HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Haihard

Member
Ðề: HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

@Bác Tùng giao
Bác không có nhu cầu dùng thì gửi lại em em thanh toán lại cho bác. Có vấn đề gì đâu mà bác lôi tuổi tác ra vậy bác. Trên diễn đàn có thấy chỗ nào ghi tuổi tác của bác đâu. Em thì ghi rất rõ ràng đấy ạ. Em còn trẻ lắm chắc tuổi cháu bác thôi.
1. Nếu bác không bằng lòng thì vấn đề rất rõ ràng ở đây là chiếc HDD bác gửi về cho em khi cắm vào máy vẫn nhận đủ 1500Tgb. Có sự chứng kiến của mấy anh em Hải Phòng cũng đến lấy HDD. Về nguyên tắc bảo hành em có đủ quyền hạn để không bảo hành cho bác.
2. Em không biết hệ thống của bác ra sao và cách bác sử dụng hệ thống của mình thế nào thế nhưng có một điều khi bác gửi hàng để bảo hành nói chung thì không có một đại lý cung cấp nào thanh toán tiền chuyển hàng cho bác cả. Trong vấn đề này em cũng không ngoại lệ.
3. Vấn đề nữa về thời gian chuyển hàng em đã nói rõ nếu không lấy dữ liệu thì sẽ chuyển rất nhanh. Đa số là trong khoảng 24h vì cách biệt địa lý.
4. Bao giờ cũng ưu tiên khách hàng chuyển tiền trước để khuyến khích đỡ mất phí chuyển tiền (Khi chuyển kiểu này em luôn phải bù tiền chuyển tiền cho khách hàng bởi vì Tín Thành họ thu 37k cho một lần chuyển tiền vì lý do là đến tận nhà thu tiền của khách. Trong khi em chỉ cộng thêm có 20k)
5. Thời điểm mà bác mua hàng giá HDD 1.5 chỉ có 2.400.000 VND thế nhưng thời điểm mà em gửi hàng đổi cho bác giá là 2.500.000 VND. Nếu đúng tiêu chuẩn về bảo hành hàng hóa của nhà phân phối thì ai là người thiệt thòi đây.
Và cuối cùng là nếu bác không còn nhu cầu sử dụng thì bác chuyển lại cho em em hoàn tiền lại cho anh. Đơn giản vậy. Có rất nhiều anh em đang cần hàng. Bác có thể đi chỗ khác mua cũng được.

quanghaiphong

Well-Known Member

pác Tùnggiao thân mến!em xin mạn phép có một vài nhời như sau:
1.ko có vụ 1,5T lại thành 500g đâu pác(thằng bạn em nó bán nhiều quá nên LÚ đấy mà)
2.Cu Hải cũng chỉ có trên 300g karaoke thôi pác à,nó trót nổ rồi thì bác mở lòng hải hà đi bác
3.Về tiền nong và cách thanh toán + thời hạn giao hàng thì nó vừa lú lẫn lại vừa chây lì (đến em cách nhà nó 300m mà 1 tuần sau mới có hàng) chứng tỏ là nó ưu tiên các pác ở xa trước.
4.Về seri em chắc rằng chả cái nào giống cái nào đâu,hàng mình có lấy tận nhà máy nó đau cơ chứ,hàng xách tay thì tem lung tung lẫn lộn,còn nhập qua đại lý bên Thái hoặc TQ thì phải có tem HQ rồi(cụ tổ thằng TQ cũng chưa làm giả được ổ 1,5 đâu pác à)
5.Note:cu Hải nên có môt vài lời với các bác nhé

Tiện thể bác nói việc này em đọc thấy nó lạ lạ nên có thắc mắc :

1- Xin hỏi anh về đường nào mà Hải Quan có quyền bóc ra dán tem họ vào vậy ??? Theo cái kiến thức cùi bắp của em thì hàng qua HQ thì có tờ khai xuất nhập khẩu chứ làm gì có chuyện ... khui từng cái ra dán tem :D :D .
2- Nếu thực sự hải quan dán tem họ vào tại sao không dán tem tiếng VIỆT mà đi dán TIẾNG TÀU ??
3- Nếu đã có thuế ( vì đóng thuế HQ và HQ đã ... dán tem chứng nhận ) vui lòng cho hỏi là hàng có thể xuất VAT được không ???

=> Trên này có thể có nhiều anh em chưa biết về xuất nhập khẩu nhưng nói cái kiểu này thì thua ...

Tem thế nào là việc của họ :d
còn nếu bác ko tin đống hdd của bác HAIHARD thì mời bác bay ra bắc 1 chuyến để mục sở thị tờ hóa đơn đỏ của bác ý <:p

=>à con cái hdd của em mua của bác h em khôi phục lại ít dữ liệu bị mất mà nó cứ báo lỗi hoài nè bác.Mà em thấy lô HDD của bác bán trước là 3 năm là lô ko có lỗi vậy lô 5 năm này là có lỗi hả bác =:)

.Còn cái đầu bọc DVI và miếng nhựa bảo vệ cổng crossfire của cái card em gửi bác đó,bác gửi lại em chưa vậy?????? :-/

TanDoanh

còn nếu bác ko tin đống hdd của bác HAIHARD thì mời bác bay ra bắc 1 chuyến để mục sở thị tờ hóa đơn đỏ của bác ý <:p

=>à con cái hdd của em mua của bác h em khôi phục lại ít dữ liệu bị mất mà nó cứ báo lỗi hoài nè bác.Mà em thấy lô HDD của bác bán trước là 3 năm là lô ko có lỗi vậy lô 5 năm này là có lỗi hả bác =:)

.Còn cái đầu bọc DVI và miếng nhựa bảo vệ cổng crossfire của cái card em gửi bác đó,bác gửi lại em chưa vậy?????? :-/

- EM XIN PHÉP KHẴNG ĐỊNH LÀ VIỆC HQ DÁN TEM BÁC NÓI LÀ KHÔNG CÓ . NẾU BÁC CHỨNG MINH ĐƯỢC CÓ EM XIN PHÉP MUA VÉ MÁY BAY TỪ TRONG HCM RA ĐÓ CHỈ ĐỂ COI CÁCH HỌ LÀM RỒI BAY VỀ THÔI

Hi hi , em không cần phải sở thị hóa đơn gì cả. Nếu có hóa đơn đúng giá này em xin phép mua 100 ổ( hoặc có nhiu mua nhiu ) về bán cho các cty khác vì HDD em còn có vài ba cái bán lẻ thôi ah ...

