HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Thanks bác Trungk43 nhiều. Các add on của bác thật tuyệt vời. Sao bác không đưa luôn nó HDPlay vào HDrepo và thêm mục HDTV streaming. Vừa tiện cho người dùng vừa có thể phát huy tên tuổi HDrepo. Cám ơn những gì bác đã đóng góp cho cộng đồng HD Việt Nam.

dùng trên X7 với đường truyền Viettel 12mb chất lượng truyền hình thật nét và trơn tru !

huapro

Member
Bác có cách nào để thu lại chương trình tivi ngay trên android box k?
P/s mấy kênh vtc xem nét quá.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Bác Trung xem bộ logo này thế nào. cho vào để xem thumbail cho đồng bộ

Daithanhthai

Active Member

Em xem trên lap với iPad thì vẫn HD, nhưng xem trên AndroidBox thì về SD hết rồi ạ :(

tienthanhbk

Well-Known Member

Tặng bác chủ mấy cái logo cho nó đẹp và đồng bộ. Logo có bo góc.

Đính kèm

• Logo.rar
    245.1 KB · Xem: 83

Daithanhthai

Active Member

MX player đang bị vấn đề này, đổi sang trình player mặc định là ok
Android box của em ko cài MXplayer mà chỉ chơi mặc định bác ui
Bác chỉ các tuỳ chọn trình chơi video trong XBMC cho em với chứ em chưa biết vụ này
Tks

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Android box của em ko cài MXplayer mà chỉ chơi mặc định bác ui
Bác chỉ các tuỳ chọn trình chơi video trong XBMC cho em với chứ em chưa biết vụ này
Tks

sang bên topic room cook của bác Hungphutho có hướng dẫn cụ thể đấy bác

Sao con Vidonme A200 không chạy được cái này nhỉ . Trong x5 & Aclass chạy khá tốt. Bác chủ fix giúp giùm. Thks

Nãy giờ post tùm lum. Nhưng mình nghỉ post ờ đây mới đúng chỗ.

Cái này hay quá mà không biết làm như thế nào? Bác nào có thể hướng dẫn cụ thể cho những người mới bắt đầu được không?

latruong

Member

Em coi TV online trên XBMC hơn 100 đài dùng IPTVSimple có sẵn của XBMC có cả SuperSunday luôn. He he

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Bác Trung hướng dẫn em chỉ đường dẫn cho thumbail với. em thay ảnh rồi vẫn để nguyên si tên và vị trí nhưng không hiện được hết

Đang trong màn hình XBMC cái add-on HDPlay chọn phần View (cạnh trái màn hình) là Thumbnail là được đó bạn.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Đang trong màn hình XBMC cái add-on HDPlay chọn phần View (cạnh trái màn hình) là Thumbnail là được đó bạn.

ko ý em là em thay hết các poster logo tv gốc trong addon bằng các logo em tự làm. Nhưng cài vào thì chỉ có một số hiện lên còn lại ko hiện lên được. Chứ xem chế độ thumbail thì em biết rồi

latruong

Member

Quan trọng là chất lượng, đã xem trên XBMC thì số lượng kênh chỉ tính trên kênh HD.

Em thì lấy hết các kênh HD trong file default.py khoảng 7 kênh+các kênh SD khoảng hơn 100 kênh. Xài quá đã. Hơn nữa file các kênh của em thêm bớt vào thoải mái

Bên trên