HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

Thái Nguyên đông vui quá xá, vừa hái chè vừa ngắm bánh bao là sướng nhất :))

tuanhuongtn

Active Member

Mình còn cài thêm cái ứng dụng gì đó chặn quảng cáo trên Youtube nữa, hiệu quả ra phết.

Thôi mà Miu, văn phong mỗi người 1 khác nhau, vui vẻ là chính mà, miễn đừng quá đà.
Mầu chữ cũng không quá quan trọng, cỡ chữ thì theo Nội quy là không được lớn hơn 4 toàn bài viết.

Đã tham gia diễn đàn HD thì nó phải là full 1080p or 720p chứ, cứ nhì nhằng VCD thế này thì nhức mắt lắm :))

tuanhuongtn

Active Member

Chào anh em HD Thái nguyên. Mình cũng sinh ra và lớn lên ở TP Thái Nguyên (P Phan Đình Phùng & Đồng Quang). Tuy nhiên chuyển đi cũng đã lâu rồi. (1988). Hiện mình ở SG

Mình học K39 Lương Ngọc Quyến.

Có gì anh em giao lưu nhoen.

Xin chào một người con của Thái Nguyên xa quê hương =D>

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Thái Nguyên đông vui quá xá, vừa hái chè vừa ngắm bánh bao là sướng nhất :))
Mi thì nào có biết chè đâu mà đòi ăn bánh bao :D
Có chăng chỉ giỏi hái "Bưởi" thoai :)))

pioneer700

Hôm qua cụ đi hái chè
Có thằng bỏ mẹ nó ... nó đè cụ ra ....:))

hbp123hbp

Member

Các bác cho e hỏi hiện tại dàn loa nhà e là 7.1 nhưng do phòng quá nhỏ nên có thể "biến" 7.1 thành 5.1 đc ko ?

Newbie_SG®

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi hiện tại dàn loa nhà e là 7.1 nhưng do phòng quá nhỏ nên có thể "biến" 7.1 thành 5.1 đc ko ?

Dĩ nhiên là được nếu như Receiver có khả năng downmix từ 7.1 kênh xuống 5.1 kênh.

Thực ra thì đâu có liên quan chuyện phòng nhỏ. Phòng nhỏ thì mở volume nhỏ xuống thôi :-j

invisible9x

Táo Tàu

Dĩ nhiên là được nếu như Receiver có khả năng downmix từ 7.1 kênh xuống 5.1 kênh.

Thực ra thì đâu có liên quan chuyện phòng nhỏ. Phòng nhỏ thì mở volume nhỏ xuống thôi :-j

Bác nói chuẩn, mà đúng ra để thưởng thức âm thanh 7.1 thì phòng nhỏ mới phê, nhưng đừng nhỏ quá :D

hbp123hbp

Member

Bác nói chuẩn, mà đúng ra để thưởng thức âm thanh 7.1 thì phòng nhỏ mới phê, nhưng đừng nhỏ quá :D
Với lại cái phòng nhà e ngày trước ko hiểu biết nên lắp sai, bây h lại lắp lại ngại lắm ! E muốn âm thanh đầu ra thành 5.1 đc ko vậy ?

binhhc

Moderator

Với lại cái phòng nhà e ngày trước ko hiểu biết nên lắp sai, bây h lại lắp lại ngại lắm ! E muốn âm thanh đầu ra thành 5.1 đc ko vậy ?
Bạn nên tự tìm hiểu trên mạng về sơ đồ lắp đặt, cách đấu dây,.... rồi tự mình làm, khi làm xong thưởng thức thành quả nó mới khoái. \m/
(hệ thống của bạn đang là 7.1 nếu muốn về 5.1 thì đơn giản nhất là bỏ luôn 1 đôi loa Sur back đi cho gọn và tiện :D, âm thanh phim hiện nay chủ yếu cũng chỉ là 5.1 mà thôi)

ilVietnam

Well-Known Member

Thái Nguyên ăn sáng có những gì bác chủ nhở :))

Newbie_SG®

Well-Known Member

Bác vào mục setup của receiver, đặt hai loa surround back là none. Receiver sẽ tự down mix xuống còn 5.1

Bên trên