HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mình đã bổ xung vào HDPlay. Thanks sitetopvn

Đề nghị bác Trung bổ sung nguồn cho các kênh sẵn có, lấy từ VTV play (giống trong file default.py mà bác @sitetopvn đã đưa); vì em thấy nguồn này có vẻ ổn định hơn VTC.

Thanks!

hungmh80

Active Member

hôm nay cái zuiTV nó có vấn đề thì phải các bác nhể ?
Ấn vào mà nó cứ xoay suốt ...

ZuiTV có "đế vần" ? Còn HDPlay nhà mình còn có 3 kênh, nhưng chỉ 1 kênh là xem được ?
Chắc ko ai bị vậy sao ? Hic !

Đề nghị bác Trung bổ sung nguồn cho các kênh sẵn có, lấy từ VTV play (giống trong file default.py mà bác @sitetopvn đã đưa); vì em thấy nguồn này có vẻ ổn định hơn VTC.

Thanks!

Edit cái file default.py đó lại được mà

Mình thấy có 1 vấn đề, khi xem phim trong Zui.vn trên HdPlay không thể tìm phụ đề được.....Hình như các file đều có dạng Playlist.m3p thì phải.

Có cách nào khắc phục không các bạn?

Trên Zui là tên film = tiếng Việt thì làm sao mà load phụ đề dc bác ơi

HNT24681

Well-Known Member

Nguồn hdplay lấy từ vtvplay rất ổn định; nguồn lấy từ vtc mấy hôm nay thường xuyên bị búp fơ

minhtt89

Member

Tinh thần world cup 2014 đang lên cao, đêm hôm nằm máy tính xem VTVHD mới thấy hết giá trị, mong là đừng nghẽn mạng hehe :v

ticoi

Member

Sao xem HDPlay trên bản XBMC 12.2, con ebop ATV520 mấy kênh VTVHD cứ hay buffer vậy, bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Sao xem HDPlay trên bản XBMC 12.2, con ebop ATV520 mấy kênh VTVHD cứ hay buffer vậy, bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo
Nói chung là vụ HDplay chẳng bác nào như bác nào cả. Tùy thiết bị, hệ điều hành và thằng XBMC, vì vậy các bắc phải thử thôi. Như mình con V8, Vidonme không được thì thử XBMC Gotham từ beta đến bản chính thức, rồi Frodo từ 12.0, 12.1, 12.2..

Lucky76

Well-Known Member

Sao HDPlay cập nhật lên Ver 1.8.8 mấy kênh HD như VTV3HD, ThethaoTV HD... ko xem được nữa,mấy kênh FPT play và VTC play cũng không xem được luôn. Nếu bạn lấy nguồn từ VTVplay add thêm kênh SCTV15 và SCTVTheThaoHD được ko?

hangphuoctru

Well-Known Member

Sao HDPlay cập nhật lên Ver 1.8.8 mấy kênh HD như VTV3HD, BongdaTV HD... ko xem được nữa, nếu bạn lấy nguồn từ VTVplay add thêm kênh SCTV15 và SCTVTheThaoHD được ko?

Kênh bongda và vtv3 vẫn xem đc nhé. Chỉ có thethaotv ko xem đc mong pác chủ xem lại.

Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Nói chung là vụ HDplay chẳng bác nào như bác nào cả. Tùy thiết bị, hệ điều hành và thằng XBMC, vì vậy các bắc phải thử thôi. Như mình con V8, Vidonme không được thì thử XBMC Gotham từ beta đến bản chính thức, rồi Frodo từ 12.0, 12.1, 12.2..

Cái này về lý thuyết nghe có vẻ vô lý, nhưng đáng buồn là thực tế nó lại chính xác.

P/S nói chung vụ XBMC sớm nắng chiều mưa, đỏng đảnh khó chiều.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Cái này về lý thuyết nghe có vẻ vô lý, nhưng đáng buồn là thực tế nó lại chính xác.

P/S nói chung vụ XBMC sớm nắng chiều mưa, đỏng đảnh khó chiều.

Thực ra không cần cài lại XBMC đâu. các bác cứ clear data xong bật lại XBMC cho nó load hết addon mặc định.Sau đó tiến hành cài lại hdrepo là ngon lành ngay ý mà.

P/S : HDplay trên AClass dùng rất nuột. hầu như ko gặp lỗi bao giờ. trừ những hôm các sever nó nâng cấp bị gián đoạn lúc đó thì gần như 100% xem được tất cả các kênh, hình ảnh nói chung là đẹp

HNT24681

Well-Known Member

Chắc các cụ xem wc2014 bằng hdplay cũng đông, vtv3-HD giật như sextoy :D

Bên trên