[HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

blessng78

Active Member
Ðề: Re: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Cái này cũng lâu lâu rồi mà bác Dũng, em cũng đọc rồi, với lại đây là Classic One II. Bên PT có Classic One III mà giá hơn có chút chút
Em nghiên cứu xem thế nào đã, đợi tầm ông công ông táo rồi múc để đón năm mới luôn :D

Bác đã tìm được amp ghép với Chario chưa ạ ?
Hôm trước em có gửi thư sang hãng Chario hỏi về Amp "Audio Analogue Puccini" thì họ bảo em này chơi tốt các dòng Chario đấy bác ạ.
Các bác trên phố nghiá giúp em xem có bác nào bán "Audio Analogue" 2nd hand khoảng 20củ đổ lại thì loan tin cho em biết với nhé./Tks

Dear Prof Ng Phuc,
Thanks a lot to be a Chario Fan !
Yes you can match the Puccini Amp by Audio Analogue with all Chario speakers.....Audio Analogue is one of the best Italian electronics Brands....

All my best
Carlo Vicenzetto
Chario S.r.l.
Via Bergamo, 44
23807 Merate (Lecco)
Tel. (+39) 039.9275370 Fax (+39) 039.9284764
E-Mail: [email protected] WebSite: Chario srl | Handcrafted in Italy

welldone

Well-Known Member
Ðề: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Bác xicklo giờ đang thích đèn đóm cơ bác ơi....hehe

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Trời, bác đào ghê quá. Topic này done roài>:D<

hờ hờ bước một là mua sắm thiết bị coi như ... done

bước hai là review của anh Xicklo và anh welldone .... 2 cái review thiệt bự, chưa đăng lên sao gọi là "done" được anh :D

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

hờ hờ bước một là mua sắm thiết bị coi như ... done

bước hai là review của anh Xicklo và anh welldone .... 2 cái review thiệt bự, chưa đăng lên sao gọi là "done" được anh :D

Hihi...thiệt tình là anh viết xog rồi, nhưng mà thấy ngại ngại sao ấy....hahahaha. Chưa dám post vì sợ gạch ngói, mà trình thì cũng còi, nên chắc chưa thể gọi là "review" đc em ah.>:D<. Anw, thanks em rất nhiều nhé:-bd

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Liệu công thức này có phải là cuả bác Khanh phù thủy đưa ra cho bác?!
Sẽ lại là 1 bản sao cuả Denon - Jamo nưã hay sao
Theo e thực sự primaluna là một ampli rất hay, nó có thể đánh tốt nhiều loại loa, chứ ko riêng totem bác ah. Cá nhân e đang dùng đánh vơi sonus faber nghe rất ok ah

welldone

Well-Known Member

Theo e thực sự primaluna là một ampli rất hay, nó có thể đánh tốt nhiều loại loa, chứ ko riêng totem bác ah. Cá nhân e đang dùng đánh vơi sonus faber nghe rất ok ah

Thiệt tình là em cũng thấy primaluna nghe ko tệ, nhưng ko hạp với gout của em.....Lý do mà em thiếu thiện cảm nhất với em này là "made in china", mặc dù trong dàn của em vẫn đang tồn tại 1 em làm từ Tung Của:)).

xicklo

Well-Known Member
Tình hình là em đang đầu tư phần hình ảnh nhé các bác :D
Em đang ngóng cái TV 3D 55" của LG
Tiếp đến là đầu tư lại phòng ốc
rồi mới mua máy ảnh hầu các bác sau vậy ( có cái ip4 để chụp ảnh nhưng đã cho ra đi để đầu tư cho thỏa cái tai rồi :)) )

em thấy rồi nhé ... nào là amp Thivan... rồi nào là Mcintosch :)) còn chờ gì chưa viết review đi anh xicklo

mcintosch là cái dây tín hiệu bác ạ :D chứ không to như bác nghĩ đâu

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Tình hình là em đang đầu tư phần hình ảnh nhé các bác :D
Em đang ngóng cái TV 3D 55" của LG
Tiếp đến là đầu tư lại phòng ốc
rồi mới mua máy ảnh hầu các bác sau vậy ( có cái ip4 để chụp ảnh nhưng đã cho ra đi để đầu tư cho thỏa cái tai rồi :)) ).
mcintosch là cái dây tín hiệu bác ạ :D chứ không to như bác nghĩ đâu
Em mà có điều kiện phòng ốc, em đu luôn em máy chiếu cho nó có chất cinema...hehe

xicklo

Well-Known Member
Em thì có 1 phòng 3,6 x 4,7 để trống, dự là chuyển vào đấy nhưng thấy có vẻ hơi chật lên vẫn đang để đồ nghề ngoài phòng khách ( 4,7 x 5,4 ) và quan trọng hơn là em đang "đuối" :D
Bác nào nhiều ý tưởng tư vấn giúp em cái phòng với, khi nào rủng rỉnh rồi em đầu tư :)) ( tiện em khoe luôn cái nhà mới xây ở vùng núi )

welldone

Well-Known Member
Ðề: [HCM Tư vấn loa] Đang cân nhắc upgrade từ Monitor RX6! Lựa chọn nào trong tầm S2,000?!

Ôi em chỉ mong đc như bác....hix

vinagoh

Well-Known Member

Chắc em chuyển sang đạp xích lô luôn quá. \:D/

simacai

Member

Em vote cho Totem Model 1 Signature và Reference 3A Dulcet. Nghe tên thì lạ nhưng thực tế là hay nhức nhối luôn.

Ở Hà nội, có bác nào biết chỗ bán Reference 3A Dulcet hoặc Totem Rainmaker không ? Gọi đến TECHLAND thì không có hàng.

welldone

Well-Known Member

Ở Hà nội, có bác nào biết chỗ bán Reference 3A Dulcet hoặc Totem Rainmaker không ? Gọi đến TECHLAND thì không có hàng.

Bác có thể order ở Sài Gòn ship ra mà....

simacai

Member

Bác có thể order ở Sài Gòn ship ra mà....

Có lẽ phải thế thôi. SG cũng chỉ có Audio choice bán loa này.
Muốn Lệ Quyên hát hay hơn đang kiếm Reference 3A Dulcet hoặc Totem Rainmaker
(Các bác trên HD khen 2 loa này quá, mong chỉ giáo)

Bên trên