HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Bác nào thấy hay thanks em phát
:D :p

quanghaiphong

Well-Known Member

ông Hải xin lỗi bạn tandoanh đi

VN168

Hàng như thế có được không bác. Hôm nọ em có xin nghỉ 2 ngày để đi khảo sát lại anh ạ. Kiếm con đường chuyển nhanh và có số lượng ổn định đều đều để phục vụ anh em lâu dài chứ không mỗi lần đi xa mà lại phải ôm hàng tốn nhiều vốn lắm. Nhờ qua đại lý này vừa an toàn mà còn được công nợ cho đỡ mệt mỏi.
Quan trọng hơn tất cả đó là hàng chính hãng và được bảo hành toàn cầu
@ Bác Tunggiao nên đổi cái Main đấy đi. Em thử nhiều loại lắm rồi và vẫn thường copy dữ liệu bằng TeraCopy 1.22 để có thể chủ động buffer. Em thấy Main Intel luôn có tốc oọ copy cao hơn và ổn định hơn

Vì đọc được chữ Hoa nên tham gia tí để anh em biết tem đó không phải của Hải Quan thôi.
Mình không dám có ý kiến là hàng có được không, là một trong những người chúa ghét kiểu cách quan liêu chèn ép người tiêu dùng của một số đại lý hàng không tốt nên ủng hộ 2 tay 2 chân việc nhập hàng về phục vụ anh em với giá TỐT nhưng vẫn đảm bảo TỐT chế độ bảo hành.

HDM1

Hàng giả chắc luôn!

Chỉnh sửa lần cuối:

Cãi nhau to quá, các bác cứ mỗi người một quan điểm thì đến già vẫn không xong. Em có đôi lời:
- Bác Hải sau khi nhận lại cái HDD mà bác Tùng gửi trả thì check và trả lời anh em ngay đi.
- Còn cái ổ 500G, bác Hải nói là bán rồi vậy thì người mua cái ổ này ới một câu là nhận được ? G, dùng cảm thấy thế nào?
- Sao các bác cứ phải quan tâm đến tem mác thế nhỉ, nếu bác Hải có ý đồ gì thì đời nào bác ấy không bóc cái tem ấy đi và dán tem mình vào luôn chỗ đó cho chắc, khỏi nghĩ ngợi lôi thôi. Nếu đã làm thì phải làm hàng loạt và check kỹ càng nên không thể sót được. Cái quan trọng nhất là CHẤT LƯỢNG và chế độ BẢO HÀNH thế nào mà thôi.
- Bác Tan Doanh cũng là bên bán hàng thì theo em bác không nên có bất kỳ quan điểm nào trong việc này vì có khả năng mọi ngừoi sẽ nghĩ bác vào chọc phá và điều này vô hình chung cũng ảnh hưởng luôn đến uy tín của bác.

REMARK: Nếu là hàng rởm thì trong thời gian ngắn nữa sẽ có câu trả lời thôi.

Hàng giả chắc luôn!

Vậy cái này thì là đồ xịn chứ j :-B

-Thế cái tem nó ghi là tem chứng nhận hàng chính hàng thì đó là đồ chính hãng còn cái nào ko có thì ko phải à[-X:-q
.Bác coi phim HD có tem chứng nhận hàng thật ko bác ;))
.Bác mua loa có tem chứng nhận hàng thật ko bác :-"
=>wao,vậy là bác ý dùng toàn đồ hiệu sao :-o

HDNewbie

Hàng giả chắc luôn!

Bác trưng mỗi cái ảnh đó ra rùi phán 1 câu xanh rờn hàng giả em thấy cũng choáng, bác cho ít thông tin đi em cũng gà lắm hông biết đâu là giả đâu là thật đâu.
Còn bác nào nghĩ là hàng giả thì đơn giản thôi cuốn cái khăn vào ổ cứng rùi kiếm miếng thảm đặt dưới đất đập thật mạnh cho nó die rùi đem trung tâm bảo hành của Seagate bảo hành nếu đến đó vẫn bảo hành được thì không thể là hàng giả, còn họ nói là hàng giả không bảo hành được thì mới chính xác lúc đó bác cứ việc đè người bán ra mà "bảo""hành" còn cái kiểu quăng lựu đạn này thì không nên.

Mà em góp ý bác cái nhé bác làm ơn sửa cái chữ ký đi nha làm gì có chuyện member hdvietnam.com phải dùng HDM1.
Em éo thich dùng hdm1 đấy có làm sao không?

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác trưng mỗi cái ảnh đó ra rùi phán 1 câu xanh rờn hàng giả em thấy cũng choáng, bác cho ít thông tin đi em cũng gà lắm hông biết đâu là giả đâu là thật đâu.
Còn bác nào nghĩ là hàng giả thì đơn giản thôi cuốn cái khăn vào ổ cứng rùi kiếm miếng thảm đặt dưới đất đập thật mạnh cho nó die rùi đem trung tâm bảo hành của Seagate bảo hành nếu đến đó vẫn bảo hành được thì không thể là hàng giả, còn họ nói là hàng giả không bảo hành được thì mới chính xác lúc đó bác cứ việc đè người bán ra mà "bảo""hành" còn cái kiểu quăng lựu đạn này thì không nên.

