Hay trong tầm tiền ??

rockerxd

Em có khoảng 10-15tr muốn mua 1 bộ dân dụng để nghe nhạc,thỉnh thoảng mới xem phim thôi.Em nghe nói với tầm tiền ít thì để nghe nhạc hay chỉ nên chọn 2.1 thôi đúng không ạ,5.1 chỉ dùng để xem phim, nghe nhạc thì khó hay phải không các bác ?Phòng em 20m2. Các bác tư vấn giúp em nên mua bộ cũ nào thì được gọi là hay trong tầm tiền ( chứ tầm này mà mua mới chắc giỏi được AVR ).Thank các bác !!

rockerxd

Ðề: Hay trong tầm tiền ??

Vụ đó em theo dõi đều mà nhưng em vẫn thích âm thanh của dân dụng hơn.Tất nhiên nếu trong tầm tiền đó mà không thể chơi dân dụng thì em sẽ nghĩ đến phương án em Sony đó.Vậy nên mới nhờ các cao thủ tư vấn.Ban đầu em đầu tư thế, sau này có thêm đạn dược em sẽ nâng cấp dần dần bác ạ.Em thấy các bác vẫn khen chất âm của dàn dân dụng mà.

manhthang

Huyền Thoại

15tr mà chơi đồ 2nd là được 1 bộ hay rồi :D
Ví dụ như tôi đang dư nên bán 1 bộ loa Sherwood 5.0 giá 4tr, chất lượng hay dở thế nào có bác Định ở Nam Định sang chơi đã biết ;), loa Sub Sound Dynamics chính hãng sản xuất tại Canada giá 2tr5. Kể cả bạn sắm Receiver Yamaha DSP-A1 đi chăng nữa cũng chỉ tầm 6tr5. Còn dư 1 ít bạn thỏai mái sắm dây loa, đóng kệ, mua sâm panh về rửa đồ :))

nghe&nhin

Member

nói dân dụng à để phân biệt với loa vi tính (vd Z5500:cool:) thoy, dàn Sony mà bác Bomb B52 ca tụng chính là dân dụng đáy bạn [..]
còn theo ý bạn thì mình hiểu là bạn muốn nói dàn rời, là từng phần riêng biệt ghép lại vd CDP, ampli, loa... có thể cùng hãng or khác hãng.
còn cái dàn Sony trên là dàn liền - All in One (AIO).
Bạn chơi dàn rời tất nhiên là chất lượng hơn và cái quan trọng nhất là có khả năng nâng cấp về sau - cái này AIO pó tay :-h
Chúc bác vui

rockerxd

15tr mà chơi đồ 2nd là được 1 bộ hay rồi :D
Ví dụ như tôi đang dư nên bán 1 bộ loa Sherwood 5.0 giá 4tr, chất lượng hay dở thế nào có bác Định ở Nam Định sang chơi đã biết ;), loa Sub Sound Dynamics chính hãng sản xuất tại Canada giá 2tr5. Kể cả bạn sắm Receiver Yamaha DSP-A1 đi chăng nữa cũng chỉ tầm 6tr5. Còn dư 1 ít bạn thỏai mái sắm dây loa, đóng kệ, mua sâm panh về rửa đồ :))

Vâng,bộ của bác em cũng đã nghía qua,bác có ở HN không em qua nghe thử phát nhé ?
@all các bác : Ý em là bộ loa ghép chứ không phải là bộ AIO đâu ạ :). Nếu các bác có thêm options nào hay trong tầm tiền xin chỉ giáo cho em biết thêm với nhé !

Bên trên