HD An Giang - Chung 1 tấm lòng ủng hộ Trường Sa

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Roland

Well-Known Member
Xin trích link của bác TROJAN. Các bác thành viên hôm nay vào HDVietNam chắc có thấy sticky ngay đầu diễn đàn [Từ Thiện] Có 2 chữ Trường Sa là chúng ta hành động!.

Nội dung:
Sau 16 năm lấy nhau, vợ chồng thượng úy Hoàng vui mừng đón đứa con đầu lòng nhờ thụ tinh ống nghiệm. Nhưng bé gái mới sinh đã thiếu máu, anh chị bán cả nhà lấy tiền chạy chữa cho con mà vẫn chưa phát hiện ra bệnh.

Trong căn phòng trên tầng 6 Viện Huyết học Truyền máu Trung ương (Hà Nội), thượng úy Phan Văn Hoàng cẩn thận điều chỉnh dây truyền dịch cho con gái Phan Thị Thu Hoài đang ngậm ti mẹ ngủ say. Trên giường bệnh, cô bé hơn một tuổi đã phải trải qua hai lần chọc tủy và 13 lần truyền máu.

Lần truyền máu mới đây nhất ở Viện Huyết học, bé khóc thét lên đau đớn khiến ba mẹ em ngồi cạnh giữ cũng khóc theo con. Cả nhà ra Hà Nội được một tuần nhưng các bác sĩ vẫn chưa thể tìm được bệnh của bé Hoài. Không quen khí hậu, cả mẹ và con đều mệt mỏi, kém ăn...

Hoặc có thể xem đầy đủ chi tiết tại đây: Con gái người lính Trường Sa mắc bệnh hiểm nghèo - VnExpress

Vì vậy, mình lập topic này nhằm tạo thêm điều kiện cho những anh em thành viên HD An Giang có tấm lòng ủng hộ giúp gia đình cháu Hoài Thu vượt qua khó khăn này. Hãy nghĩ tới những nhiệm vụ mà những người lính Trường Sa đã làm cho chúng ta, nói không ngoa thì nếu không có họ thì liệu ta có được cuộc sống ấm no yên bình này không. Vì vậy, mình xin mọi người hãy thể hiện tinh thần:

" Bầu ơi thương lấy bí cùng
Tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn".

"Của ít lòng nhiều" nhưng có thể "Góp gió thành bão". Mình hi vọng mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình.

Thông tin chi tiết mình sẽ cập nhật tại topic này thêm khi có sự ủng hộ bất kỳ ai. Và mình cũng sẽ public số TK ngân hàng để cho các bác nào ở xa có thể thuận tiện ủng hộ hơn. Sau đó, sẽ gom tổng số tiền ủng hộ gửi cho bác TROJAN làm đại diện cho tất cả ae thành viên HDVietNam trao cho gia đình anh Hoàng.

Danh sách các thành viên ủng hộ gia đình anh Hoàng. (cập nhật thường xuyên)
1. Các anh em HD An Giang tham gia buổi offline 15 đã ủng hộ 300k

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên