gian rửa. Bất đắc dĩ dắt con xế điệu Click ra chạy qua bên con ghệ chở nó đi chơi. Hai đứa chạy qua bên Ngô Quyền đối diện cà phề 87A ăn bánh flan, em k có thích nhưng con bé thích, 1 tuần cứ ít là 3 lần mới chịu. Bấm bụng ăn chung ly chè, tối qua ăn no rồi nên chả mún ăn gì, mà đến quán người ta ko ăn gì thì cũng kì quá :D

Ăn xong hai đứa chạy lòng vòng qua khu Hầm Thủ Thiêm hóng mát, tới 9h thì quay về cho kịp, hầm Thủ Thiêm đóng cửa sau 9h cho làn xe máy mà. Con bé nó rủ sang chỗ nhà thi đấu Phú Thọ mua sầu riêng chiên giòn cho nó ăn, mập như heo mà vẫn khoái ăn 8-> Em chiều chạy qua đó, mua xong 2 đứa chạy xe tấp lề trên cái vỉa hè của nhà thi đấu ăn và chém gió cho nhau nghe =))

Sau đó đang lúc hai đứa hôn môi xa nhau thì em thấy 2 thằng choai choai lao sát vào xe em rú ga, đệch mẹ nó biết ngay gặp dân cướp giật. Em nhoài người ra và ẩn trúng cái yên xe của nó, nó chưa giật được cái gì cả mà xe loạng choạng, hai đứa nó chạy mất. Còn em do đang ở cái thế hôn nhau nên em ngã, con bé cũng ngã. May mà ngã từ cái click xuống yên nó thấp đỡ đau, cái này mà mấy cái yên SH chắc vỡ mông em rồi :((.

Hậu quả: ko mất gì cả, con bé bị sơ sước cùi chỏ, còn em sơ sước cái đầu gối, đau 1 tí chứ k đến nối nào :-w
Nhìn ra lý do: cái túi xách của con bé em treo ngay cái móc của cái click, có cái gì trong đó đâu,rõ khổ!

Thế nên lên đây khuyên ae vài điều:
- Đi chơi nên đi xe đểu, hí hí bác nào thích sang thì cứ tay ga, em thì cứ xe số cho nó lành, tối qua bất đắc dĩ thôi.
- Đừng treo hay móc cái gì ở trên xe gây lòng tham cho mấy đứa cướp giật, tối qua may quá cái Ipad em để trong cốp ko là hối ko kịp :)
- Dù là ngồi trên xe nhưng nếu có thể cứ khỏa cổ xe hoặc là khóa thắng đĩa lại, phòng trường hợp mình ngã xe nó cướp xe, cái này đã có.
- Sài điện thoại cùi thôi, em sài 2 sim 2 sóng, con ghệ nokia 1280 ka ka
- Cuối cùng quan trọng: nếu lỡ bị giật nếu tài sản thật sự lớn và giá trị thì hãy đuổi theo hoặc cố phản kháng đến cùng. Hãy đừng phản kháng quá mạnh mẽ nếu chẳng bị cái gì to tát, đã có trường hợp vì cái đt cùi cố rượt rồi tai nạn chết hoặc cấp cứu hoặc bị nó đường cùng đâm lại thiệt mạng, chết thế này nhảm lắm.

Sáng nay tinh thần em đang lên rồi các bác ạ :)

Update mới của bác minhtuan nè các bác

Em là nạn nhân ở đó rồi.
Cách đây hơn 1 năm lúc em có IPhone 4 nhờ quay trúng thưởng do dán kính xe của Vkool, giá trị công bố tương đương 20 chai. Một tối hẹn khách hàng đi nhậu ở quán gì đó ngay phía cổng bên hông Phú Thọ bên phía khu Lữ Gia. Em dựng xe ngay trước bàn nhậu ngoài cùng cho nó thoáng, với lại trong cốp có để bọc tiền nên muốn xe phải trong tầm quan sát. Trong lúc 2 Anh em vừa uống vừa nói chuyện xe pháo, biết em mới có lộc trên trời rơi xuống ông khách đòi xem I4. Đang xoay qua xoay lại thì 1 thằng đi từ trong quán sau lưng em tiến đến vỗ vai ông khách bắt tay hỏi thăm dồn dập, ông này ngơ ngác cố nhớ xem là ai còn em thì chủ quan nghĩ chắc người quen cũ của khách. Quay qua em thằng khốn khen em có điện thoại hot rồi rất nhanh, mồm hỏi mượn tay cầm như giằng lấy xem, em đã hơi giật mình nhưng quả thực quá bất ngờ vì chỉ trong tích tắc vừa giựt được nó liền nhún người chống tay vọt qua giữa 2 cái yên xe máy lao ra ngoài đường chỗ có 1 thằng nữa đang ngồi trên con Dream nổ máy sẵn....
Cả 2 anh em và khách trong quán cùng đám phục vụ, bảo vệ gần như bất động chôn chân nhìn theo. 2 thằng cướp chạy không quá nhanh nên em tính phi xe đuổi theo bỗng thấy 1 thằng khác chạy phía sau cứ ngoái cổ nhìn lại, sực nhớ ra còn bọc tiền trong cốp và rất có thể thằng chạy sau là cản địa...nên bỏ dù...lòng tê tái như con gà mái.
Lúc sau hỏi mấy đứa phục vụ thì được biết, có lẽ do em ngồi ngoài cùng nó đã địa thấy em đang cầm I4 nên đi vào nhà WC trong quán giả như khách nhậu rồi sáp đến dựng trò như em kể ở trên.
Về nhà kể cho vợ và tụi bạn nghe gần như không ai tin, lại còn nói chắc chắn em mang cho gái. Khốn nạn quá, vừa bị giật điện thoại lại vừa bị chửi thế có điên không chứ. May mà của Thiên trả Địa nên em nhanh chóng cho qua, nhưng hơi tiếc 5 chai rửa I4 khao tụi bạn.
Bây giờ cướp cũng cao tay và IQ lắm đó các bác. Hy vọng ké thới lão dungdetien 1 tí để thêm chút kinh nghiệm xương máu từ em giúp các bác tham khảo khi ra đường.

Câu chuyện của bác hay đấy, để em up lên chung thớt phía trên cho anh em đọc há há :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Haizzzzzz tối đi chơi bị cướp "hụt" ở nhà văn hóa Phú Thọ, ace cẩn thận!

Thêm một kinh nghiệm nữa:
- Đi chơi nhớ mang "đồ bảo vệ" cho nó an toàn!

uduchi24

Member

em sv đi chơi toàn mang balo. chẳng sợ thằng nào giật

MyRom

Active Member

Tuy không đúng lắm, nhưng mình thích cách suy nghĩ của bạn! =))

:D:D Câu này chửng quá :D:D Lão Dũng khiên bà con Việt thế này cũng bằng thừa vì dân ta là chúa sĩ diện nên thường chết trước khi nhập viện :)).
Lù moá, đi cafe thoai mà đi cái xe cùi cái thằng giử xe thôi cũng khinh khỉnh cái mặt, rồi thì nó nhét cái xe mình tận nơi nao áh. Đi con ếch hắc, nó niềm nở ra mặt, lại còn dựng ngay mặt tiền chúng nó nữa mới gúm. :D

paracels

Well-Known Member

Thế em nó có mò lên được đây không hả bác ? Đọc bài này thì em viết gu của bác như thế nào rồi nhé.