Mà em góp ý bác cái nhé bác làm ơn sửa cái chữ ký đi nha làm gì có chuyện member hdvietnam.com phải dùng HDMI1.
Em éo thich dùng hdmi1 đấy có làm sao không?

Hí hí
Em dùng DVI:">

VN168

Thôi , các "đại ca" cho xin can đừng cãi nhau trên diễn đàn nữa.
Thiết nghĩ cách đơn giản nhất để kiểm tra hàng thật là vô website của Seagate mà check số series như một số bạn đã hướng dẫn...chúc Hòa Bình !

duonglv

Well-Known Member

hãy nhìn vào cái chỗ cần phải nhìn

Mod ơi em hỏi cái này nhé:-s,mod ở HN còn bác ý ở tận miền nam:-"
Sao bác biết đc là cái hdd trong seatool là cái hdd bác ý chụp vậy:">

Em chả hiểu sao cái gì đã là thực tế rồi thì các bác cố bóp méo làm chi cho mệt nhỉ :(

quanghaiphong

Well-Known Member

hải ơi..cu Cuongnt210 có họ hàng gì với ông à?

Haihard

Member

hải ơi..cu Cuongnt210 có họ hàng gì với ông à?

Xuyên ơi or Quang ơi! Ông hẹn tôi 3 ngày mà tôi thấy như ngàn đời đợi mong thế ông. Thành tên bài hát đến nơi rồi. hic hic. Hẹn hò lôi thôi tôi cho lên diễn đàn đấy nhé.
@ Cuong210: Như mấy vụ ca sĩ - nghệ sỹ gì đó ấy mà. Em chỉ muốn nói với anh là đây không phải em cố tình tạo ra để lăng xê tạo "xicangdal" đâu nhé.
@ Nhân vật XYZ: Bác nào đang sở hữu cái HDD lệch seri ấy làm ơn tôn trọng tôi, tự tôn trọng mình và tôn trọng chính cái diễn đàn này bằng cách cung cấp thông tin chính xác bằng cách xác minh sản phẩm này. Tôi đề nghị bác gửi cho anh Trần Việt Anh(Mod) cái HDD này để anh Trần Việt Anh xác nhận giùm anh em HDVietNam một cách chính xác về vấn đề Seri này hộ tôi. Nếu vấn đề tại chiếc HDD này tôi làm việc với hãng cung cấp để đổi lại sản phẩm này cho anh.
@ Anh Chip: Hôm trước em có hỏi xin ý kiến của anh về vấn đề này. Thật vui bởi vì anh đã thông cảm và đã khuyên em là điều đúng luôn thuộc về khách hàng thế nhưng em muốn bổ xung thêm một điều là Đúng vẫn chưa đủ. Khách hàng luôn đúng và luôn được hưởng dịch vụ tốt nhất cũng như đón nhận thông tin chân thực nhất. Cái điều em muốn nói ở đây chính sự chính xác của hàng hóa.
@ Thưa tất cả em HDVietNam. Tôi vẫn luôn khẳng định rằng hàng của tôi xuất xứ từ Thái Lan. Trung Quốc hiện tại chưa có nhà máy sản xuất loại HDD này. Bởi vì mình không thể đủ sức phân phối một lượng hàng quá lớn nên phải share cho một đại lý bên Trung Quốc thì mới đủ đơn hàng để có được giá cạnh tranh. Tôi cam kết sẽ chịu trách nhiệm về những chiếc HDD do mình xuất bán.
- Nếu anh em nào có HDD 1.5 Seagate bị lỗi hoặc gặp vấn đề dù không mua hàng của tôi tôi cũng sẵn sàng đứng ra bảo hành giùm. Với điều kiện là chiếc HDD đó khi check vẫn còn trong thời gian bảo hành.

quanghaiphong

Well-Known Member

là con người phải sống trong tình yêu...tôi đang đói đây,tình yêu của ông đẻ đâu hết rồi...mai cafe đê

Em đang cho cái HDD 1,5T vào cái HDX để xem phim nhưng rất nóng. Chỉ chạy được khoảng vài tiếng là nóng rẫy lên, ngừng luôn không chạy được.
- Thứ nhất cho em hỏi có bác nào gặp hiện tượng như em không?
- Thứ hai là em có giải pháp dùng box HDD sata ngoài cho ổ cứng nhưng vòng vèo một số nơi tên tuổi ở Hải phòng thì nó nói đắt quá ( over usd 20) Bác nào biết ở Hải phòng chỗ nào bán rẻ rẻ tí mách cho em với
thanks

Cho em ké tí nhé

quanghaiphong

Well-Known Member

pác thử với ổ khác chưa?nếu nó vẫn bị thì xem lại nguồn con HDX nhé

Em dùng ổ 1 T thì vô tư. Chuyển sang con 1,5T gặp vấn đề luôn :eek:

manhthang

Huyền Thoại

Tốt nhất là ông cuongnt210 đừng có tham gia cho nó thêm rối, để yên cho bác Hải giải quyết được rồi. Nội cái chuyện Hải quan TQ dán tem vào HDD là thấy ông chả biết éo gì rồi. Gần chục năm làm nghề xuất nhập khẩu tôi chưa từng thấy HQ dán tem cho hàng xuất bao giờ cả.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên