HD Sài Gòn - Niềm Vui Bất Tận

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: “Chào Ngày Mới" của HD Sài Gòn 2014

Chào buổi sáng cả nhà.

maison67

Well-Known Member

Bác Sơn khui Receiver mới ra xài tết chưa ?:D

A lị đóa sắm dzìa ..................... chưng mừ! Kakakkakaka :)):)):))

Cám ơn anh Đức và bác Thịnh rất nhiều! Bác Thịnh đã chở hàng về giúp mình nhận được trước 18g chiều qua!

Chiều, tối qua bận mê coi phim + nghe nhạc nên chưa khui thùng. Nay mở ra nghiên cứu, kết nối dây, xong xuôi chắc xếp lên kệ... trưng! Hihihic!:):))=)):D

tonytruong

Super Moderators

Chào cả nhà một ngày mới vui vẻ. :)

tonytruong

Super Moderators

Chào tất cả mọi người. Sáng giờ toàn coi phim và nghe ca nhạc của anh Trường chép.^:)^ Giờ đuối rồi, G9 cả nhà!:) Chúc all AE ngủ ngon!:-h

Đến hôm nay mới xem hả em.? Xem thế nào.? Đẹp rõ và âm thanh hay không nào.? :) ;))

tonytruong

Super Moderators

Gấu nhà mình làm thịt giò đầu đây bác ạ. Thích nấu nướng, bày trò , nhưng mà ở đây cửa nẻo đóng im ỉm tối ngày vì lạnh. Mỗi lần nấu đồ ăn thì cả nhà điều hôi rình mùi mỡ, tỏi, nước mắm. Cái mùi đó nó ám vào đầu tóc, áo lạnh, quần áo, mỗi lần đi ra ngoài thì phải kiểm tra, xịt nước Febreze đầy lên nhưng vẫn bị. Nhà thì nhỏ, nếu không làm riêng ra một cái nhà bếp tách riêng ra khỏi căn nhà mới hết mùi được

BX em khéo tay quá Hổ ơi, nhìn ngon quá, Thanks Hổ đã chia sẻ nhé. :) ;))

thinhkappa

Well-Known Member

Ngày xuân thăm nhau - Duy Trường & Quỳnh Dung (mkv)

[HIDE]
Link tải phim
[/HIDE]

Hạnh phúc đầu xuân - Hoàng Oanh & Trung Chỉnh (VOB)

[HIDE]
Link tải phim
[/HIDE]

Đám cưới đầu xuân - Thế Sơn & Tâm Đoan (mkv)

[HIDE]
Link tải phim
[/HIDE]

maison67

Well-Known Member

Đến hôm nay mới xem hả em.? Xem thế nào.? Đẹp rõ và âm thanh hay không nào.? :) ;))

Xem rất rõ và đẹp, âm thanh quá good luôn + DTS nữa, xem nghe đã lắm anh! Cám ơn anh Trường nhiều! Chờ anh Đức ship HDD mới về, down thêm một số link phim + chương trình ca nhạc mà các anh đã up lên lúc trước!^:)^^:)^

tonytruong

Super Moderators

H o a C h i m K é t

Khi ngắm nhìn những bông hoa này rất nhiều người đã lầm tưởng đây là những con vẹt tuyệt đẹp với cái đầu màu đỏ và bộ cánh màu hồng. Loài hoa mang hình con vẹt này có tên khoa học là Impatiens Psittacina, tuy nhiên người ta thường gọi chúng là Parrot Flower vì nhìn nghiêng, chúng giống như những con vẹt đang bay. Hoa này rất quý hiếm, chỉ mọc tại một khu vực nhỏ ở miền bắc Thái Lan (gần Chiangmai), Myanmar và bang Manipur phía đông bắc Ấn Độ.

Hoa con vẹt do nhà thực vật học người Anh, ông Joseph Dalton Hooker tìm thấy vào năm 1901. Ông Hooker tình cờ phát hiện ra loài hoa này ở Ấn Độ và đã mang hạt giống của nó về ươm thử ở Vườn Bách thảo Hoàng gia Kew ở London, tuy nhiên trải qua vài năm mà hạt vẫn không thấy nảy mầm. Hoa con vẹt rất khó để nhân giống, bởi chúng đòi hỏi loại đất trồng phải có một độ kiềm rất khắt khe thì hoa mới có hình dáng đẹp mắt của một con vẹt đang bay với 'bộ lông' màu hồng và xanh nhạt.

Hoa con vẹt đang đứng trước nguy cơ bị tuyệt chủng, chính vì vậy chính phủ Thái Lan đã cấm xuất khẩu hạt giống sang nước khác, họ sợ việc làm này sẽ ảnh hưởng tới sự sống của các cây hoa.

(ST)

Đẹp và giống chim két quá A.Lị ơi. :)

tonytruong

Super Moderators

Chào sáng sớm cả nhà. Chuẩn bị hành lý chiều về quê ăn Tết. Nao ghê. Chúc cả nhà có một năm mới vui tươi hạnh phúc gặp nhiều may mắn và thành công trong năm mới.

Chúc em có một chuyến đi về quê ăn tết vui vẻ cùng GĐ và thượng lộ bình an em nhé. :)

Abuabu

Chào nhà mới sáng cuổi tuần nắng đẹp

tonytruong

Super Moderators

Cám ơn anh Đức và bác Thịnh rất nhiều! Bác Thịnh đã chở hàng về giúp mình nhận được trước 18g chiều qua!

Chiều, tối qua bận mê coi phim + nghe nhạc nên chưa khui thùng. Nay mở ra nghiên cứu, kết nối dây, xong xuôi chắc xếp lên kệ... trưng! Hihihic!:):))=)):D

Mấy cái vụ Setup dây nhợ và cân chỉnh âm thanh này, em nên nhờ Vinh hoặc Thịnh cho nó lành nhé, em mà tự làm anh ko yên tâm rồi, muốn hay hơn thì mua sẵn một thùng Heiniken về vừa làm vừa lai rai thú vị lắm em, chúc mừng em có thêm một thành viên về đúng ngay dịp tết nhé. :)

Bên trên