HD Sài Gòn - Niềm Vui Bất Tận

ducphu

Well-Known Member
Ðề: “Chào Ngày Mới" của HD Sài Gòn 2014

Chào buổi tối cả nhà!
Hôm qua hứng quá làm luôn ba tăng liên tiếp, hôm nay làm việc, đuối quá!

minhbaxi

Active Member

Nhiễm HIV do bị lạm dụng khi đi học bơi
Chuyện đau lòng này xảy ra với một học sinh nam, đang học lớp 9 một trường trung học cơ sở ở Q.Tân Bình, TP.HCM. Cả cha mẹ em và bản thân em này đều khóc hết nước mắt khi được bác sĩ thông báo em bị nhiễm HIV.

Người cảnh báo về trường hợp này là bác sĩ Trương Hữu Khanh - tiểu ban nhi Ủy ban phòng chống AIDS TP.HCM, trưởng khoa nhiễm Bệnh viện Nhi Đồng 1, TP.HCM. Bác sĩ Khanh kể em học sinh này được gia đình đưa đến Bệnh viện Nhi Đồng 1 khám bệnh với triệu chứng ốm yếu, sốt, ho, các bác sĩ đã cho em xét nghiệm máu và kết quả dương tính với HIV. Được sự động viên, em học sinh này mới kể lại câu chuyện đau lòng xảy ra với mình. Khoảng tháng 10-2013, em được đi học bơi ở một hồ bơi trên địa bàn Q.Tân Bình. Ngay buổi học đầu tiên, khi em vào phòng thay đồ để đi về thì bị một thanh niên lạ mặt, dáng người cao to, khoảng 30 tuổi xông vào phòng, bịt chặt miệng em lại không cho la lên và lạm dụng em qua đường hậu môn. Hai buổi học tiếp theo, em cũng bị người lạ mặt này xông vào và làm chuyện tương tự nên đến buổi học cuối cùng, em sợ quá không dám đến hồ bơi mà trốn buổi học này.

Khoảng 5-6 tháng sau khi bị lạm dụng, em bắt đầu có biểu hiện ốm yếu, sốt, ho nên gia đình mới đưa đến Bệnh viện Nhi Đồng 1 và bác sĩ phát hiện em bị nhiễm HIV. Theo bác sĩ Hữu Khanh, quan sát em qua các buổi tham vấn cho thấy khả năng em bị nhiễm HIV do bị lạm dụng khi đi học bơi là có cơ sở chứ em không thể tự tạo ra câu chuyện bị lạm dụng này. Đến nay, gia đình em vẫn chưa báo với nhà trường biết về việc con mình bị lạm dụng khi đi học bơi và đã bị nhiễm HIV.

Bác sĩ Khanh còn cho biết tháng 8-2013, bệnh viện cũng tiếp nhận và xét nghiệm một sinh viên nam 19 tuổi bị nhiễm HIV và cũng cho biết bị lạm dụng tương tự như vậy ở một hồ bơi tại Q.12. Theo lời kể của nam sinh viên này, khoảng tháng 3-2013, khi đang là học sinh trung học phổ thông, em có đi bơi. Một lần, khi bơi xong, hồ bơi rất vắng, em vào phòng thay đồ và bị một thanh niên cao lớn, ở độ tuổi ngoài 30 bất ngờ xông vào phòng bịt miệng và lạm dụng qua đường hậu môn. Sau đó khoảng năm tháng, em bắt đầu xuất hiện triệu chứng nhiễm HIV và được xét nghiệm. Hiện sinh viên này đang được điều trị bằng thuốc ARV (thuốc kháng virút HIV) và sức khỏe ổn định.

Bác sĩ Hữu Khanh nói ông thật sự rất lo lắng vì không loại trừ có thể còn một vài em khác cũng đã bị đối tượng xấu lạm dụng tương tự. Nếu không lên tiếng cảnh báo thì có thể đã có em bị lạm dụng tương tự nhưng không dám nói với gia đình, không đến cơ quan y tế kịp thời để khi sức khỏe có vấn đề, xuất hiện triệu chứng HIV mới tới thì đã chậm trễ.

LÊ THANH HÀ

móa ơi AE cẩn thận ko nên cho con em đi bơi 1 mình nhé

thinhkappa

Well-Known Member

Nhiễm HIV do bị lạm dụng khi đi học bơi
Chuyện đau lòng này xảy ra với một học sinh nam, đang học lớp 9 một trường trung học cơ sở ở Q.Tân Bình, TP.HCM. Cả cha mẹ em và bản thân em này đều khóc hết nước mắt khi được bác sĩ thông báo em bị nhiễm HIV.

