Đánh giá HD Player bằng Raspberry

robotncc

Member
Ðề: HD Player bằng Raspberry

Bác cheetah_fast xem cái module này thế nào, bổ sung thêm chức năng phát nhạc chất lượng cao cho Raspberry Pi, nếu được em book 1 con.

HiFiBerry DAC+ - high quality 192kHz/24bit audio output for the Raspberry Pi | HiFiBerry - High quality Raspberry Pi Audio

Mình đang cắm con AudioQuest DragonFly 1.0 vô nghe bằng Openelec qua ổ Nas hoặc Airplay từ ipad qua cũng ngon lắm :) Bác nghiên cứu thử xem thế nào

taopist

Member

mấy cái remote tv đời mới có hỗ trợ CEC thì có cần train với Raspberry ko vậy bác

taopist

Member

Cảm ơn bác!
Đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng mình làm khác 1 chút là cắm USB vào rồi chạy Win32DiskImager cho nó Write cái file Image của raspbmc vào USB, rồi sửa file lại cho nó load từ USB, quá trình cài y như thẻ SD nhưng nhanh hơn nhiều, update XBCM lên 13.0(20130721), tiếp tục chạy lệnh nhận IR Remote, copy file lircd.conf vào.
Tốc độ load nhanh hơn rất nhiều so với dùng thẻ, mình mởi dùng thử USB cùi có tốc độ ghi tầm 7MB/s, chắc sẽ nhanh hơn nữa khi dùng USB loại có tốc độ ghi tốt hơn.
May mà có bác hướng dẫn, nếu k chắc tốn vài tram k như chơi với cái thẻ Class10 rồi.

Bạn nói rõ hơn là sửa file nào để nó load từ USB và sửa như thế nào vậy bạn.nhờ bạn hướng dẫn rõ hơn được ko bạn
Cảm ơn bác 1 lần nữa

christian08

mấy cái remote tv đời mới có hỗ trợ CEC thì có cần train với Raspberry ko vậy bác

Nghe nói là ko cần train gì bác ợh, chỉ cần TV có hỗ trợ CEC, cáp HDMI hỗ trợ CEC là OK luôn :D

Cho mình hỏi hình như Linux ko hỗ trợ NTFS, chỉ FAT/ FAT32 thôi, vậy các bác xem film offline 7, 8gb như thế nào ợh?

phithien

Well-Known Member

Nghe nói là ko cần train gì bác ợh, chỉ cần TV có hỗ trợ CEC, cáp HDMI hỗ trợ CEC là OK luôn :D

Cho mình hỏi hình như Linux ko hỗ trợ NTFS, chỉ FAT/ FAT32 thôi, vậy các bác xem film offline 7, 8gb như thế nào ợh?

Hỗ trợ hết mà, phim bluray iso 30-40 GB còn ok mà bạn

christian08

Hỗ trợ hết mà, phim bluray iso 30-40 GB còn ok mà bạn

Cái đó là bác dùng trên RaspBMC phải ko ạh? :D Nếu vậy mình cũng yên tâm
Còn ko biết trên Raspbian thì như thế nào, nghe các bác nói là nó read file từ ổ cứng NTFS tốc độ chậm hơn, còn write thì hình như ko dc. mình cũng ko biết thực hư vụ nào ra sao :(

thinhglam

Member

Có một vấn đề này nhờ các bác tư vấn giúp em với:

E dùng Raspberry Pi chạy XBMC để xem phim HD, cùng một chuẩn MPEG4 AVC của Blu-Ray Asia thì Pi chạy tốt; cũng với chuẩn đó thì Blu-ray Thúy Nga lại không xem được.

Nhờ các bác phán giùm em với ạ.

Mua code cho RPI sẽ decode cho các định dạng video: MPEG-2 & VC-1. Không rõ có thuộc trường hợp trên của bạn?

Có một anh muốn nhượng lại 2 bộ:
+ Bo RPI B (UK)
+ Case
+ Nguồn
+ Thu hồng ngoại
+ Dây HDMI
+ Wifi

Mới 99% (chỉ dùng 2-3 lần). Bác nào quan tâm để lại message nhé!

fanliv

bác nào rành cho e xin cái link mua bộ thu hồng ngoại với

sonyheadphone

Cái này hay quá. Nhưng lại quá nghiên về kỹ thuật ai ko rành chắc chịu thôi

odin0706

Member
Ðề: Re: HD Player bằng Raspberry

Mọi người ăn Tết vui chứ? Có xem tranh thủ xem được bộ phim HD nào từ con RPI không?

Mình mới mua cái RPi2, chơi dual boot Raspbian với Openelec chạy ngon lành. Bạn có biết addon video nào của mấy server đặt tại VN không cho mình xin, như hayhaytv chẳng hạn :) cho mình xin. Thanks all.

namtulong

các bác cho em hỏi, rasp em cài RASPBMC thì chạy ngon lành lên màn hình mà chạy các phim đuôi wmv thì nó như phim chiếu chậm ấy ạ, còn cài OPENELEC thì không lên màn hình luôn ạ, mong các bác giúp đỡ

saimon

Member

Đang tìm board Hifiberry DAC+ hoặc IqAudio DAC+ cho con Pi2
Anh e nào có PM cho mình nhé
Thanks

Bên trên