HD Sài Gòn - Niềm Vui Bất Tận

tonytruong

Super Moderators
Ðề: “Chào Ngày Mới" của HD Sài Gòn 2014

Theo em biết thì ở đà lạt ko có máy lạnh mà chỉ có máy nóng thôi.Mà máy nóng khách phải tự trang bị mang theo, chứ ko có sẵn.:D

Chính xác,hôm tui6 anh ra ĐL nhậu chọc mấy tay ngoài đó,ở đây dịch vụ kém,ở KS gì mà chẵng có máy lạnh ngộ vậy.? thế là cả đám ầm ầm cười lên,nói anh là nói hay thì lên ly làm uống chết mồ luôn kakakakaka :)) cho chừa cái tội chê nè kakakaka :)) ;)) =))

tonytruong

Super Moderators

Mới đi lên An Giang về, ghé nhà bạn đó giờ mới biết nó khủng đến vậy :-h

Toàn hàng cổ:-h

Nhà bạn em giống Anh Mười Kỳ của chú Long thế,nhìn mà thèm.Thanks for share. :) :-bdO:)

rita

Well-Known Member

Híc. Cái avr mới chưa về mà đã lỗi thời rồi. Lại sắp phải nâng cấp lên x5100 rồi.
Anh mà post link lên là bị chảm đầu tiên á kakakak :)) lúc mới kéo được 4MB/s giờ còn hơn 1MB chắc kéo đuối luôn, mới đây mà đã 83 Mem kéo rồi khiếp thiệt. ;) ;)

1 Seeder | 83 Leecher

P/s Cái phim này âm thanh TrueHD 7.1 Atmos đánh thì thôi rồi lượm ơi kakakaka :)) ;)) =))
AT ơi A có thể kéo giùm em phim step up 3d iso kg, em kiếm hoài mà link die hết rồi, nếu torrent có thì làm cách nào để kéo được, em chưa biết xài torrent như thế nào hết. Cám ơn !

tonytruong

Super Moderators

Híc. Cái avr mới chưa về mà đã lỗi thời rồi. Lại sắp phải nâng cấp lên x5100 rồi.

AT ơi A có thể kéo giùm em phim step up 3d iso kg, em kiếm hoài mà link die hết rồi, nếu torrent có thì làm cách nào để kéo được, em chưa biết xài torrent như thế nào hết. Cám ơn !

step up 3d nào em.? 1-2-3-4 .?

truonghd

Well-Known Member

Bữa a có nói e lấy con 5100 mà

rita

Well-Known Member

step up 3d nào em.? 1-2-3-4 .?
Hay là A chỉ em kéo bằng torrent đi vì em đang sưu tầm mấy phim 3d mà em thích nếu step up có 3d thì em kéo hết từ 1-4. Em vào trang nào của torrent để kéo cái này vậy A.

tonytruong

Super Moderators

Em thấy cái này rồi giờ phải làm sao đây mấy Anh !

Phim này anh nghĩ em không cần phải kéo đâu em,chủ nhật of ra quán Phúc 3D coppy nhanh và tiện hơn em à, link này em đưa đâu có down được. :) ;)

rita

Well-Known Member

Ý này hay nè ! Nhưng 1 phim 33Gb ra quán A Phúc chép bao giờ mới xong, em tính tập tành vào chơi torrent AT hướng dẫn em tham gia với.
Phim này anh nghĩ em không cần phải kéo đâu em,chủ nhật of ra quán Phúc 3D coppy nhanh và tiện hơn em à, link này em đưa đâu có down được. :) ;)

tonytruong

Super Moderators

Cáp quang biển AAG được khôi phục 100% lưu lượng vào ngày 1/10

Ngày 23/9, đại diện FPT Telecom cho biết đến 1 giờ ngày 1/10, sự cố tại tuyến cáp quang biển AAG (Asia Gateway Pacific) sẽ được khắc phục hoàn toàn. 100% kênh truyền dẫn từ Việt Nam đi quốc tế qua tuyến cáp này sẽ được khôi phục.

Internet Việt Nam đi quốc tế dự kiến sẽ được khôi phục vào ngày 1/10​

Theo lộ trình, vào 17 giờ ngày 26/9, tàu sửa chữa sẽ đến vị trí cáp lỗi. Tàu bắt đầu hàn cáp vào 19 giờ ngày 28/9 và đến 1 giờ sáng ngày 1/10 thì cáp sẽ được hàn nối xong.

Tới khoảng 4 giờ sáng ngày 1/10, đơn vị bắt đầu chôn cáp. Công tác sửa chữa được kết thúc vào 6 giờ ngày 3/10.

Như vậy, việc khắc phục sự cố tại tuyến cáp quang biển này sẽ được hoàn thành sớm hơn 3 ngày so với thông báo trước đó của đơn vị điều hành AAG. Lý do là bởi thời tiết thuận lợi và cơ quan chức năng của Hong Kong cho phép tàu hàn cáp vào lãnh hải sớm.

Trước đó, vào 23 giờ 41 phút ngày 15/9 đã xảy ra sự cố khiến tuyến cáp quang biển quốc tế AAG bị lỗi cáp trên đoạn cáp S1I, cách trạm cập bờ Hong Kong 64 km. Sự cố này khiến lưu lượng của các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông tại Việt Nam đang khai thác trên tuyến này đều bị ảnh hưởng, trong đó có FPT Telecom.

Ngay sau đó, các doanh nghiệp khai thác dịch vụ trên tuyến cáp đã lập tức triển khai nhiều biện pháp để hỗ trợ người dùng trong việc truy cập Internet quốc tế. Bản thân FPT Telecom đã sử dụng các tuyến cáp đất liền để chuyển tiếp lưu lượng AAG bị ngừng hoạt động nhằm giảm thiểu ảnh hưởng tới khách hàng.

Được đưa vào sử dụng cuối năm 2009, AAG là hệ thống cáp quang biển dài 20.000km, dung lượng thiết kế đạt đến 2 Terabit/giây, kết nối trực tiếp khu vực Đông Nam Á với Mỹ. Ngoài ra, AAG còn có thể kết nối đến Australia, Ấn Độ, châu Âu và châu Phi thông qua điểm cập bờ của hệ thống. Điểm cập bờ ở Việt Nam của hệ thống cáp quang biển quốc tế này tại thành phố Vũng Tàu.

Theo Vietnamplus

tonytruong

Super Moderators

Ý này hay nè ! Nhưng 1 phim 33Gb ra quán A Phúc chép bao giờ mới xong, em tính tập tành vào chơi torrent AT hướng dẫn em tham gia với.

33GB trong khi em ngồi Off gời Tuấn nó coppy chút là xong chứ lâu gì. :) còn khi em chơi toreent phải có ai có điểm invite em vô,sau đó em còn phải bỏ tiền để mua Acc Vip hay ai đó cho em điểm để trở thành Acc Vip mới có thể down được, và khi em down xong thì còn phải để trong máy up share lại cho người khác ít nhất là 1 tuần, chứ em mà xóa liền là bị ban nick ngay lập tức, nói chung phức tạp lắm...lắm để máy chạy liên tục ổ HDD trong máy của em dễ die, thích thì chơi Chủ nhật này ra Phúc 3D anh hướng dẫn cụ thể chứ không giải trình trên này em không hiểu đâu. :)

Bên trên