HD PLAYER CÓ Ổ DVD

trankkla

Member
Chào các bác
Mình đang tìm mua 1 con HD player như TVIX 7000 của bác Tuấn nhưng không muốn chép lưu mấy cái DVD của mình vào TVIX mà phải qua PC, bác nào biết có HD player nào có sẵn ổ DVD để copy trực tiếp vào HD player luôn khỏi qua PC thì giới thiệu mình với .Thú thật cả ngày làm việc với PC rồi , tối về phải đụng tới nó nữa nên hơi ngán .
Cám ơn các bác nhiều

Thế Anh

Ðề: HD PLAYER CÓ Ổ DVD

Người ta chọn đồ AV vì chất lượng, đẳng cấp của nó

TVIX là đỉnh nhất trong các Media Tank hay HD Player. Là sự lựa chọn số 1 rồi

Ko muốn chọn, chọn loại có ổ DVD chỉ vì muốn Copy dăm ba cái DVD vớ vẩn. Lại còn ngại thao tác với PC nữa chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqk

Chào các bác
Mình đang tìm mua 1 con HD player như TVIX 7000 của bác Tuấn nhưng không muốn chép lưu mấy cái DVD của mình vào TVIX mà phải qua PC, bác nào biết có HD player nào có sẵn ổ DVD để copy trực tiếp vào HD player luôn khỏi qua PC thì giới thiệu mình với .Thú thật cả ngày làm việc với PC rồi , tối về phải đụng tới nó nữa nên hơi ngán .
Cám ơn các bác nhiều

Có lẽ giờ chỉ có cách là bác cắm ổ DVD rời nối vào với Tivx hay PCH. Phải thử trước nhé, nghe nói có cái nhận, có cái không nhận đâu.

trankkla

Member

Xin cám ơn nqk mình không nghĩ ra chiêu này , để mình hỏi bác Tuấn xem sao .

trankkla

Member

Còn reply của Thế anh thì chứng tỏ thế anh chẳng hiểu những gì mình nói , mình chỉ muốn nói là muốn mua chất lượng cỡ TVIX và có thêm ổ DVD để tiện hơn cho mình .Đừng kêu mình về ngủ thì tội nghiệp lắm , đôi khi từ nhu cầu phát sinh người ta mới chế tạo ra sản phẩm mới chứ

taidj

Member

chào bạn hiện tại hd player có luôn ổ dvd là của hãng egreat m-32b . khoảng tháng 11 này mình nhập về . bạn có thể tham khảo thêm tại đây :
http://hd1080.com.ua/

sieucan

Active Member

Không rõ TViX có cho cắm ổ DVD vào cổng USB của nó không?
Bro nào rõ trả lời giúp.

hoangtuan_neu

Active Member

Chào các bác
Cám ơn các bác nhiều

Không rõ TViX có cho cắm ổ DVD vào cổng USB của nó không?
Bro nào rõ trả lời giúp.

Xin cám ơn nqk mình không nghĩ ra chiêu này , để mình hỏi bác Tuấn xem sao .

TViX đọc được dữ liệu từ ổ DVD gắn ngoài qua cổng USB bác ạ. Với trường hợp không muốn lưu mấy cái DVD vào TViX qua PC như của bác thì bác có thể gắn ở DVD USB qua cổng USB của TViX rồi chơi bình thường :x

trankkla

Member

Bác Tuấn cho mình hỏi , khi nối ổ DVD bằng USB thì mình có thể chép các file trong dĩa DVD vào TVIX không ? hay là chỉ xem phim trên DVD thôi .CÁm ơn bác trước .

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn cho mình hỏi , khi nối ổ DVD bằng USB thì mình có thể chép các file trong dĩa DVD vào TVIX không ? hay là chỉ xem phim trên DVD thôi .CÁm ơn bác trước .
Chép bình thường bác ạ. Khi bác gắn ổ DVD bằng USB vào TViX, sau đó bác cho đĩa DVD vào ổ đó, thì khi đó TViX sẽ hiện ra tất các các file dữ liệu trong đĩa DVD đó và bác có thể thực hiện các lệnh sao chép bình thường ạ

trankkla

Member

ok,vậy là tốt rồi ,mình sẽ liện hệ với bác để lấy con TVIX 7000.

Sensation

Member

Cho hỏi luôn là chép vào bình thường kiểu file/folder hay là rip thành 1 file ISO vậy Tuấn ?

Bên trên