- Còn việc cái HDD bên mình bán có bị gì mình chịu hoàn toàn trách nhiệm . Cứ gửi vào cho mình kiểm tra . Nếu thật sự có lỗi thì mình sẽ GỬI 1 HDD NEW 100% NGUYÊN SEAL NHÀ SẢN XUẤT - TRÙNG SERIAL TRÊN SEATOOL VÀ TRÊN MARK VÀ ĐẶC BIỆT LÀ KHÔNG CÓ 1 CON TEM CHINA NÀO CẢ !!!!

- CẢM ƠN BÁC ĐÃ GỬI VÀO BẢO HÀNH 1 CÁI VGA SỬ DỤNG HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG - E SỬ DỤNG 4-5 NGÀY NAY KHÔNG CÓ VẤN ĐỀ VÀ GỪI RA LẠI CHO BÁC TỐN TIỀN SHIP CỦA EM . HÀNG GỬI RA LẠI THÌ XÁC NHẬN HÀNG HÓA BÌNH THƯỜNG MÀ ĐI VÀO TOPIC MUA BÁN CỦA EM COMPLAIN UM SÙM ??? CHẲNG HIỂU BÁC LÀM VIỆC NÀY VỚI MỤC ĐÍCH GÌ NHỈ ???

Chỉnh sửa lần cuối:

tunggiao

Member

Em chỉ là người tiêu dùng, những phiền hà xảy ra khi mua hàng là hết sức khó chịu nên post lên để cho bác thấy. Em cũng chẳng muốn tranh cãi gì vì hình như bác & bác Cuongnt210 nào đó không hiểu những gì em muốn nói. Thật sự là nếu serial trên main & mark cùng serial, em cũng chẳng complain làm gì dù rất không vừa ý. Nhưng nghe nói serial trên main & mark không trùng nhau thì không được bảo hành nên mới post bài nói lên thực tế.

Thực sự cũng chẳng muốn làm ảnh hưởng đến việc buôn bán của bác nhưng bác thử đặt vào vị trí của em, mua hàng mà như thế :(

Em cũng không đồng ý khi có 1 vài bác (chắc là cùng bán HDD) nhân cơ hội này vào bình loạn lan man.

Nếu bác không phiền lòng, chiều nay em xin gửi lại HDD cho bác, bác chuyển tiền lại cho em theo TK: Phạm Xuân Tùng, số TK: 9969399, Ngân hàng Á Châu, chi nhánh Sài gòn, địa chỉ 30 Mạc Đĩnh Chi, Q.1. Em nghĩ HDD đang lên giá, chắc bác cũng vui vẻ ;)

Còn tuổi tác, em nói ra vì thấy tếu tếu khi bác chưa biết tuổi em mà cứ xưng anh em ngọt xớt làm em mắc cười, tuổi em to hơn bác Chip :)), cứ hỏi bác Chip thì biết (sorry Chip nhé) chứ chẳng có vấn đề gì đâu, được trẻ ra cũng khoái hehe

Chúc bác buôn may bán đắt.

VN168

Chắc bác tunggiao gõ nhầm chứ ổ 1.5T bác mua với giá 1540k như thế thì quá rẻ so với thị trường rồi. :D
Tất cả lỗi lầm theo mình thì là tại cái thằng Hải quan Tàu hết, đang yên đang lành nó lại bóc hết ổ của người ta ra, rồi lại dán tem của nó vào. Chắc lúc dán vội vàng nên hơi mạnh tay, làm lung tung hết cả serial của HDD. Mình thì suy đoán như vậy, không biết bạn Hải có lời giải thích nào hợp lý hơn ko?
Mình có vài người bạn cũng mua HDD dán đầy tem chữ Tàu (chắc là cũng của Hải quan Tàu) bị bệnh không nhận đủ dung lượng, mang lên Seacare thì được nhận bảo hành luôn, rất thoái mái. Tuy nhiên sau vài ngày thì Seagate thông báo qua email là HDD đó bị từ chối bảo hành do không phải là hàng genuine (do bị lệch serial). Hiện nay bạn mình đã nhận được HDD trả bảo hành rồi, chính là cái HDD cũ có dung lượng 500G đó. Ngoài hiện tượng chỉ nhận 500G thì HDD nói chung là hoạt động tốt.
USB bọn Tàu làm dỏm được từ 128Mb lên 8Gb, không biết HDD nó có đủ tài như thế không các bro nhỉ?

Mình đọc được chữ Hoa, đó là tem của 1 đại lý bên Trung Quốc chứ không phải của Hải Quan.

Haihard

Member

Chắc bác tunggiao gõ nhầm chứ ổ 1.5T bác mua với giá 1540k như thế thì quá rẻ so với thị trường rồi. :D
Tất cả lỗi lầm theo mình thì là tại cái thằng Hải quan Tàu hết, đang yên đang lành nó lại bóc hết ổ của người ta ra, rồi lại dán tem của nó vào. Chắc lúc dán vội vàng nên hơi mạnh tay, làm lung tung hết cả serial của HDD. Mình thì suy đoán như vậy, không biết bạn Hải có lời giải thích nào hợp lý hơn ko?
Mình có vài người bạn cũng mua HDD dán đầy tem chữ Tàu (chắc là cũng của Hải quan Tàu) bị bệnh không nhận đủ dung lượng, mang lên Seacare thì được nhận bảo hành luôn, rất thoái mái. Tuy nhiên sau vài ngày thì Seagate thông báo qua email là HDD đó bị từ chối bảo hành do không phải là hàng genuine (do bị lệch serial). Hiện nay bạn mình đã nhận được HDD trả bảo hành rồi, chính là cái HDD cũ có dung lượng 500G đó. Ngoài hiện tượng chỉ nhận 500G thì HDD nói chung là hoạt động tốt.
USB bọn Tàu làm dỏm được từ 128Mb lên 8Gb, không biết HDD nó có đủ tài như thế không các bro nhỉ?