minhtuantkh

Em là nạn nhân ở đó rồi.
Cách đây hơn 1 năm lúc em có IPhone 4 nhờ quay trúng thưởng do dán kính xe của Vkool, giá trị công bố tương đương 20 chai. Một tối hẹn khách hàng đi nhậu ở quán gì đó ngay phía cổng bên hông Phú Thọ bên phía khu Lữ Gia. Em dựng xe ngay trước bàn nhậu ngoài cùng cho nó thoáng, với lại trong cốp có để bọc tiền nên muốn xe phải trong tầm quan sát. Trong lúc 2 Anh em vừa uống vừa nói chuyện xe pháo, biết em mới có lộc trên trời rơi xuống ông khách đòi xem I4. Đang xoay qua xoay lại thì 1 thằng đi từ trong quán sau lưng em tiến đến vỗ vai ông khách bắt tay hỏi thăm dồn dập, ông này ngơ ngác cố nhớ xem là ai còn em thì chủ quan nghĩ chắc người quen cũ của khách. Quay qua em thằng khốn khen em có điện thoại hot rồi rất nhanh, mồm hỏi mượn tay cầm như giằng lấy xem, em đã hơi giật mình nhưng quả thực quá bất ngờ vì chỉ trong tích tắc vừa giựt được nó liền nhún người chống tay vọt qua giữa 2 cái yên xe máy lao ra ngoài đường chỗ có 1 thằng nữa đang ngồi trên con Dream nổ máy sẵn....
Cả 2 anh em và khách trong quán cùng đám phục vụ, bảo vệ gần như bất động chôn chân nhìn theo. 2 thằng cướp chạy không quá nhanh nên em tính phi xe đuổi theo bỗng thấy 1 thằng khác chạy phía sau cứ ngoái cổ nhìn lại, sực nhớ ra còn bọc tiền trong cốp và rất có thể thằng chạy sau là cản địa...nên bỏ dù...lòng tê tái như con gà mái.
Lúc sau hỏi mấy đứa phục vụ thì được biết, có lẽ do em ngồi ngoài cùng nó đã địa thấy em đang cầm I4 nên đi vào nhà WC trong quán giả như khách nhậu rồi sáp đến dựng trò như em kể ở trên.
Về nhà kể cho vợ và tụi bạn nghe gần như không ai tin, lại còn nói chắc chắn em mang cho gái. Khốn nạn quá, vừa bị giật điện thoại lại vừa bị chửi thế có điên không chứ. May mà của Thiên trả Địa nên em nhanh chóng cho qua, nhưng hơi tiếc 5 chai rửa I4 khao tụi bạn.
Bây giờ cướp cũng cao tay và IQ lắm đó các bác. Hy vọng ké thới lão dungdetien 1 tí để thêm chút kinh nghiệm xương máu từ em giúp các bác tham khảo khi ra đường.

dungdt2

Thế em nó có mò lên được đây không hả bác ? Đọc bài này thì em viết gu của bác như thế nào rồi nhé.

Ý bác sợ em nó bị dính chưởng mình nói mập như héo á, em show hình gấu tương lai luôn cho các bác chém nè >:)
Hình bữa đi off HDVN với ae HDSG, xấu nhưng tốt bụng lắm :D

attachment.php

dungdt2

Em là nạn nhân ở đó rồi.

Câu chuyện của bác hay đấy, để em up lên chung thớt phía trên cho anh em đọc há há :D

minhtuantkh

Trong thớt của bác thì xin mời bác cứ tự nhiên di chuyển đi ạ, nếu thêm bài học cho AE thì âu cũng như biến nỗi đau thành kinh nghiệm cụ thể.
Bà con làng nước ơi..... Lão damtac này đểu thật, chuyện đau lòng của mình lão lại khen hay rồi còn há..há.. nữa chứ :D

dungdt2

Trong thớt của bác thì xin mời bác cứ tự nhiên di chuyển đi ạ, nếu thêm bài học cho AE thì âu cũng như biến nỗi đau thành kinh nghiệm cụ thể.
Bà con làng nước ơi..... Lão damtac này đểu thật, chuyện đau lòng của mình lão lại khen hay rồi còn há..há.. nữa chứ :D

Chuyện này hay ở rất nhiều góc độ, đặc biệt là có thể biến tấu từ việc biến mất của cái IP4 vì dại gái nhưng trở thành 1 vở kịch...rất là hiện đại và sống động =))

leepham

Well-Known Member

Giờ nhiều trò lắm bác ạ , nhiều thằng giật xong nó chạy tàn tàn luôn ấy , nạn nhân thường là con gái vừa nghe vừa chạy xe . Tụi nó giật ngay đường đông luôn , giật xong cứ lách vào đám đông chạy nhàng nhàng la lên mà chả biết thằng nào . Em chỉ sợ cướp có vũ trang :)) thà bị giật dí đc thì dí :)) của đi thay người ko sao . Chứ đọc báo nhiều thằng nó mang đồ chơi theo nó làm ọt ọt rồi cướp thì bỏ mịa :D:D:D

minhtuantkh

Chuyện này hay ở rất nhiều góc độ, đặc biệt là có thể biến tấu từ việc biến mất của cái IP4 vì dại gái nhưng trở thành 1 vở kịch...rất là hiện đại và sống động =))

