HCTV dọa “trả đòn” K+

thegioi05

Active Member
Ðề: HCTV dọa “trả đòn” K+

Sao topic này có một số "Chim cú" giấu hình thế. Trong trường hợp của HCTV nếu kết luận là vi phạm với True Sport nhưng đây là một hành động đáng được đa số người dân và doanh nghiệp kinh doanh của VN biểu dương, thứ nhất VN cần có một môi trường cạnh tranh lành mạnh mang lại lợi ích hợp lý cho đa số người tiêu dùng và các doanh nghiệp liên quan, chứ không phải dùng "thủ đoạn" như K+ để thâu tóm, điều khiển người dùng, thứ 2: hành động này thể hiện sự quyết liệt của 1 doanh nghiệp đòi hỏi sự can thiệp và điều tiết ngay của nhà nước, không phải kiểu để lâu cứt trâu hóa bùn như hiện tại, thứ 3: việc làm đó vẫn đang đem đến cho người dân thủ đô hà nội nhiều lợi ích hơn... Còn bảo HCTV vi phạm pháp luật VN làm thiệt hại đến lợi ích của đa số người dân và doanh nghiệp việt nam hiện nay thì hãy chứng minh đi.
Xét về tình thì HCTV đáng tuyên dương nhưng HCTV là một doanh nghiệp thì phải tuân theo pháp luật, không thể biết mình sai mà vẫn cứ làm. Không phải lúc nào theo số đông cũng đúng và cũng có lúc đúng chưa chắc là số đông. Có rất nhiều các phản công lại K+ mà không vi phạm pháp luật (Vd: HTVC), có thằng nào bảo là HTVC sai hay vi phạm pháp luật không nào.

thanhdung1

Bác Cường, bác Huy đã lên báo nói K+ vi phạm luật chống độc quyền này kia (em suy đoán thế này nhé: nếu phát ngôn của 2 bác này có khoảng 50% là sự thật thì 2 nhà đài này đã kiện cáo um lên rồi. Chứ đợi gì phải ăn nói mập mờ vậy nữa).
Lí do bác tẩy chay K+ vì nó độc quyền, giá cao (độc quyền thì tất nhiên giá phải cao, đó là điều dễ hiểu, hơn nữa nó mua cùng lúc nhiều giải, mà số lượng kênh các gói em vào web của nó xem cũng nhiều nếu giá chát là điều dễ hiểu. Tất nhiên khi đã bỏ tiền ra mua độc quyền chẳng ngu gì mà nó bán đơn lẻ theo kiểu: bác chỉ kết xem Laliga, em bán cho bác gói chỉ phát Laliga, như nhiều bác vẫn nói: tôi chỉ xem chương trình này, giải này sao bắt tôi mua cả gói. :D Chup mũ nó độc quyền là sai (sai ở đâu? bộ, ban, bệ nào nói nó sai đâu?). Nó mà sai thật thì bác Cường, bác Huy lại chịu để cho nó yên ah?
Ôi! Hết cuộc chiến giữa 3 mạng, giờ lại đến cuộc chiến giữa 3 nhà đài 8-}

(độc quyền thì tất nhiên giá phải cao, đó là điều dễ hiểu, hơn nữa nó mua cùng lúc nhiều giải, mà số lượng kênh các gói em vào web của nó xem cũng nhiều nếu giá chát là điều dễ hiểu. Tất nhiên khi đã bỏ tiền ra mua độc quyền chẳng ngu gì mà nó bán đơn lẻ theo kiểu: bác chỉ kết xem Laliga, em bán cho bác gói chỉ phát Laliga, như nhiều bác vẫn nói: tôi chỉ xem chương trình này, giải này sao bắt tôi mua cả) đấy nhé chính miệng bác cũng nói nó độc quyền đấy và trên các phương tiện quảng cáo của k+ cũng có từ :độc quyền phát sóng hoặc duy nhất.Nếu bác cãi chữ duy nhất không phải độc quyền thì bảo MP đừng mang cái xác nhận của BTC EPL ra nữa nhé

nquochuy01

Xin thưa với bác, nếu năm nay không phải là tròn 1000 năm thì HCTV đâu dám to còi như thế.
Năm nay mọi thứ đều dồn về HN, từ giải thưởng giành cho học sinh cấp 3, bóng đá chuyên nghiệp hay hạng nhất, và cả giải hoa hậu nữa.

Chắc bác "rút kinh nghiệm" từ giải Sao Mai điểm hẹn năm nào đc tổ chức ở Tuần Châu, quê bác có anh ca sỹ hát 1 bài về "đất mỏ" rồi sau đó. . . đoạt giải!??

nhưng em chỉ thích xem giải anh thì vẫn phải trả 250k hả bác, cái chính ở chỗ đấy

MrMilan

Banned

nhưng em chỉ thích xem giải anh thì vẫn phải trả 250k hả bác, cái chính ở chỗ đấy

Nếu bác chỉ xem giải Anh thì bác xem của HCTV hoặc một số đài TH khác.
Người ta đâu có ép bác xem tất cả các giải

Tarzan

Active Member

Bác nói thế cũng chưa đúng. vì tôi ở TPHCM có xem được HCTV HN đâu, ngòai ra thì tại TPHCM chỉ có 2 chú là cáp SCTV và cáp HTV mà 2 chú này đâu có NHA ngày Chủ Nhật

cadiec

Tại sao không phải là 70K để chỉ xem giải Anh. Chú nói đi nói lại rồi kêu là hợp lý sao??

Nói như bác ko ổn. Em cũng chỉ kết mỗi Laliga thôi, ai nó bỏ cả đống tiền ra rồi bán cho bác mỗi 1 giải. Có bác còn lập luận "xem mỗi trận ngày chủ nhật mà phải bỏ ra 250k cơ" 8-X

Trả lời Tiền Phong, cục trưởng cục Phát thanh truyền hình và Thông tin điện tử Lưu Vũ Hải cho biết: “K+ đã đề nghị được làm việc với bộ để trình bày quan điểm cũng như các tài liệu có liên quan. Sau khi xem xét, chúng tôi sẽ cân nhắc để có cách giải quyết. Chúng tôi cũng rất muốn sớm giải quyết vụ việc. Quan điểm của bộ là phải đặt lợi ích của người dân lên hàng đầu”.

Cái này em chờ và sẽ chờ nhưng em không hy vọng vào câu nói này lắm vì cũng đã nghe nhiều lần như vậy mà không được gì.

hdnewuser

Member

Không có K+ thì ESPN hay True Sport nó vẫn phát bình thường và chúng ta vẫn phải trả 66K cho tiền truyền hình cáp hàng tháng. Khốn nạn ở chỗ thẳng nước ngoài thì cho dân mình xem với giá rẻ còn 1 thằng doanh nghiệp Việt Nam lại đem 1 đống tiền trong đó có 1 phần tiền thuế của nhân dân, đút vào túi 1 thằng nước ngoài khác để mua 1 con dao thật sắc đem về cứa vào cổ người dân của mình. Ấy thế mà vẫn có mấy bạn kêu :"thích quá, thích quá cứa nữa đi K+ ơi" mấy bạn đó đâu có biết rằng nếu ko đồng lòng tẩy chay K+ thì sẻ còn nhiều cái đầu thu tương tự T12,T13,D901 của VTC vứt xó. Nói túm lại là có tiền thì cũng nên để cho người khác có điều kiện để xài, có ngu thì cũng để dành cho người khác ngu với
Xin phép bác cho em trích bài này làm chữ ký nha!

hihi, h xem sopcast cũng ổn chứ sao các bác, 250k mắc quá, mà ghét cái kiểu độc quyền nhất, mình mua thì cũng phải cho người khác mua với chứ, ai lại mua hết rồi bán lại cho người ta nhỉ, bẩn tính thật

lamgiaodau

Các bác cứ phải tưởng tượng thế này cho máu
Sau đây 3 năm:
K+ Độc quyền EPL, Laliga
VTC nhanh tay độc quyền được: Europa league, Champion League
FPT: Độc quyền world cup
SCTV: Độc quyền các loại kênh movie.
HCTV: Độc quyền các loại chương trình thiếu nhi, khoa học, thời sự

Lúc đó xã hội mới thật sự vui.

thanhdung1

Người ta đâu có ép bác xem tất cả các giải[/QUOTE

tẩy chay K + vì lý do : trước khi có k+ mọi người dân đều được xem với chi phí phù hợp,từ khi nó ra đời với chiến lược kinh doanh đổ tiền ra(trong đó có tiền thuế cua dân ) mua độc quyền hòng muốn bóp chết các đài khác và bóp cổ nhân dân ,gián tiếp làm giàu cho nước ngoài.
Mood cố tình không hiểu viêc này sao

atamd

Active Member

tẩy chay K + vì lý do : trước khi có k+ mọi người dân đều được xem với chi phí phù hợp,từ khi nó ra đời với chiến lược kinh doanh đổ tiền ra(trong đó có tiền thuế cua dân ) mua độc quyền hòng muốn bóp chết các đài khác và bóp cổ nhân dân ,gián tiếp làm giàu cho nước ngoài.

Mod không có nghĩa là cái gì cũng hiểu . >:)

MrMilan

Banned

Không phải em không hiểu mà vấn đề nó là thế này.
Việc xem free các giải bóng đá đã không còn từ 3 năm nay rồi, từ khi VTC mua bản quyền giải anh trên toàn lãnh thổ Việt Nam.
Lúc đó VTC được phép phát, nhưng ngoài VTC thì vẫn còn có ESPN và Star Sport phát giải Anh trên một số hệ thống truyền hình cáp ở VN.
Nếu VTC lúc đó được độc quyền như bây giờ, liệu các bác có kêu tẩy chay VTC không.

Bác trách mod vô lí quá! Bác đã so sánh trc & sau khi K+ xuất hiện, thì so sánh luôn giùm em giá mua bản quyền, rồi cả độc quyền trc kia & bây giờ ra sao? Bác có tin là sau này đài nào bỏ tiền ra mua bản quyền các giải thì cũng up giá lên chút. SCTV vừa rồi đó 8-}
Mà em nghe nói giá thuê bao của K+ trc & sau khi nó mua độc quyền ko hề thay đổi, nghe vậy thui, chưa dùng nên ko biết thông tin này có chính xác ko nữa?

mario80vn

Member

Không có K+ thì ESPN hay True Sport nó vẫn phát bình thường và chúng ta vẫn phải trả 66K cho tiền truyền hình cáp hàng tháng. Khốn nạn ở chỗ thẳng nước ngoài thì cho dân mình xem với giá rẻ còn 1 thằng doanh nghiệp Việt Nam lại đem 1 đống tiền trong đó có 1 phần tiền thuế của nhân dân, đút vào túi 1 thằng nước ngoài khác để mua 1 con dao thật sắc đem về cứa vào cổ người dân của mình. Ấy thế mà vẫn có mấy bạn kêu :"thích quá, thích quá cứa nữa đi K+ ơi" mấy bạn đó đâu có biết rằng nếu ko đồng lòng tẩy chay K+ thì sẻ còn nhiều cái đầu thu tương tự T12,T13,D901 của VTC vứt xó. Nói túm lại là có tiền thì cũng nên để cho người khác có điều kiện để xài, có ngu thì cũng để dành cho người khác ngu với

Rất là hay, trong diễn đàn này cũng có mấy bạn :eek:3 như vậy đấy, huyentrang19 là một điển hình! Bạn huyentrang19 theo mình ko fải là ko hiểu biết, nhưng mà bạn ấy ở hoàn cảnh chủ đi đâu thì tớ fải theo đó, thân bất vô kỷ :D!

Kao Văn Lết

Việc xem free các giải bóng đá đã không còn từ 3 năm nay rồi, từ khi VTC mua bản quyền giải anh trên toàn lãnh thổ Việt Nam.
Lúc đó VTC được phép phát, nhưng ngoài VTC thì vẫn còn có ESPN và Star Sport phát giải Anh trên một số hệ thống truyền hình cáp ở VN.
Nếu VTC lúc đó được độc quyền như bây giờ, liệu các bác có kêu tẩy chay VTC không.

Em cũng bực mình như bác khi mà VTC có thẻ giải mã mới xem được và quảng cáo chạy đầy cái màn hình nên chuyển sang ESPN và Star để xem.

Tuy nhiên VTC vẫn cho phép cái đài truyền hình tỉnh tiếp sóng và phát trực tiếp nên cũng tạm gọi là chấp nhận được.

K+ năm nay là một chuyện khác khi mà độc quyền toàn bộ trên các hạ tầng kỹ thuật nhưng mà nó ngu ở chỗ là mua quá đắt so với thằng ESPN. Em cũng nghi ngờ cái hợp đồng này lắm mà hôm nay nếu nó trình ra cho Bộ cũng là cái hợp đồng giả ký lại mà thôi. Nếu các anh bên Bộ mà làm giống như bên Công Thương và Tài chính thì phải trình ra các chứng từ chuyển tiền giữa bên mua và bên bán thì may ra có có cơ sở để xem xét tiếp cái gọi là " Đứng trên quan điểm và lợi ích của người dân"

thanhdung1

Thì thực tế thời điểm đó cũng đã có làn sóng chỉ trích VTC rồi đó ,nhưng vì nó không độc quyền để tăng giá,và phần lớn người dân vẫn được xem trên cáp nên chưa có sự tẩy chay mạnh mẽ như bây giờ.Tôi dám khẳng định nếu bây giờ VTC hay bất cứ đài nào làm như k + thì cũng chịu số phận như K+ mà thôi

Bên trên