HDD định dạng NTFS hay FAT32

tndt06

Member
Chào các bạn, mình cũng đang tập tễnh bước vào con đường đau khổ là: chơi HD. Có một điều mình muốn hỏi các bạn,mình mới mua 1 đầu WD TV và 1 ổ đĩa cứng mới như vậy mình nên format HDD theo đinh dạng NTFS hay FAT32. Rất monh hồi âm cũa các bạn.

VN168

Ðề: HDD định dạng NTFS hay FAT32

Bây giờ ít ai dùng Fat32 nữa, NTFS đi !

dragonlee

Well-Known Member

Chào các bạn, mình cũng đang tập tễnh bước vào con đường đau khổ là: chơi HD. Có một điều mình muốn hỏi các bạn,mình mới mua 1 đầu WD TV và 1 ổ đĩa cứng mới như vậy mình nên format HDD theo đinh dạng NTFS hay FAT32. Rất monh hồi âm cũa các bạn.

Bạn nên format theo định dạng NTFS thì mới chứa được file trên 4G bạn à :)

OneClick

Member

Bạn chắc chắn phải chuyển qua NTFS rồi, vì NTFS mới lưu được files phim HD lớn hơn 4G. FAT32 khi copy files lớn hơn 4G máy sẽ báo ổ cứng full mặc dù ổ cứng bạn dung lượng free dư sức lưu file đó.
Chúc bạn thành công

tndt06

Member

Cám ơn tất cả các bạn, bây giờ thì mình hiểu rồi

ngocdung21

Active Member

chơi HD thì 90% đều trên 4GB rồi sao có thể FAT32 đc

NamBacvn

Các bác đào mộ cổ giỏi thế. Từ năm 2009 còn lôi lên được.

vistech

bác nên dùng chuẩn NTFS vì bây giờ nhiều file film có dung lượng lớn hơn 2GB còn FAT 32 không hỗ trợ đâu

hbc

Moderator
Máy bác trên không có font tv nhưng sao không có ký tự nào mà cũng post được bài lạ nhỉ?

mrdat_computer

FAT32 e nhớ hình như chỉ hỗ trợ FILE <4G, dùng NTFS đi bác,,,

xem phim HD mà định dạng HDD theo định dạng FAT 32 là thất bại. Phim HD toàn trên 4GB mà định dạng FAT32 không cho chứa file nào vượt quá 4GB

Bên trên