[HDPro-DMB] Ưu và Khuyết

phucfcgialai

Ðề: [HDPro-DMB] Ưu và Khuyết

Cho e hỏi con máy này có dùng được USB wifi không nhỉ. e tính mua về dung bỏ dây dợ lằng nhằng. Tenda có 150k thôi các bác, cũng rẻ phải ko ạ.

usbvn

up xong chỉ có passthruogh nhưng mất ytube và một sôs thứ khác các Pác ah.
Có pác nào up ngon lành vẫn fix đủ hết các firmware cũ ko ạ. Nếu đc mong chỉ giáo nhé.
Cài đặt mấy chức năng này trong " Dịch vụ Mạng"--> "Quản lý phần mềm "

Giờ thì thưỏng thức các bác nhé :

usbvn

Cách đây vài ngày mình mua con HD Pro-DMB của HD360 (Sài Gòn -- đối diện Đệ Nhất Phan Khang, đường Hoàng Văn Thụ). Vì vội đi nên không test dc kỹ các đầu khác, thấy con này hình thức đẹp lấy đại. Mình đang dùng firmware có sẵn của HD360 nên chưa cập nhật FW mới nhất (cũng chưa muốn làm vì thấy các bác khác nói bản mới có một số lỗi, nghiêm trọng nhất là hay đòi format ổ cứng). Sau vài ngày dùng thử thấy vài ưu & khuyết điểm như sau để anh em muốn mua thì lường trước:

1. Ưu điểm:

+ Đầu tiên phải nói là hình thức con này rất đẹp, vỏ bằng nhôm phay, đèn tín hiệu xanh biếc, trông rất bắt mắt.

+ Hỗ trợ nhiều kết nối hình ảnh và âm thanh.

+ Phụ kiện nhiều, đầy đủ để chơi ngay mà không cần mua thêm gì.

2. Khuyết điểm:

+ Hình ảnh trung bình, âm thanh ra (qua HDMI) rất yếu so với chơi từ con Laptop HP của mình. Mình luôn phải mở volume TV lên gần hết hay phải đưa ra loa ngoài mới ổn.

+ Không dùng được chức năng mạng nào: YouTube, Flikr, News.. hoàn toàn ko thấy có. Bitorrent, Samba không enable lên được (vì mình chưa format theo định dạng của nó, nhưng nghe bác webman nói thì dù format xong cũng tịt ngóm???)

+ Không chơi dc file có bitrate cao như Ocean Life Demo của Samsung (kg quan trọng lắm nhưng chứng tỏ bộ xử lý yếu)

Tóm lại, con này đẹp mã nhưng không thật chất. Nếu HD360 cho mình đổi con khác thì mình làm ngay :-q

Bro up firmware bản mới nhất ngày mùng 3 tháng 9 nhé, mọi ưu phiền tiêu tan như phàn khuyết điểm nói http://www.datage.com.cn/uploads/4c84e5a8e3385.rar
Âm thanh to rõ , thêm nghe nhạc FLAC, pass true-HD, chạy mượt mà Bluray nguyên gốc 20GB trở lên !
Phần hỗ trợ mạng cực ngon, nhất là download Bittorren
Còn đây là cách Download Bittorent, (Bác chưa bắt tay vào làm đã kêu tịt ngóm, bác mới chỉ nghe đòn thổi mà không kiểm chứng, chán wá, buồn 5 giây với bác ;;))

Đầu tiên các bác vào phần Cài đặt để THIẾT LẬP MẠNG LAN

Xem IP của Hdpro-DMB:

Mở trình duyệt , đánh đại chỉ IP của HDpro-DMB vào, nó sẽ hiện lên 1 bảng như sau :

Nhấn vào Bittorent Download sẽ hiện ra bảng sau,

Giờ thì chọn file torent cần download rồi confirm nhé :

Giờ thì nhấn Start để bắt đầu công cuộc download

Giờ quay lại xem con HD pro-dmb đown thế nào nhé :

Giờ tắt máy tính, vứt máy DMB đấy ,sáng mai ngủ dậy có film mới nóng hổi vừa thổi vừa xem nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

quangvhg

Hmm, bác kg đọc hết thread, cái firmware cũ mà bác chạy dc BitTorrent thì em đi bằng đầu, up lên bản mới nhất thì OK hết rồi.

Vấn đề là khi bán hàng thì phải tư vấn cho mọi người hay up lên firmware mới nhất chứ để tự mò mẫm thì mất công lắm.

linhbugi

Active Member

Hu Hu các bác ơi em ! Con HDPro DMB của em đang xem ngon lành xong bây giờ bật lên nó báo .. Unknown hardware ! The firmware can't work. Em đã up đi up lại các loai firmware ròi mà nó vẫn báo thế. Các bác giúp em với .

namtien68

cám ơn bạn vuhothang nhe, bạn đã cho minh firmware mới

vdung1972

Well-Known Member

Nói chung con này đáp ứng được nhiều tiêu chí, đẹp, đa năng, giá lại rất hợp lý.

webman

Sau khi up lên FW mới nhất, máy vẫn có 1 số lỗi sau:
- Nối với PC qua USB tòan bị treo: cắm cáp USB vào đầu DMB với PC thì máy sẽ hỏi sẽ chuyển sang chế độ PC Connection trong vòng 3 giây (nếu ko bật TV lên thì sẽ chịu chả biết), sau đó nó tự tắt nguồn để khởi động lại. Sau đó thì cứ Loading mãi mãi ... PC cũng ko nhận diện được đầu DMB luôn! Tóm lại là chịu, ko nối đựoc với PC
- Ko thể nghe nhạc mà ko bật TV lên đc: máy này có màn hình LCD khá tiện, nên có thể duyệt file nhạc mà ko cần bật TV. Nhưng vấn đề là để nghe đc tiếng thì phải bật TV lên mới ra tiếng, còn ko thì nó mute luôn. Kể cả khi đang nghe mà tắt TV đi là tiếng cũng móm.
(kết nối hiện là: Đầu DMB nối với TV qua HDMI, Đầu DMB nối với Receiver qua cáp quang)
- Kết nối qua mạng LAN với PC vẫn chậm gần như bị treo

vdung1972

Well-Known Member

Sau khi up lên FW mới nhất, máy vẫn có 1 số lỗi sau:
- Nối với PC qua USB tòan bị treo: cắm cáp USB vào đầu DMB với PC thì máy sẽ hỏi sẽ chuyển sang chế độ PC Connection trong vòng 3 giây (nếu ko bật TV lên thì sẽ chịu chả biết), sau đó nó tự tắt nguồn để khởi động lại. Sau đó thì cứ Loading mãi mãi ... PC cũng ko nhận diện được đầu DMB luôn! Tóm lại là chịu, ko nối đựoc với PC
- Ko thể nghe nhạc mà ko bật TV lên đc: máy này có màn hình LCD khá tiện, nên có thể duyệt file nhạc mà ko cần bật TV. Nhưng vấn đề là để nghe đc tiếng thì phải bật TV lên mới ra tiếng, còn ko thì nó mute luôn. Kể cả khi đang nghe mà tắt TV đi là tiếng cũng móm.
(kết nối hiện là: Đầu DMB nối với TV qua HDMI, Đầu DMB nối với Receiver qua cáp quang)
- Kết nối qua mạng LAN với PC vẫn chậm gần như bị treo

Bác xem lại bản FW có bị lỗi trong quá trình download không, USB có còn tốt không và 1 điểm ít ai để ít đó là phải thoát hoàn toàn USB ra khỏi WIN rồi mới rút USB ra, không được theo thói quen rút đột ngột USB ra khỏi PC, khi update FW dễ gây lỗi.

duongtver

Member

những lỗi mà các bạn gặp mình chưa có thấy. chỉ có 01 lỗi là thi thoảng có bị treo , phải rút nguồn mới đcj, hi vong FW sắp tới sẽ xử lí đc

SKODA

1. Chép file install.img vào thư mục gốc của USB. (file firmware của em nó)
2. Rút dây điện nguồn của HD Pro-DMB ra khỏi ổ cắm điện.
3. Cắm USB có file install.img vào HD Pro-DMB.
4. Một tay" ấn-giữ" nút Power của HD Pro-DMB, tay còn lại cắm dây điện nguồn của HD Pro-DMB vào ổ cắm điện.
5. Đếm 1,2,3,4,5,6 Buông tay ấn nút nguồn HD Pro-DMB ra.
6. Mở TV chuyển sang mode HDMI ngồi đợi kết quả.

Chúc bạn thành công.

Thanks bạn,mình làm như chỉ dẫn mà vẫn ko xong.bực mình quá,cái dây mạng lại ngắn quá ko tới nơi ko thì up qua mạng cho xong.:((

vdung1972

Well-Known Member

1. Chép file install.img vào thư mục gốc của USB. (file firmware của em nó)
2. Rút dây điện nguồn của HD Pro-DMB ra khỏi ổ cắm điện.
3. Cắm USB có file install.img vào HD Pro-DMB.
4. Một tay" ấn-giữ" nút Power của HD Pro-DMB, tay còn lại cắm dây điện nguồn của HD Pro-DMB vào ổ cắm điện.
5. Đếm 1,2,3,4,5,6 Buông tay ấn nút nguồn HD Pro-DMB ra.
6. Mở TV chuyển sang mode HDMI ngồi đợi kết quả.

Em chỉ tắt điện, cắm USB có chứa file install.img ở thư mục gốc vào DMB, giữ phím nguồn của DMB 15 giây rồi nhả ra là được, không phải 1 tay giữ, 1 tay cắm đâu ạ, em up loăng quăng từ FW TViX rồi lại FW DMB khoảng chục lần rồi, vô tư, quan trọng kiểm tra USB chuẩn và thoát hoàn toàn khỏi Windows để DMB có thể nhận USB một cách chuẩn nhất, tránh lỗi trong quá trình update và sử dụng.

@SKODA: Nó xảy ra lỗi thế nào hả bác, không nhận USB?, treo ở tình trạng loading? up bình thường nhưng khởi động lại thì bị treo?...

SKODA

Em chỉ tắt điện, cắm USB có chứa file install.img ở thư mục gốc vào DMB, giữ phím nguồn của DMB 15 giây rồi nhả ra là được, không phải 1 tay giữ, 1 tay cắm đâu ạ, em up loăng quăng từ FW TViX rồi lại FW DMB khoảng chục lần rồi, vô tư, quan trọng kiểm tra USB chuẩn và thoát hoàn toàn khỏi Windows để DMB có thể nhận USB một cách chuẩn nhất, tránh lỗi trong quá trình update và sử dụng.

@SKODA: Nó xảy ra lỗi thế nào hả bác, không nhận USB?, treo ở tình trạng loading? up bình thường nhưng khởi động lại thì bị treo?...

Treo ở tình trạng Loading bác ah.

vdung1972

Well-Known Member

Treo ở tình trạng Loading bác ah.

Bác down lại bản khác đi, bản đó của bác bị lỗi rồi, em trước cũng bị giống bác vậyh, down lại bán khác là ngon ngay, có thể trong quá trình download có chút lỗi gì đó xả ra, ta vẫn hoàn tất quá trình download nhưng khi cài thì lỗi bác ạ. Giống như khi ta ghi đĩa ở tốc độ nhanh đó, sau đó copy sang nơi khác vẫn được nhưng cài thì bị lỗi ngay.

nhthi

Mình nhớ trước đây HD360 đã có review rất kỹ về nữ hoàng này rồi mà. So sánh thì hơi khập khiễng nhưng con gái xinh thì khó học giỏi lắm...

Bên trên