HDD ngoài hay hdd trong

Maddie

E đang phân vân ko biết nên mua 1 cái hdd box ở ngoài hay mua 1 cái hdd loại gắn trong máy tính.Tiền mua thì ko thành vấn đề, loại nào thì copy film tốc độ nhanh hơn hả các bác

Maddie

Ðề: HDD ngoài hay hdd trong

Ý em hỏi là HDD gắn ngoài và gắn trong, cái nào copy dữ liệu tốc độ nhanh hơn ạ

Làm 1 cái HDD và 1 box bao giờ chán dùng di động thì tháo ra gắn trong.
Nếu ko mang đi lại nhìu thì lấy 7400rpm cho tốc độ nhanh còn mang đi lại nhìu thì làm cái 5400rpm cho ổn định
Hum trước e được thèng bạn tư vấn cho như thế :d

nino

Member

Làm 1 cái HDD và 1 box bao giờ chán dùng di động thì tháo ra gắn trong.
Nếu ko mang đi lại nhìu thì lấy 7400rpm cho tốc độ nhanh còn mang đi lại nhìu thì làm cái 5400rpm cho ổn định
Hum trước e được thèng bạn tư vấn cho như thế :d
đi lại nhiều thì phải mua cái tốc độ thấp à? nghe thấy lạ quá trời@-)

yougood

Member

Nếu dùng SATA (trong) hay eSATA thì tốc độ giống nhau. Còn IDE/SATA (trong) thì nhanh hơn USB 2.0 ngoài....USB 3.0 hay Firewire kô biết

gaffer

Đương nhiên là HDD gắn trong nhanh hơn rồi. Với Sata 3Gbit/s, ổ gắn trong có thể đạt tốc độ đọc ghi thực tế trung bình khoảng 80-90MB/s, trong khi ổ gắn ngoài qua giao tiếp USB max khoảng 20-30MB/s, nếu giao tiếp qua firewire thì cũng tầm đó.

lemis

HDD box gắn ngoài quá là tiện, thích phim nào của thằng bạn thì cứ vác ổ qua mà cóp, DH cafphe có phim mới à? mang qua xin cóp cái... hoặc down xuống máy tính chùa (CQ, net...) lại cóp vào ổ mang về xem. Theo ý em, HDD ngoài là hơn vì đỡ lằng nhằng cho việc dây nhợ và tháo lắp case.

Với em HDD cắm trong, nếu bác muốn vác đi vác lại, thì cần thiết phải mua một thiế bị đọc nữa (dock) giá khoảng 750k. Cồng kềnh lắm. Thêm nữa, xem phim HD thì bác đếch cần quan tâm tới vòng quay của ổ cứng làm gì, em xem trên usb cũng mượt mà.

manhthang

Huyền Thoại

Dùng HDD gắn ngoài tiền hơn, vì lúc nào không cần thì tắt điện cho HDD đỡ phải quay vô ích. Khi cần lại có thể mang đi mang lại được. Khi mua nhớ mua loại có cả giao tiếp esata và USB cho tiện dùng.
Với giao tiếp esata thì gắn ngoài hay trong đều có tốc độ như nhau thôi. Mua box Icydock chẳng hạn là được tặng kèm luôn 1 cái esata bracket dùng được cả với mainboard không có cổng esata.

mph2k5

Dùng HDD gắn ngoài tiền hơn, vì lúc nào không cần thì tắt điện cho HDD đỡ phải quay vô ích. Khi cần lại có thể mang đi mang lại được. Khi mua nhớ mua loại có cả giao tiếp esata và USB cho tiện dùng.
Với giao tiếp esata thì gắn ngoài hay trong đều có tốc độ như nhau thôi. Mua box Icydock chẳng hạn là được tặng kèm luôn 1 cái esata bracket dùng được cả với mainboard không có cổng esata.

Em chưa hiểu cái dòng in đậm lắm, main kô có cổng eSATA thì cắm vào chỗ nà bây giờ ạ ~X(~X(
@: Tại con Laptop cùi của em kô có cổng eSATA nên mới thắc mắc vậy !

mph2k5

À em hiểu rồi, vừa xem mấy cái hình trên mạng là ra liền, hóa ra nó có 1 jack cắm vào main, còn lại là 1 cổng esata, dùng thế này chỉ đc cho desktop kô có esata chứ laptop kô có esata thì lắp vào đâu bây giờ nhỉ ... ôi đến phải đổi cái máy khác thôi.

Bên trên