Hàng công nghệ nào ít rớt giá nhất !

LG-HS102G

Banned
CHơi hàng điện tử thì ai cũng biết rằng năm trước giá khác hẳn năm sau. Chỉ cần năm sau có công nghệ mới hơn là ngay lập tức tivi, dàn máy, CPU, màn hình, điện thoại ... rớt giá thê thảm.

Tuy nhiên, theo em thấy thì mặt hàng ít rớt giá nhất, thậm chí có thứ 5-10 năm sau giá vẫn y như ngày đầu, đó là các loại amply và loa.

Mời các bác cho ý kiến :D

new_baby

Member
Ðề: Hàng công nghệ nào ít rớt giá nhất !

Đơn giản là bởi vì cái nào thay đổi công nghệ càng nhanh thì càng mau rớt giá (công nghệ số, công nghệ chất liệu,...).
Ampli thì nếu 2 kênh sẽ chậm rớt giá, chứ đa kênh cũng mau rớt giá vì nó cũng theo công nghệ (Dolby, DTS, true-HD,... 5.1, 7.1, 9.1, ...)

Mình thì nghĩ cái vô viện bảo tàng nhanh nhất là điện thoại.
Trừ khi 1 số người khoái ngắm đồ cổ thì sẽ ca ngợi đồ cổ mà thôi.

Mời các bác tiếp.

0joro0

Huyền Thoại

Em thấy HDD cũng ít rớt giá. Vì bữa giờ nó tăng chứ giảm rất ít. :))

LG-HS102G

Banned

HDD vừa có mấy con 4Tb em thấy bán bên chợ Quang Hóa của Đài Bắc, giá đâu khoảng 200 USD. Mấy con 1Tb, 2Tb sắp rớt giá rồi.

haipvg

Well-Known Member

Amply ít rớt giá là vì mình xài đồ second hand, nếu mua đồ mới thì cũng rớt ghê lắm, nhưng dù sao tỷ lệ rớt giá cũng còn ít, Phàm cái gì phụ thuộc vào tốc độ xử lý đều rớt giá nhanh

suong0105

Member

HDD vừa có mấy con 4Tb em thấy bán bên chợ Quang Hóa của Đài Bắc, giá đâu khoảng 200 USD. Mấy con 1Tb, 2Tb sắp rớt giá rồi.
Hỏi thật chứ sau vụ có bác mua hàng ship từ tàu khựa về em HDD box Seagate gặp nhầm 2 quả đinh bê tông và USB em hãi lắm rồi, mua chỗ nào uy tín chút chứ hàng ship là Em cứ nghĩ đến là em ngất

osiric

Well-Known Member

Hàng công nghệ nào cũng rớt giá mạnh
Chỉ có ở VN mình là ít rớt rớt ít or thỉnh thoảng mới rớt

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cái lót chuột (mouse pad) thấy chẳng bao giờ rớt giá

boomit

dfssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

---------- Bài trên gởi vào lúc 08:57:19 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:56:22 AM ----------

sgsgfssdfffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff

earl_grey

Well-Known Member
Cái ổ cẳm điện, chưa bao giờ rớt giá. Năm 1997 em mua có 2 nghìn, giờ là 25 nghìn vẫn cái đó.

hoangnama1

Tất nhiên là cái j mới ra cũng đẩy những dòng cũ giá thấp xuống nhưng mà e thấy đồ apple vẫn giữ giá rất tốt, cũng do tâm lý sính đồ apple của dân mình :D

LG-HS102G

Banned

Hỏi thật chứ sau vụ có bác mua hàng ship từ tàu khựa về em HDD box Seagate gặp nhầm 2 quả đinh bê tông và USB em hãi lắm rồi, mua chỗ nào uy tín chút chứ hàng ship là Em cứ nghĩ đến là em ngất

Bác ơi, các thành phố lớn của Đài Loan không khác gì Nhật Bản đâu, phát triển kinh lắm, dân trí thì cao. Chợ Quang Hóa lắm người bán hàng nói tiếng Anh tưởng như người Mỹ. Nhà mình ít thông tin về Đài Loan nên tưởng nó giống Tàu.

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Hàng công nghệ nào ít rớt giá nhất !

Bác ơi, các thành phố lớn của Đài Loan không khác gì Nhật Bản đâu, phát triển kinh lắm, dân trí thì cao. Chợ Quang Hóa lắm người bán hàng nói tiếng Anh tưởng như người Mỹ. Nhà mình ít thông tin về Đài Loan nên tưởng nó giống Tàu.

Kinh tế thì đúng là tốt, mặc dù cũng chưa thể so với Nhật Bản được, nhưng xin lỗi, cái dân trí thì so với Nhật vẫn thuộc nhóm các nước như Việt Nam thôi. Tuy nhiên, trong trường hợp cụ thể này, nếu ship từ Đài về thì có thể thoải mái yên tâm.

HoaRV

Member

Dây dẫn tín hiệu lên giá bác ạ, càng hay càng đắt,

HoaRV

Member

Và hàng công nghệ Hand made cho Analog là không rớt giá. Cách đây vài chục năm nó khoảng 1000 USD bây giờ hàng khủng lên đến vài chục ngàn USD[-(

ninhcongtu-it

chà chà. cái này cũng đáng để xem lắm chứ

---------- Post added at 02:48:32 PM ---------- Previous post was at 02:47:41 PM ----------

đúng đúng .........................
Kinh tế thì đúng là tốt, mặc dù cũng chưa thể so với Nhật Bản được, nhưng xin lỗi, cái dân trí thì so với Nhật vẫn thuộc nhóm các nước như Việt Nam thôi. Tuy nhiên, trong trường hợp cụ thể này, nếu ship từ Đài về thì có thể thoải mái yên tâm.

LG-HS102G

Banned

Ậy bác ơi ! Dân trí thằng Đài mà ở nông thôn em không biết thế nào chứ ở thành thị nó văn minh lắm, nhìn thôi đã thấy phong cách cư xử ăn nói của nó là lịch sự hơn số đông ngoài đường VN mình rồi. Ngoài ra một số thứ khả kiến là: không xả rác, không phóng xe ẩu tả, đội nón bảo hiểm tấp cập mà không thấy cảnh sát nào trên đường, đi đứng cầu thang máy nhường lẫn nhau, kẻ sau bấm nút cho kẻ trước ra vào ...

hoasimtim

Well-Known Member
Đồ nào cũng rớt giá hết thôi, nhìn bên ngoài thấy giá nó thế nhưng mà là nó đã rớt giá. Lúc trước mình không mua được nó, giờ thì mình thừa tiền để mua mấy cái. Như thế là rớt giá:D

o0Denias0o

Cái gì cũng rớt giá hết, nhưng thế cũng thông thả cái cái màng túi vì lương bổng ko tăng mà mọi thứ đều tăng trừ hàng công nghệ :))

Bên trên