HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

pqd0101

Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

bác vừa xài box hanet vời SKP cơ à? thế SKP trên này có đọc được dữ liệu của HN ko ạ

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

bác vừa xài box hanet vời SKP cơ à? thế SKP trên này có đọc được dữ liệu của HN ko ạ

SKP chạy ngon và âm thanh rất hay trên con này, SKP ko đọc được dữ liệu trên đầu này vì Hanet mã hóa kiểu 1 bài hát nó chia dữ liệu ra đặt 2 nơi trên 2 folder khác nhau. Nếu xem trên HDD sẽ thấy, nếu bạn hát Online thì chỉ có beat và video thôi, còn tải về mới có thêm tiếng ca sĩ. Bạn xài thử 1 thời gian xem bản 1.0.8 có hay bị khởi động lại ko? mình thấy nó thường xuyên khởi động lại khi wakeup HDD, hoặc đang hát mà đọc dữ liệu trên HDD có vấn đề cũng bị tự khởi động hoặc treo máy.

pqd0101

SKP chạy ngon và âm thanh rất hay trên con này, SKP ko đọc được dữ liệu trên đầu này vì Hanet mã hóa kiểu 1 bài hát nó chia dữ liệu ra đặt 2 nơi trên 2 folder khác nhau. Nếu xem trên HDD sẽ thấy, nếu bạn hát Online thì chỉ có beat và video thôi, còn tải về mới có thêm tiếng ca sĩ. Bạn xài thử 1 thời gian xem bản 1.0.8 có hay bị khởi động lại ko? mình thấy nó thường xuyên khởi động lại khi wakeup HDD, hoặc đang hát mà đọc dữ liệu trên HDD có vấn đề cũng bị tự khởi động hoặc treo máy.

vâng để em dùng một thời gian xem thế nào. Hqua test 1 tiếng thì ko thấy vấn đề gì.
Làm ngay gần bọn Hanet này nên lỗi cái là mang ra đì ngay :D
em nghe âm thanh của Hanet thôi đã thấy thơm hơn con VNPT smartbox lắm rồi . còn hát online thì bài nào mình hay hát chắc sẽ tài về dần dần. bài nào ít hát thì thôi

---------- Post added 25-02-2016 at 13:17 ----------

Vietfastfood

Active Member
Các bác chỉ giúp cách tải bài online về máy với. Sẳn cho mình hỏi thấy quảng cáo đầu có khả năng cast âm thanh hình ảnh từ đt lên không biết có bác nào thử chưa ah

pqd0101

Ðề: Re: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

Các bác chỉ giúp cách tải bài online về máy với. Sẳn cho mình hỏi thấy quảng cáo đầu có khả năng cast âm thanh hình ảnh từ đt lên không biết có bác nào thử chưa ah
những bài có viền đỏ là những bài online , sau khi bạn nhấn chọn bài đó rồi thì bạn nhấn thêm lần nữa nó sẽ hiện ra lựa chọn download ngay trên bài đã chọn. Nhưng chỉ tải đc 3 bài đồng thời cùng lúc thôi bạn nhé. Cái này hơi phiền hà khi mình muốn down số lượng lớn bài hát về ;))
Cast từ điện thoại lên mình chưa thử nhưng mà bạn thử lên google tải mấy phần mềm đó về xem. Hanet chưa cài sẵn trong đầu cho mình

hungank88

Member
Re: Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

có cài thêm đc app ko bác
Mình mới test được 3 ngày,nói chung dùng ổn định,máy chạy mát,dùng như 1 tivi box,đã cài thêm flytv,vietmobi tv,mx Player...Bác dùng e này nên mua thêm chuột bay km800 nhé

kakakingmy

Cho hỏi: mình đang hát karaoke bằng đầu arirang cùi, mình nối từ cổng opticox của đầu arirang qua pioneer s9 để giải mã âm thanh, ko biết mua đầu Play X One này về có giải mã như trên được ko

pqd0101

Máy em cũng đã bị tình trạng khởi động lại mà ko rõ nguyên nhân , bực mình phết. Đợt này bận nên ít xài , đợt tới rảnh rảnh xem lại mà còn bị thế thì vác qua đì đội bảo hành của Hanet thôi :O)

Cho hỏi: mình đang hát karaoke bằng đầu arirang cùi, mình nối từ cổng opticox của đầu arirang qua pioneer s9 để giải mã âm thanh, ko biết mua đầu Play X One này về có giải mã như trên được ko

Thân chào A/C kakakingmy,

Thiết bị PLAYX ONE của HANET có cổng âm thanh quang Optical. Vậy A/C hoàn toàn có thể sử dụng cổng này để kết nối các thiết bị âm thanh khác nhé!

Nếu cần tư vấn thêm thông tin, vui lòng liên lạc TT DVKH HANET - Hotline 19009060 - Email [email protected] - Chat trực tuyến www.hanet.com

Trân trọng!

THÔNG BÁO V/v: HỖ TRỢ ĐỔI MỚI SẢN PHẨM CŨ SANG SẢN PHẨM MỚI 2016

Kính gửi: Quý đối tác và Khách hàng

HANET trân trọng thông báo đến Quý đối tác và Khách hàng về chính sách hỗ trợ đổi mới sản phẩm cũ sang sản phẩm mới 2016 chi tiết theo file đính kèm

- Thời gian áp dụng chính sách: Từ 19/03/2016 - 19/03/2017
- Sản phẩm cũ thu mua lại: HD10, HDAir, HD10s
- Sản phẩm đổi mới: Smart list 2016, Box PlayX One

HANET thông báo để Quý đối tác và khách hàng đổi mới thiết bị khi có nhu cầu.

Thông tin chi tiết cần hỗ trợ vui lòng liên lạc TT DVKH HANET - Hotline 19009060 - Email [email protected] - Chat trực tuyến www.hanet.com

Trân trọng cảm ơn!

Lucky76

Well-Known Member

THÔNG BÁO V/v: HỖ TRỢ ĐỔI MỚI SẢN PHẨM CŨ SANG SẢN PHẨM MỚI 2016

HANET trân trọng thông báo đến Quý đối tác và Khách hàng về chính sách hỗ trợ đổi mới sản phẩm cũ sang sản phẩm mới 2016 chi tiết theo file đính kèm

- Thời gian áp dụng chính sách: Từ 19/03/2016 - 19/03/2017
- Sản phẩm cũ thu mua lại: HD10, HDAir, HD10s
- Sản phẩm đổi mới: Smart list 2016, Box PlayX One

HANET thông báo để Quý đối tác và khách hàng đổi mới thiết bị khi có nhu cầu.

Thông tin chi tiết cần hỗ trợ vui lòng liên lạc TT DVKH HANET - Hotline 19009060 - Email [email protected] - Chat trực tuyến www.hanet.com

Trân trọng cảm ơn!

Khi nào cập nhật smart list, chọn bài từ thiết bị di động cho Play X One vậy Hanet ? Đầu Play X One của mình lúc này bị lỗi tự khởi động và bị treo máy hoài, nhất là khi chọn tải về bài hát 1 chút là bị, có khi bị treo khi chạy app như Kodi, Sopcast. Hôm qua lại dở chứng ko nhận remote luôn : ko kết nối được Bluetooth, ko làm ăn gì được phải mượn tạm chuột bay để điều khiển. Kiểu này làm sao karaoke được nếu remote ko hoạt động mà ko có Smart List cho thiết bị di động nữa thì đầu KOK này làm gì nữa? Chưa sắp xếp được thời gian mang đi bảo hành. Từ lúc lên 1.0.8 bị tự khởi động và treo máy hoài.

Khi nào cập nhật smart list, chọn bài từ thiết bị di động cho Play X One vậy Hanet ? Đầu Play X One của mình lúc này bị lỗi tự khởi động và bị treo máy hoài, nhất là khi chọn tải về bài hát 1 chút là bị, có khi bị treo khi chạy app như Kodi, Sopcast. Hôm qua lại dở chứng ko nhận remote luôn : ko kết nối được Bluetooth, ko làm ăn gì được phải mượn tạm chuột bay để điều khiển. Kiểu này làm sao karaoke được nếu remote ko hoạt động mà ko có Smart List cho thiết bị di động nữa thì đầu KOK này làm gì nữa? Chưa sắp xếp được thời gian mang đi bảo hành. Từ lúc lên 1.0.8 bị tự khởi động và treo máy hoài.