Hiện tượng 500Gb em chưa gặp bao giờ. Hầu hết các chiếc HDD mà copy dữ liệu em thường sử dụng Main Intel G31 để chạy AHCI copy dữ liệu cho nhanh. Bản thân chiếc HDD của anh Tùng chuyển lại em cũng đã thử lại cẩn thận và bán cho một chú sử dụng đầu TviX 7010A. Kết quả dung lượng nhận đủ. Các thẻ nhớ USB của các bác mua tại chợ bên Trung Quốc đều là bị lừa bởi lòng tham mà thôi. Làm gì có sản phẩm nào rẻ hơn cả nhà sản xuất. HDD Seagate giá rẻ là một điều thực tế bởi vì tại các nước khác giá nó cũng tương đương chứ không phải em bán rẻ hơn cả chính hãng Seagate được. Các bác vào TigerWork giá em vẫn còn cao hơn bên đó mà anh.
Bác nào bị hiện tượng 500gb thử chuyển từ Sata sang dùng AHCI xem có bị điều đó nữa không? Cho nên thiết bị sử dụng phải có đẳng cấp nhất định. Từ trước đến giờ em chỉ xài mỗi Intel thôi.

- CẢM ƠN BÁC ĐÃ GỬI VÀO BẢO HÀNH 1 CÁI VGA SỬ DỤNG HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG - E SỬ DỤNG 4-5 NGÀY NAY KHÔNG CÓ VẤN ĐỀ VÀ GỪI RA LẠI CHO BÁC TỐN TIỀN SHIP CỦA EM . HÀNG GỬI RA LẠI THÌ XÁC NHẬN HÀNG HÓA BÌNH THƯỜNG MÀ ĐI VÀO TOPIC MUA BÁN CỦA EM COMPLAIN UM SÙM ??? CHẲNG HIỂU BÁC LÀM VIỆC NÀY VỚI MỤC ĐÍCH GÌ NHỈ ???
[/COLOR]

:|
Nếu bác cảm thấy hậu mãi bác tốt thì bác trả dùm em thì okie
còn nếu bác thấy phiền hà về tiền ship sao bác ko để em trả :|
=>Em vào phá topic của bác bao giờ hả bác?????????

TanDoanh

Mình đọc được chữ Hoa, đó là tem của 1 đại lý bên Trung Quốc chứ không phải của Hải Quan.

Vậy là 2 năm rõ 10 rồi . Thế mà các bác bên AN Pha cứ cãi chài cãi cối là tem của HQ và còn khẳng định là tem HQ dán sao thì kệ họ :D :D :D . ANh em HD Việt Nam chắc toàn gà :D :D :D

Hết chuyện rồi . Em xin phép đi ra . Chỉ ấm ức cái vụ HQ phải dán tem và đóng thuế đầy đủ nhưng o xuất Hóa Đơn được nhưng giờ em hiểu tận tường rồi . Xin lỗi chủ Topic và anh em HD vì xem vào :D

To : Cuongnh210 , bác có ý đó hay không thì tự bác biết . Dân mua bán với nhau , hàng bảo hành thì cứ gửi vào bảo hành e có từ chối đâu . Việc gì phải nhảy vào topic của em bên 5s nói 2 -3 bài ... Còn việc phí ship , nếu em không hậu mãi tốt thì hàng hóa bình thường không bị lỗi gì thì lí do gì em phải chịu phí ship ra cho bác :D

Vậy là 2 năm rõ 10 rồi . Thế mà các bác bên AN Pha cứ cãi chài cãi cối là tem của HQ và còn khẳng định là tem HQ dán sao thì kệ họ :D :D :D . ANh em HD Việt Nam chắc toàn gà :D :D :D

Hết chuyện rồi . Em xin phép đi ra . Chỉ ấm ức cái vụ HQ phải dán tem và đóng thuế đầy đủ nhưng o xuất Hóa Đơn được nhưng giờ em hiểu tận tường rồi . Xin lỗi chủ Topic và anh em HD vì xem vào :D

Em đang hỏi bác kìa :D
bác lại quên trả lời em rồi đấy :-t

Haihard

Member

Hàng như thế có được không bác. Hôm nọ em có xin nghỉ 2 ngày để đi khảo sát lại anh ạ. Kiếm con đường chuyển nhanh và có số lượng ổn định đều đều để phục vụ anh em lâu dài chứ không mỗi lần đi xa mà lại phải ôm hàng tốn nhiều vốn lắm. Nhờ qua đại lý này vừa an toàn mà còn được công nợ cho đỡ mệt mỏi.
Quan trọng hơn tất cả đó là hàng chính hãng và được bảo hành toàn cầu
@ Bác Tunggiao nên đổi cái Main đấy đi. Em thử nhiều loại lắm rồi và vẫn thường copy dữ liệu bằng TeraCopy 1.22 để có thể chủ động buffer. Em thấy Main Intel luôn có tốc oọ copy cao hơn và ổn định hơn

thoaitien

up cho anh đắt hàng ,em đã nhận được hàng , thanksssss anh nhiều

nickel264

Mình chỉ là mem bình thường, ít khi post bài, thấy bài của bạn có nhiều người quan tâm, vào xem và có một vài ý kiến sau, có gì không phải bác giải thích dùm:

@ Tunggiao: Em chuyển ngay lại cho anh vào sáng ngày mai nhé. Anh chuyển cho em chiếc HDD khác. Chi phí chuyển hàng anh sẽ chịu cho em. Chiếc HDD này anh cắm ở nhà vẫn bình thường đấy. Chẳng hiểu sao nữa. Main anh dùng là Intel G31 thôi. Bình thường chứ chẳng ghê gớm gì đâu. Những chiếc có KaraOke là anh đều test cẩn thận để tránh nhầm lẫn.
Dù sao em cũng gửi lại cho anh ngay để anh đổi cho chú khác.
Ở đây bạn đã nói là thanh toán phí vận chuyển cho khách hàng, vậy mà khi trả sản phẩm, bạn lại để option người nhận trả tiền, như vậy là không giữ đúng lời.
Main em là P5B Deluxe, em cắm vào Main Asus P35 cũng vậy luôn. Mai em sẽ chuyển lại HDD cho bác bằng Tín Thành nhé, nhờ bác cũng mai chuyển cho em luôn, dữ liệu xào qua xáo lại lộn xộn quá rồi, cần ổ này để sắp xếp lại. Chỉ mong bác chép karaoke & chuyển sớm cho em chứ chi phí tiền bạc không quan trọng đâu. Tks bác
Em đang dùng main P5k SE của asus, mỗi lần chia sẻ phim với hội bạn toàn cắm 5,6 ổ 1,5TB, vẫn nhận đủ, tốc độ copy tầm 90Mb/s, nói chip P35 không nhận đủ dung lượng HDD là không đúng.
Dạ nhưng em nghĩ là vì có tem kiểm soát thì mới biết đc hàng hóa có nguồn gốc hay ko chứ ạ!!!
chỉ sợ chả có cái tem nào rồi mua về ko biết nguồn gốc xuất xứ lúc nó lăn ra seacare ko chịu trách nhiệm thì chả biết kêu ai đc8-}
Nếu so với hdd được nhập chính ngạch thì giá hdd xách tay kinh tế hơn rất nhiều, chế độ hậu mãi cũng không có gì thay đổi, em từng đi BH 2 ổ cứng tại seacare, đều được tiếp nhận BH và làm giúp RMA rất tận tình, chỉ sau 3 ngày em đã nhận được hdd mới tinh đóng trong thùng rất đẹp và chắc chắn. Lưu ý với bác trên thân HDD chả cần phải có bất cứ con tem tàu nào đâu ạh ! [-X[-X[-X
Việc qua rồi em cũng chẳng muốn nhắc lại nhưng sẵn bác nói đây em cũng muốn có vài lời:

Trước hết, cái HDD sau này cắm vào nhận ngay đủ 1.5TB, đó cũng là điều mừng cho cả em & bác :eek:, không phải như cái trước, cắm máy nào cũng chĩ 500GB

ổ sau anh nhận được đủ 1.5TB, ổ trước chỉ nhận được 500GB, chứng tỏ HDD lỗi mười mươi, không phải lỗi của main.

Thứ hai: em đã nhắn đi nhắn lại nhờ bác chép karaoke, vậy mà bác chỉ chép có 200GB (trên tổng số hơn 600GB bác có), còn lại 1TB là phim, phim em đâu có nhờ bác chép, em có hơn 7 TB phim rồi mà. Mục đích em mua cực khổ & chờ đợi chỉ vì karaoke chứ giá cả chênh lệch thì có đáng gì, thậm chí còn mắc hơn

Thứ 3: Sẵn nói giá em nói luôn, tổng chi phí để có HDD này:
- 2.420k HDD (dù lúc em đặt mua bác đang bán 2.399k)
- Phí nhận hàng lần 1: 40k
- Phí gửi trả hàng: 40k (em trả luôn dù bác có nói để bác chịu hết)
- Phí nhận hàng lần 2: 40k (nhìn dòng chữ người nhận thanh toán mà hết sức bức xúc vì trái ngược hoàn toàn với những lời bác đã nói)
Tổng cộng: 2.540k, cái chính là bác nói 1 đường làm 1 nẻo

Thứ 4: về lời hứa giao hàng, tính từ lúc em PM đặt mua hàng bác là 8/3, sau rất nhiều lần PM, điện thoại, post trên 4r, đến ngày 15/3 em mới nhận được hàng (ngày gửi là 14/3) dù mỗi lần PM, điện thoại, post, bác đều nói chuyển ngay hoặc chuyển rồi. Và do ổ bị lỗi phải đổi lại, tính đến ngày nhận được là 19/3 mất tổng cộng 12 ngày cho 1 cái HDD :mad:, em đã từng mua đồ trên các 4r nhiều chưa lần nào kiểu này, thậm chí mua máy chụp hình D300 gần 30tr mà cũng chỉ gọi điện chiều hôm trước, chiều hôm sau có hàng, thanh toán với Tín Thành luôn

Thứ 5: Cái này mới quan trọng, em post hình lên là các bác biết ngay:
Đây là serial trên tem

Serial chạy bằng Saetools:

Chẳng có chú nào giống chú nào, mà kiểu như xáo trộn [-X

Toàn cảnh HDD:

Các bác tự đưa ra lời nhận xét. À nói thêm cái HDD trước thì lại trùng serial giữa mark & firmware

Vài lời tỏ tường cùng bác Hải. Cuối cùng, ngoài lề chút, em năm nay 43 tuổi nghe phong phanh bác chưa quá hàng U40 mà trên đây bác cứ xưng anh, gọi em bằng em nghe tếu tếu thế nào ấy :))

Em cũng xin thay mặt bác HaiHard có vài lời tỏ tường cùng bác ạ.
1.về tình trạng chậm chễ thì theo em thấy thế này:
-Bác haihard bán từ bắc vào nam,đi khắp cả nước 1 ngày ~100 chiếc,nhưng có đến 60% người mua có nhu cầu về phim HD.Bác cũng từng chơi HD chắc bác biết là copy 1TB data thì cũng mất ~4h,vậy để copy đc đống hàng trên thì theo bác mất bao lâu và mất bao nhiêu máy kèm theo đó là bao nhiêu người ???????
2.Về tem mác:

-Có tem bạc là để chứng tỏ đây là hàng chính hãng của nhà sản xuất phân phối.Em xem nhiều 4r buôn bán hdd seagate cứ thấy ghi là có tem bạc,em chả hiểu tem bạc là cái j trong khi đến hdd em mua ở FPT còn chả có nữa là
.Khi đc mục sở thị cái tem bạc đó thì em đọc đc dòng chữ:tem chứng nhận hàng Seagate [-X .Seagate ko có đại lý chính thức ở việt nam thì em ko biết là các bác dựa vào đâu để nói tem này là tem của seagate nữa:-t

-Tem có chữ tàu:có 2 cái tem chữ tàu,1 là tem bảo hành từ nhà phân phối và 2 là tem hải quan=> chứng minh đây là hàng có nguồn gốc xuất xứ,có thuế má hải quan cẩn thẩn.Em hỏi các bác nhé,theo bác thì hàng theo con đường nào thì ko có hải quan ngoài kẹp nách hoặc buôn lậu ra???(đến theo đường hàng không cũng còn có hải quan!!!!)
.Các bác cứ thik nhiều tem của việt nam thì em dẫn chứng thêm cái ngu của em thế này:^o:
Em mua 1 thanh Ram DDR3 kingmax 1GB bus 1066 của Hoàng cường với giá 200$(em có hóa đơn cẩn thận).Rồi em check giá ở TL group thì nó có giá 67$ và trên thanh ram có khoảng 7 cái tem=>dễ hiểu thì thế này,từ nhà sx đến tay các bác phải qua 6 ông lái và mỗi ông làm vài $ thì các bác biết là bị hớ thế nào rồi=((

-Firmware:em thấy nhiều bác bán HDD cứ nói là firmware CC1H là ko bị lỗi
=>cái này h bác lại bảo lỗi :D .Mà mark là j vậy bác ?Em ko hiểu???

=>còn về vụ làm fake dung lượng thì em nghĩ thế này cho thực tế,bác nào có hdd bị 500gb thì gửi người quen mang tận nơi bác haihard test cho thực tế chứ theo em thấy chỉ có main các bác bị 500gb thôi chứ ko có chuyện HDD bị 500gb,đây là hdd vật lý đĩa cứng chứ ko phải là flash!!!!!!

Vài lời tỏ tường với các bác cho dễ hiểu :) .Nếu có j sai phạm mong các bác bỏ qua cho em :D

=>à em đính chính thêm phát nữa là theo như em đc biết thì bác HAIHARD bán hàng là bác ấy bảo hành chứ ko bắt mọi người chạy ra seacare đâu nhé :) (rủi nó mà từ chối thì :-&)

chào bác, vậy toàn bộ hàng của chủ threat đều có số vận đơn và hóa đơn nhập khẩu từ HQ Việt Nam đúng không ? Nếu vậy em xin đăng ký mua số lượng 100 cái với giá đó, bác xuất VAT dùm em nhé !

Tiện thể bác nói việc này em đọc thấy nó lạ lạ nên có thắc mắc :

1- Xin hỏi anh về đường nào mà Hải Quan có quyền bóc ra dán tem họ vào vậy ??? Theo cái kiến thức cùi bắp của em thì hàng qua HQ thì có tờ khai xuất nhập khẩu chứ làm gì có chuyện ... khui từng cái ra dán tem :D :D .
2- Nếu thực sự hải quan dán tem họ vào tại sao không dán tem tiếng VIỆT mà đi dán TIẾNG TÀU ??
3- Nếu đã có thuế ( vì đóng thuế HQ và HQ đã ... dán tem chứng nhận ) vui lòng cho hỏi là hàng có thể xuất VAT được không ???

=> Trên này có thể có nhiều anh em chưa biết về xuất nhập khẩu nhưng nói cái kiểu này thì thua ...
em cùng nghĩ như bác, hàng nhập về VN mà HQ tàu xé bao dán 1 lúc 3 con tem, cái này thiệt không biết lý giải sao đây.

- EM XIN PHÉP KHẴNG ĐỊNH LÀ VIỆC HQ DÁN TEM BÁC NÓI LÀ KHÔNG CÓ . NẾU BÁC CHỨNG MINH ĐƯỢC CÓ EM XIN PHÉP MUA VÉ MÁY BAY TỪ TRONG HCM RA ĐÓ CHỈ ĐỂ COI CÁCH HỌ LÀM RỒI BAY VỀ THÔI

Hi hi , em không cần phải sở thị hóa đơn gì cả. Nếu có hóa đơn đúng giá này em xin phép mua 100 ổ( hoặc có nhiu mua nhiu ) về bán cho các cty khác vì HDD em còn có vài ba cái bán lẻ thôi ah ...

- Còn việc cái HDD bên mình bán có bị gì mình chịu hoàn toàn trách nhiệm . Cứ gửi vào cho mình kiểm tra . Nếu thật sự có lỗi thì mình sẽ GỬI 1 HDD NEW 100% NGUYÊN SEAL NHÀ SẢN XUẤT - TRÙNG SERIAL TRÊN SEATOOL VÀ TRÊN MARK VÀ ĐẶC BIỆT LÀ KHÔNG CÓ 1 CON TEM CHINA NÀO CẢ !!!!

có anh VN168 nói cái này thì quá rõ rồi, không phải tem HQ, em mù chữ Hoa, cái này không dám ý kiến :D
Hiện tượng 500Gb em chưa gặp bao giờ. Hầu hết các chiếc HDD mà copy dữ liệu em thường sử dụng Main Intel G31 để chạy AHCI copy dữ liệu cho nhanh. Bản thân chiếc HDD của anh Tùng chuyển lại em cũng đã thử lại cẩn thận và bán cho một chú sử dụng đầu TviX 7010A. Kết quả dung lượng nhận đủ. Các thẻ nhớ USB của các bác mua tại chợ bên Trung Quốc đều là bị lừa bởi lòng tham mà thôi. Làm gì có sản phẩm nào rẻ hơn cả nhà sản xuất. HDD Seagate giá rẻ là một điều thực tế bởi vì tại các nước khác giá nó cũng tương đương chứ không phải em bán rẻ hơn cả chính hãng Seagate được. Các bác vào TigerWork giá em vẫn còn cao hơn bên đó mà anh.
Bác nào bị hiện tượng 500gb thử chuyển từ Sata sang dùng AHCI xem có bị điều đó nữa không? Cho nên thiết bị sử dụng phải có đẳng cấp nhất định. Từ trước đến giờ em chỉ xài mỗi Intel thôi.
HDD và các thiết bị điện tử nói chung đều được thiết kế để đạt độ tương thích tối đa với mọi sản phẩm, nói như bác chắc ai cũng phải mua main intel "đẳng cấp" để xài được hdd do bác bán ra.