Góc độ nào nữa bác? Em định thêm kể thật 100% chuyện em " gại dái, bắc thang lên hỏi ông trời ..." nữa nhưng sợ cái máu nghệ sĩ của bác nó lên rồi dựng thành phim luôn thì ...em đốt nhà lần 2 chứ chả chơi. Em ^:)^ cái hại điện với đống sộng của bác.

dungdt2

Góc độ nào nữa bác? Em định thêm kể thật 100% chuyện em " gại dái, bắc thang lên hỏi ông trời ..." nữa nhưng sợ cái máu nghệ sĩ của bác nó lên rồi dựng thành phim luôn thì ...em đốt nhà lần 2 chứ chả chơi. Em ^:)^ cái hại điện với đống sộng của bác.

Máu em k có nghệ sĩ đâu bác, em nhóm máu D mà, bác cứ kể thoải mái đi, ở cái box này em chỉ là thành phần cùi chuối thôi mà :-"

paracels

Well-Known Member

Em không thích ở Xì Gòong tí nào. Em sống ở một thành phố rất thoải mái và trong lành, ra đường nghe điện thoại vô tư mà chả thấy đứa nào giật, để xe quên chìa khóa ngoài vĩa hè mấy lần mà ra thấy xe vẫn còn. Nhiều đứa bạn ở Xì Gòong thấy em cứ nhơn nhơn chạy xe nghe điện thoại thì chúng nó bảo coi chừng bị giựt, em chỉ nhoẻn miệng cười, không biết duyên hay đểu nữa.

Nói thế chứ cướp giật thì ở đâu cũng có, nơi em ở thỉnh thoảng cũng có nghe nhưng cũng đâu kinh như chuyện các bác kể, đặc biệt là dịp sát Tết cũng hay bị mất xe lắm.

Ý bác sợ em nó bị dính chưởng mình nói mập như héo á, em show hình gấu tương lai luôn cho các bác chém nè >:)
Hình bữa đi off HDVN với ae HDSG, xấu nhưng tốt bụng lắm :D

attachment.php

Hôm qua đi làm tí ballroom, lỡ bảo em nó ôm nhầm cái bao gạo thôi mà cũng mệt lắm nha bác. Huống gì là thẳng thừng như thế.

dungdt2

Em không thích ở Xì Gòong tí nào. Em sống ở một thành phố rất thoải mái và trong lành, ra đường nghe điện thoại vô tư mà chả thấy đứa nào giật, để xe quên chìa khóa ngoài vĩa hè mấy lần mà ra thấy xe vẫn còn. Nhiều đứa bạn ở Xì Gòong thấy em cứ nhơn nhơn chạy xe nghe điện thoại thì chúng nó bảo coi chừng bị giựt, em chỉ nhoẻn miệng cười, không biết duyên hay đểu nữa.

Nói thế chứ cướp giật thì ở đâu cũng có, nơi em ở thỉnh thoảng cũng có nghe nhưng cũng đâu kinh như chuyện các bác kể, đặc biệt là dịp sát Tết cũng hay bị mất xe lắm.

Hôm qua đi làm tí ballroom, lỡ bảo em nó ôm nhầm cái bao gạo thôi mà cũng mệt lắm nha bác. Huống gì là thẳng thừng như thế.

Em đã đọc hết từ "đầu" xuống đến "đít" cái comment của bác mà ko tài nào biết bác ở đâu ^:)^^:)^^:)^
Bác ko biết chứ em ăn nói bậy và thằng lắm, em toàn nói con ghệ em ăn lắm bụng bự, mập như con heo hoài à, em chả sợ nó giận, vì nếu giận là em "đá" thẳng cẳng :D
K mún nghe thật lòng mà cứ thích nịnh nọt k là mẫu người hợp về lâu dài với em, mấy loại đó em chỉ "tàu nhanh" cho nó zui thôi :>

tusontay

Huyền Thoại

Em đang sống như trên Thiên Đường sao mà các bác suốt ngày cứ Cướp, Hiếp, Giết... hoài vậy? :)

dungdt2

Em đang sống như trên Thiên Đường sao mà các bác suốt ngày cứ Cướp, Hiếp, Giết... hoài vậy? :)

Vì mụ chỉ có "trên răng dưới cắc tút" thui nên có ai thèm cướp, hiếp, giết...đâu =))

Bên trên