HDPC cùi bắp coi phim full HD của mình rất ok

nmt1976

Bộ p4 cùi bắp của mình coi các lọai phim HD rất ok
Main : Intel 945
CPU : p4 3G
GPU : Aus Ndivia geforce 8400GS 512M (output : DVI + D-sup(VGA) + S-video
Ram : Kingmax 512m bus 400
Sound : Creative 5.1
Màn hình : samsung LCD full HD 1080p
Màn hình PC 19" Mitsubishi (Output : DVI + D-sup(VGA))
(mình dùng 1 dây VGA cho màn hình PC và 1 Đầu nối DVI->HDMI + dây HDMI từ card màn hình nối ra TV LCD full HD 1080p samsung mục đích để phát song song màn hình PC + Tivi LCD)
Mình coi tất ẩ các lọai phim HD hiện giờ đều vẻy good o bị giựt phim 720p + 1080p)
Mình đang dùng KMPlayer 520full để coi
Sau khi coi khỏang 200 bộ phim các lọai HD thấy rất ổn định khi tận dụng bộ PC cùi bắp đã xài được vài năm rồi để dành tiền sắm Amply + loa 5.1 nghe cho phê chứ mình đang coi = loa vi tính bị bể tiếng bực mình quá ... hehehe con nhà nghèo mà..
Cũng may mà đỡ phải tốn tiền sắm bộ HDPC mà vẫn thỏa mãn coi phim full HD

nmt1976

Ðề: HDPC cùi bắp coi phim full HD của mình rất ok

(mình dùng 1 dây VGA cho màn hình PC và 1 Đầu nối DVI->HDMI + dây HDMI từ card màn hình nối ra TV LCD full HD 1080p samsung mục đích để phát song song màn hình PC + Tivi LCD)
Mình coi tất ẩ các lọai phim HD hiện giờ đều vẻy good o bị giựt phim 720p + 1080p)
Sau khi coi khỏang 200 bộ phim các lọai HD thấy rất ổn định khi tận dụng bộ PC cùi bắp đã xài được vài năm rồi để dành tiền sắm Amply + loa 5.1 nghe cho phê chứ mình đang coi = loa vi tính bị bể tiếng bực mình quá ... hehehe con nhà nghèo mà..

Sorry Ram : Kingmax 512m bus 400 x2 = 1G

phuong210876

vậy là với cấu hình này mà theo chủ thớt nói xem một số phim phải decore DXVA fun HD được thì cũng đáng để học tập... pác post ảnh hình lên cho một số ăn em nghèo mà ham chơi học hỏi

haipvg

Well-Known Member

Con card VGA của bác có phải loại size nhỏ không nhỉ, có chạy được cuda không?

nino

Member

máy như vậy mà bác gọi là cùi bắp à... vậy máy của tớ là cùi... cùi mía luôn :((

phuong210876

ông nào cũng kêu máy mình cùi bắp mới cùi mía... máy mà giống cùi bắp cùi mía sần sùi thế là chị em thích lắm đớ.... phải chăng là khoe hàng

lethanh1207

he he. cùng ý tưởng. nhưng có vẻ bộ của mình còn hơn chút ít (chưa dám thử tất cả các loại):
main intel G31. p4 3.0.
Ram kington 1G bus 800.
LCD SS17'.
ý tưởng nâg cấp:
Card màn hình: đang lựa chọn
Ram thêm 1G
màn LCD 32' tầm 8củ.
loa tầm 2của.
các bác tư vấn phát

buonnguqua

Active Member

ý tưởng nâg cấp:
Card màn hình: đang lựa chọn
Ram thêm 1G
màn LCD 32' tầm 8củ.
loa tầm 2của.
các bác tư vấn phát
VGA thì 8500gt đi , đắt hơn 8400gs của bác kia 100K <:p
RAM khỏi cần thêm, vì chơi HD load hết cỡ có 600MB thôi

Để tiền vào mua LCD đi bác
Loa mua sau chứ 2 củ thì 5.1 khó nghe vào lắm %-(

ar15

Member

cấu hình đó ổn mà
tớ dùng máy mini fujitsu p4-3gh. ram 2,5gb, vga asus gt9400, sound rời, hdd 500gb
chới các loại kể cả full hd 1080p và 1080i ko gật tý nào tua ngon lành nhưng chới full hd cpu load tầm trên 70%
-cái quan trọng của xem phim là vga thôi hình đẹp hay ko do thằng này quyết định, các bác nên mua loại có đường hdmi ấy vì cái này nó support cho xem hd mà

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Khi PC đã có card màn hình hỗ trợ decode HD (Nvidia 8xxxx trở lên, ATI 2400HD trở lên) thì CPU xài Celeron hay Sempron cũng xem 1080p được tuốt (chỉ cần Ram 512MB). Việc này đã được chứng minh nhiều lần.

khoi342

Khi PC đã có card màn hình hỗ trợ decode HD (Nvidia 8xxxx trở lên, ATI 2400HD trở lên) thì CPU xài Celeron hay Sempron cũng xem 1080p được tuốt (chỉ cần Ram 512MB). Việc này đã được chứng minh nhiều lần.

Em cũng đang dùng Pen4 3.0GHz với con VGA Geforce 6600 mà sao xem nó cứ giựt hình.
Vậy nếu em thay con VGA khác thì có khá hơn không?

Bên trên