đôi lời cùng bác, làm ăn chữ tín làm đầu hen bác !

tiện thể em xin post tấm hình máy p35 cùi chuối cũ kỹ của em nhận đủ 5 ổ HDD dung lượng lớn:

hiện ở nhà không có camera, không cũng chụp lên cho mọi người thấy, số serial ngoài label và trong seatool nhận khác nhau thì đây mới là trường hợp đầu tiên em được biết.

Haihard

Member

Bác nào muốn có hóa đơn vui lòng Order số lượng khoảng 100 con trở lên và cộng thêm tiền thuế nhập khẩu và VAT nhé. Sau rồi cộng thêm cả thuế thu nhập doanh nghiệp cho em nữa các bác ạ. Em đang làm mọi cách để anh em có đồ chơi với giá có thể chấp nhận tốt nhất.
Em nhớ đã có lần em trả lời là em đi theo đường tiểu ngạch mà. Hàng nhập thì chính xác tại hãng. Theo em thế là đủ. Bản chất vấn đề là chất lượng hàng hóa thì các bác nên quan tâm chứ đừng nên cố chấp mấy chuyện chẳng đâu vào đâu cả. hic hic. Theo em các bác nên để ý mấy gạch đầu dòng này.
- Hàng lỗi tại em em sẵn sàng thanh toán cước phí. Nhưng chẳng có lý do gì em phải chịu chi phí khi mà hàng hóa không có gì sai sót hết. Bởi vì hàng xuất kho em đã test rất cẩn thận. Và đến khi hàng về tay em em cũng kiểm tra và không có bất cứ một lỗi nào cả. Các bác ở đây đâu phải lần đầu đi mua thiết bị điện tử đâu nhỉ. Em chỉ bán hàng đúng với giá niêm yết mà thôi. Tất cả các chi phí về vận chuyển hàng hay chuyển tiền khách hàng đương nhiên chịu.
- Quan trọng nhất ở đây là hàng từ trước đến giờ em bán chưa một con nào xảy ra lỗi. Em chỉ bán HDD thôi. Copy phim là em Free mà, có tính tiền đâu các bác. Hơn nữa giá bán cũng không hề cao so với thị trường.
- Hàng có bảo hành đúng theo tiêu chuẩn.
- Chỉ hơi lỗi một tý là đổi hàng luôn (mặc dù mang về đến em hàng chẳng sao cả). Bảo hành thì có tiêu chuẩn và quy định chứ các bác. Có bác nào cần em in cái bản quy định bảo hành lên đây không ạ.
Vậy các bác đòi hỏi gì nữa đây. hic hic.
Chỉ cho em con đường cái nào các bác.

nickel264

Bác nào muốn có hóa đơn vui lòng Order số lượng khoảng 100 con trở lên và cộng thêm tiền thuế nhập khẩu và VAT nhé. Sau rồi cộng thêm cả thuế thu nhập doanh nghiệp cho em nữa các bác ạ. Em đang làm mọi cách để anh em có đồ chơi với giá có thể chấp nhận tốt nhất.
Em nhớ đã có lần em trả lời là em đi theo đường tiểu ngạch mà. Hàng nhập thì chính xác tại hãng. Theo em thế là đủ. Bản chất vấn đề là chất lượng hàng hóa thì các bác nên quan tâm chứ đừng nên cố chấp mấy chuyện chẳng đâu vào đâu cả. hic hic. Theo em các bác nên để ý mấy gạch đầu dòng này.
- Hàng lỗi tại em em sẵn sàng thanh toán cước phí. Nhưng chẳng có lý do gì em phải chịu chi phí khi mà hàng hóa không có gì sai sót hết. Bởi vì hàng xuất kho em đã test rất cẩn thận. Và đến khi hàng về tay em em cũng kiểm tra và không có bất cứ một lỗi nào cả. Các bác ở đây đâu phải lần đầu đi mua thiết bị điện tử đâu nhỉ. Em chỉ bán hàng đúng với giá niêm yết mà thôi. Tất cả các chi phí về vận chuyển hàng hay chuyển tiền khách hàng đương nhiên chịu.
- Quan trọng nhất ở đây là hàng từ trước đến giờ em bán chưa một con nào xảy ra lỗi. Em chỉ bán HDD thôi. Copy phim là em Free mà, có tính tiền đâu các bác. Hơn nữa giá bán cũng không hề cao so với thị trường.
- Hàng có bảo hành đúng theo tiêu chuẩn.
- Chỉ hơi lỗi một tý là đổi hàng luôn (mặc dù mang về đến em hàng chẳng sao cả). Bảo hành thì có tiêu chuẩn và quy định chứ các bác. Có bác nào cần em in cái bản quy định bảo hành lên đây không ạ.
Vậy các bác đòi hỏi gì nữa đây. hic hic.
Chỉ cho em con đường cái nào các bác.

Trung thực là phẩm chất đầu tiên và tiên quyết trong cuộc sống, trong kinh doanh cũng vậy bác Hải ạh, nếu bác đã gọi là nhập khẩu thì chắc chắn là phải đóng thuế, mỗi ngày bán những 100 chiếc hdd (theo lời bác), vậy bác nhập kiểu nào mà không phải đóng thuế ??? vậy hiện nay hàng của bác toàn bộ là trốn thuế ạh ? nhập tiểu ngạch vẫn đóng thuế như thường bác ạh, dù có ít hơn. em đi nhận hàng người thân ở us gửi về diện quà tặng vẫn phải bị charge như thường, bác gửi thế nào để bán được ngày hàng trăm hdd trong khi lại không xuất được cái tờ VAT mà cứ khăng khăng là "được HQ dán tem" thế nhỉ, bác giải thích dùm em !

TanDoanh

1 ngày bán 100 con đương nhiên 1 tháng nhập 3000 con !!!
Giá 1 con nhập vào là 2.400.000 VNĐ =>

2.400.000 x 3000 = 7.200.000.000 VNĐ ( bảy tỷ hai trăm triệu ) 1 tháng CÒN 1 NĂM NHIỀU SỐ 0 QUÁ . EM TÍNH KHÔNG NỔI :D .
Cái này gọi là nhập TIỂU NGẠCH . Em khâm phục bác quá ....
V phát sinh em sẵn sàng chấp nhận nhưng tại sao phải đóng thuế nhập khẩu . THẾ CÁI THUẾ MÀ ANH ĐƯA CHO " HẢI QUAN DÁN TEM " THÌ GỌI LÀ THUẾ GÌ . HÀNG HÓA CÓ THUẾ ĐẦY ĐỦ THEO ANH NÓI THÌ THUẾ ĐÓ LÀ THUẾ GÌ KHI KHÔNG PHẢI LÀ THUẾ NHẬP KHẨU >????NẾU THUẾ ĐÓ LÀ THUẾ NHẬP KHẨU TẠI SAO LẠI BẮT BÊN EM TRẢ LẦN 2 ????

- Em rất muốn hợp tác kinh doanh với anh nên rất quan tâm đến anh . Cụ thể như sau :

+ Lúc đầu là hàng nhập từ Thái - quen với ông làm trong xuởng .
+ Sau đó , anh em thấy dán tem Tàu nên nói lời thứ 2 là hàng tạm nhập tái xuất .
+ Tiếp theo là hàng Tàu Khựa chính gốc .
+ Tiếp đó là hàng Tàu nhưng là hàng tem ngoài seri khác vào phần bên trong lại seri khác :D .

+ Phân khúc khác là bảo tem nhiều do Hải Quan dán tem ??? Anh em hỏi cũng nằng nặc khăng khăng là Hải Quan dán tem . Sau đó có 1 bác vào nhìn tiếng Hoa biết là Tem của cửa hàng thì im ru luôn ...
+ Thêm 1 chuyện nữa là bảo hàng hóa có đóng thuế và được " dán tem" đầy đủ . E yêu cầu nhập cần V thì bảo phải trả thêm tiền thuế nhập khẩu và thuế thu nhập doanh nghiệp( thế anh bán HDD này o có lời ah ?? ) trong khi 1 tháng Cty anh nhập đến 8 TỶ tiền hàng hóa .

=> E rất quan tâm về nguồn hàng giá tốt của anh nên hỏi kĩ để biết đường cân đối nhập hàng .Nếu anh trả lời hết các câu hỏi của em chắc chắn e sẽ là đối tác lấy hàng anh bán nhiều nhất !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Haihard

Member

Mình nhớ 1 vài lần Tân Doanh có gọi điện hỏi hàng mình. Nhưng mình chỉ muốn bán cho anh em chơi HD thôi. Không hề có nhu cầu bán phân phối cho những cửa hàng khác. Vấn đề bán bao nhiêu chiếc một ngày là do bạn bên Tân Doanh tự nghĩ ra đấy chứ. Cái việc mình bán bao nhiêu chiếc là bí mật trong lĩnh vực kinh doanh của mình. Mong bạn đừng soi mói về vấn đề này nữa. Những phép tính số học của bạn ai cũng có thể tính được.
Thân! Mua hàng lấy VAT tất nhiên là phải trả thuế rồi.
Mình muốn Stop chủ đề của các bạn tự đưa ra và không trả lời bất cứ câu hỏi nào không mang tính xây dựng. Bạn nên rút về cửa hàng của bạn để ổn định công việc kinh doanh của bạn đi.
Những người dùng sản phẩm và dịch vụ của mình sẽ tự hiểu vấn đề này như thế nào. Mình vẫn đang bán hàng đều đều. Con đường nào cũng có nhiều cách dẫm chân bạn ạ.

lexushd

Các bạn ở trên đã nói hết những gì cần nói nên mình cũng không nói thêm gì nữa. Chắc ai cũng biết câu này: Một sự bất tín, vạn sự bất tin. Nói nôm na là chuyện nhỏ như hàng nhập ở đâu mà bạn Hải đã không minh bạch với anh em, mỗi lúc nói một kiểu, thì những chuyện lớn hơn (như là hàng sửa chữa, hàng tân trang, hàng dỏm...) không biết sẽ như thế nào?
Là một người đã từng mua hàng của bạn, mình rất thất vọng. Bạn không cần phải đuổi khách đi mua chỗ khác đâu, việc đó chắc chắn mọi người sẽ tự làm được, không cần bạn phải nhắc.
P.S: Bạn Hải vẫn chưa giải thích rõ ràng về việc tại sao serial check bằng Sea Tools lại không khớp với serial trên tem nhãn của HDD. Việc này là tương đối nghiêm trọng đấy.

TanDoanh

Mình nhớ 1 vài lần Tân Doanh có gọi điện hỏi hàng mình. Nhưng mình chỉ muốn bán cho anh em chơi HD thôi. Không hề có nhu cầu bán phân phối cho những cửa hàng khác. Vấn đề bán bao nhiêu chiếc một ngày là do bạn bên Tân Doanh tự nghĩ ra đấy chứ. Cái việc mình bán bao nhiêu chiếc là bí mật trong lĩnh vực kinh doanh của mình. Mong bạn đừng soi mói về vấn đề này nữa. Những phép tính số học của bạn ai cũng có thể tính được.
Thân! Mua hàng lấy VAT tất nhiên là phải trả thuế rồi.
Mình muốn Stop chủ đề của các bạn tự đưa ra và không trả lời bất cứ câu hỏi nào không mang tính xây dựng. Bạn nên rút về cửa hàng của bạn để ổn định công việc kinh doanh của bạn đi.
Những người dùng sản phẩm và dịch vụ của mình sẽ tự hiểu vấn đề này như thế nào. Mình vẫn đang bán hàng đều đều. Con đường nào cũng có nhiều cách dẫm chân bạn ạ.

Vâng , anh nói sau thì em nghe vậy thôi . E không còn ý định nhập hàng của cty mà ăn nói tới 3-4 lời như anh . Nếu anh nói em nói sai thì anh chứng minh cái kiểu anh nói hàng anh từ xưởng Thái Lan thành hàng Tàu khựa chính gốc đi . chưa kể việc hàng anh bị lệch serial phần nào nói lên chất lượng hàng của anh . Em nói là em muốn quan tâm để nhập hàng . Anh nói chuyên cái kiểu đuổi đối tác - đuổi khách hàng của mình thì em chẳng có lí do nào mà vào cái topic này làm gì nữa .

Chào anh .

Trung thực là phẩm chất đầu tiên và tiên quyết trong cuộc sống, trong kinh doanh cũng vậy bác Hải ạh, nếu bác đã gọi là nhập khẩu thì chắc chắn là phải đóng thuế, mỗi ngày bán những 100 chiếc hdd (theo lời bác), vậy bác nhập kiểu nào mà không phải đóng thuế ??? vậy hiện nay hàng của bác toàn bộ là trốn thuế ạh ? nhập tiểu ngạch vẫn đóng thuế như thường bác ạh, dù có ít hơn. em đi nhận hàng người thân ở us gửi về diện quà tặng vẫn phải bị charge như thường, bác gửi thế nào để bán được ngày hàng trăm hdd trong khi lại không xuất được cái tờ VAT mà cứ khăng khăng là "được HQ dán tem" thế nhỉ, bác giải thích dùm em !

Các bạn ở trên đã nói hết những gì cần nói nên mình cũng không nói thêm gì nữa. Chắc ai cũng biết câu này: Một sự bất tín, vạn sự bất tin. Nói nôm na là chuyện nhỏ như hàng nhập ở đâu mà bạn Hải đã không minh bạch với anh em, mỗi lúc nói một kiểu, thì những chuyện lớn hơn (như là hàng sửa chữa, hàng tân trang, hàng dỏm...) không biết sẽ như thế nào?
Là một người đã từng mua hàng của bạn, mình rất thất vọng. Bạn không cần phải đuổi khách đi mua chỗ khác đâu, việc đó chắc chắn mọi người sẽ tự làm được, không cần bạn phải nhắc.
P.S: Bạn Hải vẫn chưa giải thích rõ ràng về việc tại sao serial check bằng Sea Tools lại không khớp với serial trên tem nhãn của HDD. Việc này là tương đối nghiêm trọng đấy.

Vâng , anh nói sau thì em nghe vậy thôi . E không còn ý định nhập hàng của cty mà ăn nói tới 3-4 lời như anh . Nếu anh nói em nói sai thì anh chứng minh cái kiểu anh nói hàng anh từ xưởng Thái Lan thành hàng Tàu khựa chính gốc đi . chưa kể việc hàng anh bị lệch serial phần nào nói lên chất lượng hàng của anh . Em nói là em muốn quan tâm để nhập hàng . Anh nói chuyên cái kiểu đuổi đối tác - đuổi khách hàng của mình thì em chẳng có lí do nào mà vào cái topic này làm gì nữa .

Chào anh .

Thiệt tình em ko về phía ai mà câu cửa miệng của em là "Cái gì đúng thì thôi"
1.Bác haihard bán HD seagate 1,5TB là 1 thực tế

2.Bác ấy bảo hành cẩn thận chu đáo với mọi người là 1 thực tế

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế.

4.Bác ấy ko nói trên topic khi bán hàng là freeship cũng là 1 thực tế
-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế.

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế.

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế.

8.Theo như các bác ...và Tandoanh nói thì hdd của bác Hải là hàng tàu khựa
-Theo các bác thế nào là hàng tàu khựa???
.đc sản xuất bởi bọn china vớ vẩn ở biên giới????=>nếu chúng nó làm đc thì theo các bác serie number các bác check trên site Seagate ở đâu ra?????=>Mà nếu chúng nó có làm đc thì các bác nghĩ Seagate còn tồn tại đc ko????
.Nếu như thực sự HDD có thể làm fake dung lượng flash thì em chưa thấy bao h.Vì nó HDD theo nguyên tắc vật lý là đĩa cứng!!!!!
VD thế này cho bác dễ hiểu:
.Bộ nhớ flash như tiền trong bank,bác có thể có hàng tỷ nhưng chưa chắc bác đã lấy đc và sài đc
.HDD như tiền trong túi bác=>đây là 1 thực tế và bác muốn làm gì thì làm.

Tiếp theo đây là những cái chưa thực tế:
1.Các bác bảo HDD vỏ này ruột nọ =>các bác chứng minh đi
2.Nguồn hàng của bác Hải ở đâu thì đây ko phải là cái để mọi người quan tâm!!! chả ai lại đi nói nguồn hàng của mình cho người khác biết cả.
-Cái mà mọi người quan tâm là:HDD là hàng chính hãng,check serie number trên site Seagate là có và firmware là CC1H và bác ấy có bảo hành chu đáo ko????

=>Nhiều bác ko vào mua hàng mà cứ bàn tán xôn xao này nọ mà các bác ko biết đi vào thực tế mà chỉ nhìn những câu Flame rồi Flame theo
Cái gì nó đúng thì thôi các bác ạ,các bác thử nghĩ coi trước khi bác Hải bán hdd thì các bác phải mua hdd 1,5TB với giá bao nhiêu??????
Còn bác Tân Doanh,chả ai đi Flame topic của bác thì thôi,topic làm ăn mà các bác toàn gây hiểu nhầm nhau hoài à.Bây giờ bác nghĩ sao khi em Flame bác???????

Bản thân em mua bán ở 5s bị thằng cha mod Hoangjumbo vào phá topic em,tù chung thân nick cấp 4 của em chỉ vì ghen ăn tức ở khi thấy em bán hàng rẻ hơn,rồi kéo theo mấy người vô Flame.Bị em vạch mặt cho bây giờ có dám thò mặt ra đâu

Chủ Đề chấm dứt tại đây.Mong Mod topic mua bán xóa những bài viết ko cần thiết gây ảnh hưởng đến công việc mua bán của người khác.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên