HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Minhsur

Banned
E thấy những cách nói của Bác Minhsur có vẻ như là Bác quen với việc vào phòng là có ng chọn bài cho rồi nhỉ. Nhưng theo em nghĩ thì e đi chơi vs bạn bè. hát karaoke, nói chuyện, 2..3 zô ra thì không thích có 1 người ngoài nào đứng bên cạnh đâu( trừ mấy e chân dài :)) ). Đi hát ở chỗ e thì e đưa máy cho khách hàng sử dụng luôn. Chứ ở trong mà phục vụ thì ở VT, chỗ em chưa thấy quán nào có. Trừ trường hợp là khách hàng yêu cầu có nvien vào phục vụ thôi.

Cái đó thì tùy bạn hiểu. Có thể bạn ở Vũng tàu thì tiên tiến văn minh hơn. Cũng có thể HANET nó văn minh hơn nên các nhà hàng cũng thể hiện khác.

Nhưng ở ngoài Bắc này việc có nhân viên chọn bài hát trong phòng hát là bình thường, rất ít chỗ cho khách tự chọn bài, chọn khoảng chục bài rồi để nó tự chạy. Khách hàng mon men gần cái màn hình là đã có người hỏi han rồi. Nhiều nơi vẫn để khách ghi bài hát ra giấy cho NV chọn bài. Nơi nào lạc hậu thì vẫn có những đầu dùng điều khiển để khách tự chọn nếu thích.
Mình có cơ may được đến nhiều nơi ở VN, cũng đi hát ở nhiều nơi. Đều kịch bản như thế, kể cả ở Sài Gòn.
Đấy là mình đang nó về hát lành mạnh, còn những chỗ hát có hàng thì hát lại là phụ, đếm vỏ lon là chính.

manhbmc

Member
Ðề: Re: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Cái đó thì tùy bạn hiểu. Có thể bạn ở Vũng tàu thì tiên tiến văn minh hơn. Cũng có thể HANET nó văn minh hơn nên các nhà hàng cũng thể hiện khác.

Nhưng ở ngoài Bắc này việc có nhân viên chọn bài hát trong phòng hát là bình thường, rất ít chỗ cho khách tự chọn bài, chọn khoảng chục bài rồi để nó tự chạy. Khách hàng mon men gần cái màn hình là đã có người hỏi han rồi. Nhiều nơi vẫn để khách ghi bài hát ra giấy cho NV chọn bài. Nơi nào lạc hậu thì vẫn có những đầu dùng điều khiển để khách tự chọn nếu thích.
Mình có cơ may được đến nhiều nơi ở VN, cũng đi hát ở nhiều nơi. Đều kịch bản như thế, kể cả ở Sài Gòn.
Đấy là mình đang nó về hát lành mạnh, còn những chỗ hát có hàng thì hát lại là phụ, đếm vỏ lon là chính.

Những chỗ chọn bài cho khách hát nhiều lắm, nhân viên cũng nhàn. Cầm tablet đi khắp nơi, chọn bài mọi lúc, mọi chỗ, khỏi vào phòng khách đỡ phiền và mất lịch sự. Đó cũng chính là lý do mà nhiều trung tâm lớn đang chuyển sang ủng hộ HANET.

satan_Teen

À. hèn gì ông anh rể ( chủ quán) ổng ra ngoài Hà Nội. Ổng nói là ổng cũng vào karaoke hát. phòng vip nhưng toàn phải chọn bài hát bằng cách viết vào tờ giấy đưa cho nv. Nhưng e thấy cách này hơi bất tiện cho khách nhỉ :(

naiveboy79

Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Các bác Hanet cho em hỏi, giờ em vào phần cập nhật dữ liệu thì lần đầu tiên thấy cả bài hát (ở cột bên trái) và file (ở cột bên phải). Sau khi em ấn download thì máy báo "Karaoke không phản hồi" và thoát ra ngoài. Lần sau em vào chỉ còn các file cần download bên cột bên phải, nhưng em ấn download nó vẫn bị báo là "KARAOKE KHÔNG PHẢN HỒI...". Liệu cái này là do bị làm sao bác nhỉ. Em dùng dây mạng vẫn kết nối và lướt web, youtube bình thường. thanks

Các bác Hanet cho em hỏi, giờ em vào phần cập nhật dữ liệu thì lần đầu tiên thấy cả bài hát (ở cột bên trái) và file (ở cột bên phải). Sau khi em ấn download thì máy báo "Karaoke không phản hồi" và thoát ra ngoài. Lần sau em vào chỉ còn các file cần download bên cột bên phải, nhưng em ấn download nó vẫn bị báo là "KARAOKE KHÔNG PHẢN HỒI...". Liệu cái này là do bị làm sao bác nhỉ. Em dùng dây mạng vẫn kết nối và lướt web, youtube bình thường. thanks

Máy nhà e nó bị thế suốt bác à :)), chắc do cái chip chạy yếu quá, bác cứ nhấn đợi rồi kệ nó, 1 lúc là nó down ngay ấy mà. Chống chỉ định khi sử dụng đầu HD10 là nhấn quá nhiều lệnh 1 lúc, nhấn 1 lệnh thì bác phải chờ 1 lúc rồi tiếp tục :))))

support_hanet

Re: Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

- Trường hợp này là do mạng của bạn đơ, bạn bấm nhiều thao tác quá nên máy không phản hồi lệnh được.
- Bạn thử thoát ra rồi đợi 1 lúc cho mạng ổn định hơn rồi tải lại xem.
- Nếu không được thì bạn thực hiện thao tác xóa dữ liện phần mềm. (lưu ý: trước khi xóa dữ liệu thì phải kết nối mạng và bật wifi lên nhé).

satan_Teen

Ối giời! :)). Cài này chỉ cần bác thấy cột bên phải hiện chữ Downloading là oke rồi. tắt tivi rồi đợi khi nào nó xong thì thoát ra update là đc. khỏi bấm nhiều. bấm nhiều nó đơ đó :))

naiveboy79

Ối giời! :)). Cài này chỉ cần bác thấy cột bên phải hiện chữ Downloading là oke rồi. tắt tivi rồi đợi khi nào nó xong thì thoát ra update là đc. khỏi bấm nhiều. bấm nhiều nó đơ đó :))

Hôm trước em doawload bài hát thì ok, nhưng hôm nay vào xem có j mới không nó mới xảy ra hiện tượng đó :D. Em đã download được rồi ạ, thoát ra vào lại thấy nó đang downloading :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tsb113

Member

Mình có một chút góp ý thế này:
Sản phẩm của các bạn mang ý tưởng thời đại, cái này các bạn đã đi trước một bước (có lẽ là khoàn thiện trước một bước ở TT Việt Nam thì đúng hơn) so với các hãng khác. Nhưng cũng chính các bạn tự trói mình vào cái tưởng tốt đẹp đó: Các bắt buộc khách hàng phải mua thêm một cái mtb bình dân cấu hình thấp với giá cao mặc dù họ đã có một vài cái cao cấp hơn nhiều. Là một người tiêu dùng đương nhiên phải cân nhắc vấn đề này. Các bạn hãy chú ý đến của cảm giác của khách hàng, đó là cảm giác bị "ép" khi sd sp của các bạn. Với cảm giác đó mình nghĩ 70% khách hàng sẽ phân vân khi tìm hiểu sp của các bạn. Thế giới công nghệ phát triển và nhanh và cạnh tranh khốc liệt như thế nào thì các bạn còn rõ hơn mình. Đừng để điều mình nói sớm trở thành ưu thế của các hãng khác so với sp của các bạn. Hãy tập trung vào phát triển sp chính và cung cấp ứng dụng chọn bài rộng rãi trên cả 3 HĐH chính Winphone, IOS và Adroid cho mọi người trước khi quá muộn.

Minhsur

Banned
À. hèn gì ông anh rể ( chủ quán) ổng ra ngoài Hà Nội. Ổng nói là ổng cũng vào karaoke hát. phòng vip nhưng toàn phải chọn bài hát bằng cách viết vào tờ giấy đưa cho nv. Nhưng e thấy cách này hơi bất tiện cho khách nhỉ :(

Hôm nay đi hát tại Vũng tàu. Say sưa mở mắt ra đã thấy Thổ dân ở đây đưa đến Mỹ Duyên. Phòng vip8 đẹp, nhưng vẫn hát bằng Arirang 3600... Thế nên không cần nhân viên phục vụ trong phòng là đúng rồi. Hy vọng tối mai được đến karaoke Teen.

Chỉnh sửa lần cuối:

naiveboy79

Sau 3 ngày vật lộn download, xóa dữ liệu PM, chiều qua em đã download xong all bài hát trên SVR báo máy em còn thiếu (chắc khoảng 200 bài thì phải :D).

Cái download này có lẽ đơn giản với nhiều người, nhưng lại hơi phức tạp với 1 số người như em, nên em xin lưu ý là mọi người

Chỉ nên download 20-25 bài 1 lần thôi, đừng như em, mấy lần đầu tiên ko biết, chọn all để down, sau đó cho dù để qua đêm nó cũng chả down được bài nào, lại phải xóa dữ liệu và vào phần cập nhật dữ liệu (cái này hơi...vì cho dù đã down được 1 số bài rồi, nhưng sau khi xóa dữ liệu thì nó vẫn hiển thị all các bài có trên SVR, mà mình thì không thể biết đã down đến bài nào rồi, lại hỳ hục chọn từ đầu, cũng may là những bài down rồi khi chọn nó thì nó bỏ qua nhưng vẫn mất công chọn :() :(. Em mất khá nhiều thời gian về vụ này.

Khi các bạn chỉ chọn 1 số lượng bài nhỏ, em thường chọn 15-20 bài 1 lần down thì tốc độ cũng cải thiện hơn là việc chọn nhiều bài (trung bình em down 1 bài là 1'15")

satan_Teen

Sau 3 ngày vật lộn download, xóa dữ liệu PM, chiều qua em đã download xong all bài hát trên SVR báo máy em còn thiếu (chắc khoảng 200 bài thì phải :D).

Cái download này có lẽ đơn giản với nhiều người, nhưng lại hơi phức tạp với 1 số người như em, nên em xin lưu ý là mọi người

Chỉ nên download 20-25 bài 1 lần thôi, đừng như em, mấy lần đầu tiên ko biết, chọn all để down, sau đó cho dù để qua đêm nó cũng chả down được bài nào, lại phải xóa dữ liệu và vào phần cập nhật dữ liệu (cái này hơi...vì cho dù đã down được 1 số bài rồi, nhưng sau khi xóa dữ liệu thì nó vẫn hiển thị all các bài có trên SVR, mà mình thì không thể biết đã down đến bài nào rồi, lại hỳ hục chọn từ đầu, cũng may là những bài down rồi khi chọn nó thì nó bỏ qua nhưng vẫn mất công chọn :() :(. Em mất khá nhiều thời gian về vụ này. còn bài nào đã có trong ổ cứng thì nó tự đồng bộ chưa tới 30 giây đâu

Khi các bạn chỉ chọn 1 số lượng bài nhỏ, em thường chọn 15-20 bài 1 lần down thì tốc độ cũng cải thiện hơn là việc chọn nhiều bài (trung bình em down 1 bài là 1'15")
Bác dùng vnpt à. dùng fpt thì chỉ 15p 1 bài thôi. với lại để cả đêm là xong rồi. ko có nhiều rắc rối đâu

satan_Teen

Chỉ nên download 20-25 bài 1 lần thôi, đừng như em, mấy lần đầu tiên ko biết, chọn all để down, sau đó cho dù để qua đêm nó cũng chả down được bài nào, lại phải xóa dữ liệu và vào phần cập nhật dữ liệu (cái này hơi...vì cho dù đã down được 1 số bài rồi, nhưng sau khi xóa dữ liệu thì nó vẫn hiển thị all các bài có trên SVR, mà mình thì không thể biết đã down đến bài nào rồi, lại hỳ hục chọn từ đầu, cũng may là những bài down rồi khi chọn nó thì nó bỏ qua nhưng vẫn mất công chọn :() :(. Em mất khá nhiều thời gian về vụ này. còn bài nào đã có trong ổ cứng thì nó tự đồng bộ chưa tới 30 giây đâu

Bác dùng vnpt à. dùng fpt thì chỉ 15p 1 bài thôi. với lại để cả đêm là xong rồi. ko có nhiều rắc rối đâu

naiveboy79

Ðề: Re: Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

em dùng VNPT bác ạ, nhưng em down có 1phút 15 giây 1 bài ạ :D. Nhưng chỉ chọn tầm 25 bài đổ xuống, chứ nếu nhiều hơn là nó treo và phải "xóa dữ liệu" và vào load lại danh sách từ đầu :(

satan_Teen

Chưa gặp lỗi này bao giờ nhưng theo e biết là khi nó đã hiện là downloading thì nó đang chạy. Vì e để cả đêm nên e tính chung chung thời gian thôi. chứ ko chak là bnhieu 1 bài. Nhưng 1' 15s thì e chưa thử. Vì dùng cáp quang cũng chưa down nhanh như vậy đc

Chưa gặp lỗi này bao giờ nhưng theo e biết là khi nó đã hiện là downloading thì nó đang chạy. Vì e để cả đêm nên e tính chung chung thời gian thôi. chứ ko chak là bnhieu 1 bài. Nhưng 1' 15s thì e chưa thử. Vì dùng cáp quang cũng chưa down nhanh như vậy đc

Bác nói chuẩn đấy, e cứ làm 1 phát download all rồi để qua đêm là xong, nhà e dùn viettel gói 250k

kodvod

Một lựa chọn nữa

support_hanet

Bạn kodvod vui lòng không quảng cáo trong chủ đề của HANET nhé, bạn có thể tạo chủ để riêng để giới thiệu sản phẩm của mình.

Bên trên