[HD1.vn] Phong cách chơi phim HD - dàn HD của HanoiHD (nay là HD1.vn) ver2

hd1vn

Member
Ðề: [HD1.vn] Phong cách chơi phim HD - dàn HD của HanoiHD (nay là HD1.vn) ver2

Như mình đã trao đổi với Chủ TOPIC thì

Cách quản lý phim này rất tỉ mỉ và kỳ công và rất phù hợp với việc kinh doanh chép phim hoặc kinh doanh chiếu phim. Khách đến cầm Catalog lựa chọn phim mình thích rồi yêu cầu Copy hoặc chiếu xem. Do đó các thương gia kinh doanh phim và cafe HD nên tham khảo và học tập.

Còn anh em nào tại gia cứ thử ngồi gõ lại tên cho đống phim vài nghìn thư mục, search trên mạng, lưu, copy và paste từng cái logo vào word để tạo Catalog, rồi gõ excel, in catalog màu và dán nhãn ổ thì không đủ thời gian đấy.

Không có thời gian thì cứ quẳng hết vào ổ cứng rồi dùng phần mềm nó tự nhận diện, download mọi thứ cần thiết và tạo catalog cho mình thôi

Mình làm thử 1 cái so sánh nhỏ này cho mọi người xem qua thử

rất cảm ơn bác , thật ra đúng là bọn em kinh doanh thật cách trên chỉ là tham khảo , còn thật sự ngoài việc khách hàng sẽ đc bọn em quản lý thủ công , mỗi lần copy phim HD sẽ đc bọn em in list như vậy bọn em quản lý khách hàng trên trang chủ , khách hàng có thể chọn phim HD ngay trên trang chủ và alo số đơn hàng cho bọn em và alê hấp .. phim đến tay . khách hàng sẽ đc lưu trữ để quản lý phim , sẽ ko bao giờ bị trùng phim copy rồi . nhanh gọn thuận tiện như bác đã so sánh ở trên . cám ơn bác

HD Beginner

Ngoài việc tạo thủ công. Bắc cũng nên nghiên cứu các phần mềm cho phép làm việc này. Thường thì mọi thông tin về phim ảnh được lưu trong các CSDL phần mềm lớn trên thế giới. Để có thể lấy được thông tin từ CSDL này về thì ta phải tiến hành chuẩn hóa thư mục chứa phim để phần mềm chuyên dụng gửi thông tin lên CSDL và lấy thông tin về. Dữ liệu sẽ được chuẩn hóa và có thể hiển thị trên XBMC (MAC,Windows) WMC (Windows), HDP (TVIX...)...vv Như vậy phim của em sẽ có thế mạnh cạnh tranh hơn hẳn các phim của các nhà KD khác cung cấp.

Khách mua phim của em về là hiển thị theo Poster và có thông tin mô tả luôn, ko chỉ hiển thị theo thư mục thông thường nữa.

Với 50 TB của em anh nghĩ chắc phải chạy khoảng 1 tuần 24/24h mới lấy hết được thông tin từ IMDB. Cố gắng lấy hết vì lấy sẽ rất hay.Vì phần mềm chuyên dụng Media Center Master chỉ cần làm việc với thu mục. Nên anh đã viết 1 bài hướng dẫn cách tạo thư mục rỗng để phần mềm này lấy thông tin và lấy CSDL từ IMDB về, sau đó đẩy vào thư mục rỗng đó. Khi đó chỉ cần bắn phim vào là xong...

Có gì trao đổi thêm với anh qua IM nhé.

ProSkyR

Well-Known Member

Bác hd1vn ơi, chỗ bác có cho copy phim ko, sry e hỏi hơi ngoài lề :D

hd1vn

Member

Xin lỗi anh em, bài post phía trên là của nhân viên của em, em (Bắc) hoàn toàn không có ý định quảng cáo bán bung gì trong đây cả. Chỉ bảo nó up bài bên quảng cáo, nó lại rỗi việc vào đây chém gió.
Cụ thể chi tiết về cách tập hợp dữ liệu có lẽ em sẽ trình bày trực tiếp trước anh em trong phần hội thảo của HDvietnam ở triển lãm Vân Hồ sắp tới, mong là sẽ thỏa mãn được anh em!

Thực chất từ trước đến nay em vẫn dùng phần mềm mymovies cho việc tập hợp dữ liệu tự động sau đó mới kiểm tra và chỉnh sửa lại!

hd1vn

Member

Hi hi, cái template em dùng chính là thằng Peggie ngay trong trang chủ của TViXie, chỉ có cái tên cửa hàng là em phải add thêm vào cho gọi là có tí dấu ấn thôi!
Em có kinh doanh mảng HD nhưng chủ yếu là để phục vụ đam mê phim HD, vốn có từ lâu lắm rồi (Em chơi HD và có những định hướng biên tập sắp xếp như thế này từ trước khi HDvietnam ra đời cơ). Mãi gần đây nó mới có những thành công đáng để khoe với anh em!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hd1vn đã nhận lời tham gia hội thảo thực hiện trình diễn đề tài "Phong cách chơi phim HD". Anh em sẽ được tận mục sở thị vào chương trình hội thảo HD nâng cao vào buổi chiều 18/7/2010 tại đây. Đừng bỏ lỡ cơ hội anh em nhé.

Thay mặt anh em HDvietnam, cảm ơn hd1vn về những đóng góp chia sẻ của bạn.

HD Beginner

hd1vn đã nhận lời tham gia hội thảo thực hiện trình diễn đề tài "Phong cách chơi phim HD". Anh em sẽ được tận mục sở thị vào chương trình hội thảo HD nâng cao vào buổi chiều 18/7/2010 tại đây. Đừng bỏ lỡ cơ hội anh em nhé.

Thay mặt anh em HDvietnam, cảm ơn hd1vn về những đóng góp chia sẻ của bạn.

Vì HDVN1 đã tham gia rồi, chủ đề cũng tương tự, nên có khi mình xin rút bài hội thảo về quản lý sắp xếp phim HD nhé bác CHIP. Mình là cá nhân, ko phải kinh doanh nên không đủ thời gian cũng như các trang thiết bị để Demo được. Cách mình quản lý phim cũng khác..

Chỉnh sửa lần cuối:

savvy

Quá đỉnh bạn ơi \m/

heartchangcocdn

ban oi lam sao de dwoload nhanh duoc minh dwload ma cham wa

heartchangcocdn

chao dong huong, cho minh hoi ti nha, lam the nao de dwload nhanh duoc vay, minh dwload ma co vai kb thoi a, lam sao day dong huong chi cho voi

Mju HD

Bác công phu thật, pro nữa...
Ngưỡng mộ bác....

chếtđieyêu

tuyệt vời, một thư viện phim số đúng nghĩa :D

CatOhCat

Bác đã đầu tư thời gian công sức vào việc phân loại như thế, bác đã có phương án back-up nào cho ổ cứng? Vì ổ cứng HDD không như băng từ hay dvds, tuổi thọ chỉ tầm dưới 10 năm (nếu ko dùng làm gì). Nếu dùng xem phim liên tục thì hdd có thể ra đi bất cứ lúc nào :-SS

sunset_309

Well-Known Member

rất chi là pờ zồ ;)) rất thik gọn gàng kiểu này

sunset_309

Well-Known Member

Bác đã đầu tư thời gian công sức vào việc phân loại như thế, bác đã có phương án back-up nào cho ổ cứng? Vì ổ cứng HDD không như băng từ hay dvds, tuổi thọ chỉ tầm dưới 10 năm (nếu ko dùng làm gì). Nếu dùng xem phim liên tục thì hdd có thể ra đi bất cứ lúc nào :-SS

e nghĩ cái khoản này khó :)) back up sao nổi @___@ trừ t/h thấy bad rùi là nhanh tay cứu tạm vài phim :((

hoanglz

Up dùm Bắc sau vụ lùi xùi tên miền. Chuyện cũ đã qua, có thể đây là cơ hội phát triển mới....................

Bên trên