Thân gửi anh Lucky76,

HANET rất hiểu, chia sẻ và thực sự xin lỗi về những tình trạng anh đang gặp phải trên thiết bị. Xin chân thành cảm ơn anh vì đã luôn đồng hành cùng HANET.

Công ty dự kiến cuối tháng 3/2016 sẽ cho ra phiên bản phần mềm dành cho Smart phone và phiên bản phần mềm Karaoke mới để fix các lỗi hiện hành trên phiên bản phần mềm 1.0.8.

Ngay khi có thông tin mới, TT DVKH HANET sẽ thông báo tới anh và các A/C/E diễn đàn!

Trân trọng cảm ơn anh!

Audio VIP

Active Member

Đang thử em này , nhận diện giọng cũng khá ok cần thêm thời gian .

THÔNG BÁO V/v: PHẦN MỀM MỚI HANET PLAYX ONE VÀ PM CHO SMART LIST ANDROID - HANET SMARTLISTX

HANET trân trọng thông báo đến Quý đối tác và Khách hàng kể từ ngày 25/3/2016 HANET đã phát hành:
A. Phiên bản phần mềm HANET PLAYX ONE mới 1.0.9 cho đầu PLAYX ONE với các tính năng mới và fix lỗi như sau:
1. Cho phép kết nối vớii ứng dụng SmartlistX (phiên bản dùng cho điện thoại).
2. Cập nhật khẩu lệnh "Bài hát mới" để hiện thị danh sách các bài hát mới cập nhật (150 bài hát)
3. Bổ sung bàn phím ảo sử dụng bằng điều khiển cho các ứng dụng của bên thứ ba.
4. Bổ sung các ngôn ngữ mới cho phần mềm (Anh, Nhật, Hàn, Trung Quốc)
5. Hiiệu chỉnh một số tính năng khác
nh mt s chc nang khác.

B. Phần mềm HANET SMARLISTX - Version 1.0 với tính năng sau:
1. Dùng để kết nối và tìm kiếm bài hát trên thiết bị Android cho dòng sản phẩm PlayX và BeatX
2. Quản lý các bài hát đã chọn bằng danh sách phát
3. Chức năng lưu giữ bài hát yêu thích
4. Tìm kiếm bằng kí tự đầu của các bài hát hoặc ca sỹ
5. Điều chỉnh tone, tách lời bài hát và thay đổi mức độ âm thanh.
6. Cho phép lựa chọn tải bài hát trực tuyến cho dòng sản phẩm PlayX
7. Tính năng cá nhân hóa khi tìm kiếm bài hát.

Vậy Qúy khách hàng vui lòng update phiên bản phần mềm 1.0.9 cho dòng sản phẩm PlayX One bằng cách chọn CÀI ĐẶT/ CẬP NHẬT PHẦN MỀM hoặc tải ứng dụng SmarlistX tại CH Play cho thiết bị Android để kết nối và điều khiển đầu PlayX One

Trân trọng cảm ơn!

Lucky76

Well-Known Member

Mới thử update lên 1.0.9 hôm nay, mới test thử mấy bài tạm thời ổn, chưa thấy bị lỗi treo máy hay tự động restart nữa. SmartListX cũng tạm được nhưng bố trí còn lộn xộn, thiếu khoa học, tên ca sĩ và bài hát lộn xộn phía ngoài Home của SmartlistX, nên để kết quả tìm : Ca sĩ theo 1 cột và bài hát theo 1 cột theo alpha b, có màu sắc phân biệt rõ ràng bài hát nào trên HDD và bài hát nào trên Server, có lựa chọn tải về trên smartlistx bởi vì cái này chủ yếu sử dung gia đình, có thêm mục riêng cho bài hát mới cập nhật chu kì trên server hiện ra.
Xem lại phần shutdown : nó chỉ sleep và đèn Hanet vẫn còn sáng vài lần theo chu kì nhất định chứ ko như trước tắt luôn đèn led chổ chử Hanet. Bên Service Center nên nghiên cứu xem cách shutdown nó hẳn luôn khi ko sử dụng nữa.

Mới thử update lên 1.0.9 hôm nay, mới test thử mấy bài tạm thời ổn, chưa thấy bị lỗi treo máy hay tự động restart nữa. SmartListX cũng tạm được nhưng bố trí còn lộn xộn, thiếu khoa học, tên ca sĩ và bài hát lộn xộn phía ngoài Home của SmartlistX, nên để kết quả tìm : Ca sĩ theo 1 cột và bài hát theo 1 cột theo alpha b, có màu sắc phân biệt rõ ràng bài hát nào trên HDD và bài hát nào trên Server, có lựa chọn tải về trên smartlistx bởi vì cái này chủ yếu sử dung gia đình, có thêm mục riêng cho bài hát mới cập nhật chu kì trên server hiện ra.
Xem lại phần shutdown : nó chỉ sleep và đèn Hanet vẫn còn sáng vài lần theo chu kì nhất định chứ ko như trước tắt luôn đèn led chổ chử Hanet. Bên Service Center nên nghiên cứu xem cách shutdown nó hẳn luôn khi ko sử dụng nữa.

Thân chào anh Lucky76,

Cảm ơn những đóng góp thiết thực từ trải nghiệm thực tế của anh. TT DVKH xin làm rõ một số thông tin:
1. Về SmartlistX:
- Danh sách bài hát & ca sỹ hiển thị trên màn hình HOME là DS ca sỹ, bài hát mới nhất, được cập nhật liên tục.
- Giao diện hình nền phía sau tên bài hát, tên ca sỹ chính là giao diện video của BH đang phát hoặc hình ảnh ca sỹ đang tìm kiếm.
- Các bài hát có trên server khi chọn sẽ lựa chọn CHỌN hoặc CHÈN
- Các bài hát chưa có trên server khi chọn sẽ có lựa chọn CHỌN, CHÈN hoặc TẢI VỀ.
- Để tìm kiếm bài hát mới cập nhật theo chù kì tháng trên server, anh chỉ cần gõ lệnh tìm kiếm: "BÀI HÁT MỚI" => trên giao diện sẽ hiển thị 150 bài hát cập nhật mới trên server của tháng nhé!

2. Về 1.0.9 và tắt nguồn Box:
- Trên phần mềm 1.0.9 đã fix lỗi chọn "TẮT NGUỒN" , Box ở chế độ ngủ, nhưng sau đó không bật lại được Box. Vậy nên nút TẮT NGUỒN trên phần mềm chỉ là để Box tạm nghỉ, không tắt hẳn (Nếu quá lâu không sử dụng, anh nên tắt bằng cách rút nguồn điện sau Box ra).
- Khi sử dụng trở lại, anh cần bấm MENU trên remote, đầu sẽ hoạt động trở lại.
- Trên remote & 1.0.9, để tìm kiếm bài hát mới cập nhật, anh dùng khẩu lệnh "BÀI HÁT MỚI", kết quả trả về cũng là 150 bài hát mới nhé.

Cần hỗ trợ thêm thông tin anh vui lòng liên lạc TT DVKH HANET - Hotline 19009060 - Email [email protected] hoặc chat trực tuyến www.hanet.com

Trân trọng cảm ơn anh!

hungank88

Member
Re: Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

Bác dùng bản KODI nào vậy? e thử mấy bản máy báo lỗi không cho cài

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

Bác dùng bản KODI nào vậy? e thử mấy bản máy báo lỗi không cho cài

Bạn cài từ Play Store ấy, bản Kodi 16 chạy ok.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HANET giới thiệu đầu karaoke Play X One – Điều khiển bằng giọng nói và có giá sốc

e cài từ Ch Play là bản KODI 16 Jarvis,nhưng không có addons bác ah

Addon thì phải tải về rồi cài vào thôi, qua box Android Box tìm, thích cái nào thì tải về cài vào thôi.

Bên trên