Người cảnh báo về trường hợp này là bác sĩ Trương Hữu Khanh - tiểu ban nhi Ủy ban phòng chống AIDS TP.HCM, trưởng khoa nhiễm Bệnh viện Nhi Đồng 1, TP.HCM. Bác sĩ Khanh kể em học sinh này được gia đình đưa đến Bệnh viện Nhi Đồng 1 khám bệnh với triệu chứng ốm yếu, sốt, ho, các bác sĩ đã cho em xét nghiệm máu và kết quả dương tính với HIV. Được sự động viên, em học sinh này mới kể lại câu chuyện đau lòng xảy ra với mình. Khoảng tháng 10-2013, em được đi học bơi ở một hồ bơi trên địa bàn Q.Tân Bình. Ngay buổi học đầu tiên, khi em vào phòng thay đồ để đi về thì bị một thanh niên lạ mặt, dáng người cao to, khoảng 30 tuổi xông vào phòng, bịt chặt miệng em lại không cho la lên và lạm dụng em qua đường hậu môn. Hai buổi học tiếp theo, em cũng bị người lạ mặt này xông vào và làm chuyện tương tự nên đến buổi học cuối cùng, em sợ quá không dám đến hồ bơi mà trốn buổi học này.

Khoảng 5-6 tháng sau khi bị lạm dụng, em bắt đầu có biểu hiện ốm yếu, sốt, ho nên gia đình mới đưa đến Bệnh viện Nhi Đồng 1 và bác sĩ phát hiện em bị nhiễm HIV. Theo bác sĩ Hữu Khanh, quan sát em qua các buổi tham vấn cho thấy khả năng em bị nhiễm HIV do bị lạm dụng khi đi học bơi là có cơ sở chứ em không thể tự tạo ra câu chuyện bị lạm dụng này. Đến nay, gia đình em vẫn chưa báo với nhà trường biết về việc con mình bị lạm dụng khi đi học bơi và đã bị nhiễm HIV.

Bác sĩ Khanh còn cho biết tháng 8-2013, bệnh viện cũng tiếp nhận và xét nghiệm một sinh viên nam 19 tuổi bị nhiễm HIV và cũng cho biết bị lạm dụng tương tự như vậy ở một hồ bơi tại Q.12. Theo lời kể của nam sinh viên này, khoảng tháng 3-2013, khi đang là học sinh trung học phổ thông, em có đi bơi. Một lần, khi bơi xong, hồ bơi rất vắng, em vào phòng thay đồ và bị một thanh niên cao lớn, ở độ tuổi ngoài 30 bất ngờ xông vào phòng bịt miệng và lạm dụng qua đường hậu môn. Sau đó khoảng năm tháng, em bắt đầu xuất hiện triệu chứng nhiễm HIV và được xét nghiệm. Hiện sinh viên này đang được điều trị bằng thuốc ARV (thuốc kháng virút HIV) và sức khỏe ổn định.

Bác sĩ Hữu Khanh nói ông thật sự rất lo lắng vì không loại trừ có thể còn một vài em khác cũng đã bị đối tượng xấu lạm dụng tương tự. Nếu không lên tiếng cảnh báo thì có thể đã có em bị lạm dụng tương tự nhưng không dám nói với gia đình, không đến cơ quan y tế kịp thời để khi sức khỏe có vấn đề, xuất hiện triệu chứng HIV mới tới thì đã chậm trễ.

LÊ THANH HÀ

móa ơi AE cẩn thận ko nên cho con em đi bơi 1 mình nhé
Bài này e cũng mới đọc bên zing.vn , thiệt là kinh khủng.

longdnl

Well-Known Member

Chào cả nhà buổi gần khuya, mới mần SN hội HDSG lần 2 với chú Vinh, a lủ và chú 10, tê càng luôn. \m/ Heheheeh

genzo1984

Well-Known Member

CHÀO BUỔI SÁNG CẢ NHÀ, CHÚC CẢ NHÀ MỘT NGÀY VUI VẺ VÀ THÀNH CÔNG$-)
CHÚC MỪNG SINH NHẬT HỘI HDSG:-bd CHÚC HỘI HDSG NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN VỮNG MẠNH >:D<

dangtu

Active Member

chào cả nhà buổi sáng tốt lành

longdnl

Well-Known Member

Chào buổi sáng 15/4! Chúc HDSG thêm 1 tuổi mới nhiều niềm vui hơn và thành công hơn.

maison67

Well-Known Member

Chào ngày mới tốt đẹp đến với AE HDSG!@};-:-bd:)

longdnl

Well-Known Member

Các sao Hollywood thú nhận từng nghiện ngập

Tôi từng sử dụng ma túy và giấu nó ở khắp mọi nơi để có thể dùng liên tục. Thậm chí tôi đã mang nó lên cả máy bay', Demi Lovato thổ lộ.

"Cô nàng rắc rối" Lindsay Lohan không còn xa lạ với những trung tâm điều trị cai nghiện. Lần cuối cùng Lindsay đi cai nghiện là vào tháng 3 năm ngoái. Ra khỏi trại, "nữ hoàng lắm chiêu" được mời tới phỏng vấn trong chương trình của Oprah Winfrey. Lindsay nói rằng cô sử dụng ma túy vì nó giúp cô uống được nhiều rượu và chơi thác loạn hơn: "Ma túy là một thứ không thể thiếu trong các cuộc nhậu nhẹt, tiệc tùng. Mọi người đều xài thứ này và tôi cũng vậy. Trong các cuộc ăn chơi của chúng tôi, ma túy luôn đi kèm với rượu".

