Hãy vote cho phụ đề tiếng Việt trên thiết bị NMT!

arionred

Member

megymax

Member
Ðề: Hãy vote cho phụ đề tiếng Việt trên thiết bị NMT!

hehe, em đã vote từ lâu rồi bác ạ, nhưng k phải là thế này, mà là support cho idx + sub..

Thực tế thì chúng ta đã có thể coi được vietnamese srt trên NMT rồi, cách hướng dẫn cũng đã nêu ra trong vài bài thảo luận trước đây (và em nghĩ đó là cách SonCa đã làm cho HDM1)

* bác cần phải đổi font subtitle trong NMT thành font support unicode, như tahoma chẳng hạn thì sẽ được..

Tiếc là em giờ đã về vn, con NMT Egreat M-32B của em còn lại bên kia, k thể làm demo được.. em thì lại giờ đang tìm kiếm Tvix cho "bố già"...

hoangtuan_neu

Active Member

Tiếc là em giờ đã về vn, con NMT Egreat M-32B của em còn lại bên kia, k thể làm demo được.. em thì lại giờ đang tìm kiếm Tvix cho "bố già"...

TViX thì qua em múc vìa nè bác. 181 Tô Hiến Thành, P.13, Q.10
<:p

arionred

Member

Vẫn biết NMT có thể xem đc phụ đề TV bằng cách tích hợp luôn vào file .mkv, tuy nhiên cần tính năng xem đc phụ đề tiếng Việt từ file phụ đề rời (Giả sử đã tích hợp phụ đề vào rồi, nhưng kiếm đc phụ đề dịch chuẩn hơn thì mất công make lại)
Còn theo lộ trình update firmware thì vài tháng nữa nó cũng đọc đc phụ đề IDX/SUB rồi. (nhưng phụ đề loại này xấu mù, ghét lắm).

Bác megymax chịu khó hướng dẫn cho em thay cái subtitle font với, hoặc có link hướng dẫn cũng đc.
Cảm ơn bác nhiều.

megymax

Member

Okie, em post lần nữa vậy, bác tham khảo thử xem.. theo em nghĩ thì HDM1 cũng dựa vào cách này thôi.. vì tất cả đều cùng họ NMT.

Link đây

Bác chịu khó làm rùi review nha, vì bây giờ em k thể làm thử, con Egreat của em đã để lại bên Úc ùi.

arionred

Member

Okie, em post lần nữa vậy, bác tham khảo thử xem.. theo em nghĩ thì HDM1 cũng dựa vào cách này thôi.. vì tất cả đều cùng họ NMT.

Link đây

Bác chịu khó làm rùi review nha, vì bây giờ em k thể làm thử, con Egreat của em đã để lại bên Úc ùi.

Cảm ơn bác,
Em sẽ làm theo hướng dẫn đó (không biết có thành công đc không).
Và sẽ có review nếu Ok

arionred

Member

Đã cài được font cho con Popcorn a110, nó play được phụ đề file rời .srt dùng font TCVN3, với font VNI bị lỗi chữ rời rạc.

Bên trên