Trong cuộc phỏng vấn trên tờ Access Hollywood, cựu ngôi sao Disney Demi Lovato đã tiết lộ cô từng nghiện ngập nặng ở tuổi 19 và phải đi cai tại trung tâm điều trị ở Illinois. Nữ giám khảo xinh đẹp của X Factor Mỹ chia sẻ: "Tôi từng sử dụng ma túy và giấu nó ở khắp mọi nơi để có thể dùng liên tục. Tôi không thể đi đâu nếu thiếu cocaine trong vòng 30 phút tới 1 tiếng. Thậm chí tôi đã mang nó lên cả máy bay".

Angelina Jolie được biết đến là một nữ diễn viên giàu lòng nhân ái và có một cuộc sống chuẩn mực. Tuy nhiên bà mẹ 6 con này từng có một quá khứ nổi loạn. Trong cuộc phỏng vấn hồi tháng 11/2011, cô thừa nhận từng sử dụng ma túy và chia sẻ về quãng thời gian tăm tối đó. "Tôi đã phải trải qua những tháng ngày khó khăn trong đời. Mọi người khó có thể tưởng tượng ra những việc ngu ngốc mà tôi làm. Thật may mắn là tôi đã vượt lên chính mình".

Nữ diễn viên "Gossip Girl", Leighton Meester kể về quá khứ nổi loạn trên tờ Allure: "Chúng tôi từng tiệc tùng thâu đêm với những DJ, ban nhạc, nhảy múa hát ca. Mọi người uống rồi say xỉn. Ma túy là thứ không thể thiếu. Bạn sẽ ngạc nhiên vì ai cũng dùng chúng. Đó là cuộc sống về đêm của chúng tôi".

Nàng "Thiên nga đen" Natalie Portman thừa nhận cô từng hút cần sa và "đập đá" khi còn học đại học: "Tôi từng hút cần sa khi còn đi học, nhưng nhiều năm nay tôi đã không đụng tới món đó. Tôi đã quá già rồi và cần một cuộc sống lành mạnh. Hàng ngày tôi đều lên giường đi ngủ từ lúc 10h tối", Natalie kể lại.

Nữ diễn viên người Mỹ Drew Barrymore cũng trải qua một quá khứ không mấy tốt đẹp. Cô từng dùng cocain khi mới 12 tuổi và phải đi cải tạo năm 14 tuổi. Cô tâm sự: "Tôi bắt đầu biết hút thuốc khi mới lên 9. Tôi biết việc đó là không phải nhưng thực sự là một trải nghiệm khó quên. Trải qua tất cả, tôi đã rút ra được bài học lớn cho mình. Bây giờ tôi vô cùng mạnh mẽ và tự hứa sẽ sống tốt".

Trưởng nhóm Maroon 5 Adam Levine đã thề bỏ thuốc sau khi có một trải nghiệm đáng sợ khi mới vào nghề. Adam kể: "Chúng tôi từng tới một khu xập xệ trong thành phố và dùng chất kích thích. Đó là đầu tiên và cũng là lần cuối cùng chúng tôi uống loại thuốc đó. Nó khiến chúng tôi hành động như những người điên".

Ngôi sao phim "Người nhện", James Franco thú nhận trên tờ USA Today rằng anh từng hút cần sa nhưng đã bỏ nó từ rất lâu. Anh chia sẻ: "Mọi người vẫn thường bàn tán rằng tôi có vấn đề và cho rằng tôi dính đến ma túy. Nhưng sự thật là hiện giờ tôi hoàn toàn khỏe mạnh và không biết đến ma túy là gì".

Tài tử điện ảnh George Clooney cũng thừa nhận có một quá khứ không mấy ngoan ngoãn. "Gã đầu bạc điển trai" từng sử dụng ma túy và hẹn hò với vô số các người đẹp. Ông chia sẻ trên Hollywood Reporter: "Thật may tôi biết đâu là điểm dừng. Tôi chưa từng có ý định trở nên nghiện ngập".

Ít ai biết được rằng, chàng "Người sắt" hào hoa Robert Downey JR từng chìm đắm trong ma túy. Từ năm 1996 tới năm 2003, anh liên tục bị bắt vì tội sử dụng và tàng trữ chất cocaine. Robert cho biết năm 8 tuổi, chính người cha nghiện ngập đã "hướng dẫn" anh dùng ma túy lần đầu tiên. Mãi đến năm 2010, sau khi cai nghiện thành công, nam diễn viên mới tìm lại được ánh hào quang cho cuộc đời mình.

Trần Quỳnh

Theo ngoisao

ducphu

Well-Known Member

Chào buổi sáng cả nhà; Chúc anh em một ngày vui vẻ!

Bên trên