HDrepo for PS3 - Giải pháp xem HD online duy nhất

godzillahd

Ðề: PS3 - Xem HD trực tiếp trên fshare qua showtime

Vẫn có sub TA nhé, hỗ trợ lấy từ opensubtitles, sub việt thì bị lỗi font
Mình dùng showtime xem phim hd vẫn hiển thị phụ đề tiếng việt đầy đủ và rõ ràng không lỗi lầm nào cả nha anh Trung. Chủ yếu là phải cài thêm font tiếng việt vào cho showtime để hiển thị được phụ đề tiếng việt thôi cách làm thì tương tự như cách install hdrepo vào showtime thôi (mình chỉ cài thêm Aria là đủ). Nhưng cái khó ở đây là xem phim qua HDrepo không biết cách chi để add phụ đề giống như coi trên XBMC.

trungk43

Member

Mình dùng showtime xem phim hd vẫn hiển thị phụ đề tiếng việt đầy đủ và rõ ràng không lỗi lầm nào cả nha anh Trung. Chủ yếu là phải cài thêm font tiếng việt vào cho showtime để hiển thị được phụ đề tiếng việt thôi cách làm thì tương tự như cách install hdrepo vào showtime thôi (mình chỉ cài thêm Aria là đủ). Nhưng cái khó ở đây là xem phim qua HDrepo không biết cách chi để add phụ đề giống như coi trên XBMC.

Gửi anh hướng dẫn add font nhé. Phụ đề thì cài thêm addon opensubtitle là tự search online rồi

trungk43

Member

PS3 đã có phụ đề TV. Bạn chỉ cần copy file arial.ttf (lấy từ c:\windows\fonts) vào USB và mở trong showtime, đơn giản mà hiệu quả.

godzillahd

Gửi anh hướng dẫn add font nhé. Phụ đề thì cài thêm addon opensubtitle là tự search online rồi
ý mình là sub tiếng việt luôn, nhưng opensubtitle thì toàn tiếng nước ngoài thậm chí đôi khi không có tiếng anh trong đó. Hy vọng anh Trung tìm ra giải để anh em có thể hưởng thức phim HD qua HDrepo một cách hoàn hảo hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hãy bỏ qua thông báo ở login, đảm bảo user/password đúng khi sử dụng. TK cần enable cho phép download trực tiếp.

vậy cần kích hoath download trực tiếp mới xem được à?
Mà fshare không cho kích hoạt down trực tiếp, cứ tích vô rồi F5 vẫn hiện chưa enable. Ai có bị giống vậy không

dautroczooz

ý mình là sub tiếng việt luôn, nhưng opensubtitle thì toàn tiếng nước ngoài thậm chí đôi khi không có tiếng anh trong đó. Hy vọng anh Trung tìm ra giải để anh em có thể hưởng thức phim HD qua HDrepo một cách hoàn hảo hơn.
cai sub nay la no tu dong lay tu cac trang nuoc ngoai, o trong nuoc minh thay trang Subscene - Passionate about good closed captioning and subtitles la may ban hay lam sub viet up len day thoi trang nay ko co thi chiu

meocon

Well-Known Member

PS 4 vừa về , có dân chơi nào test chưa :))

godzillahd

nhoctinhvi

toàn lỗi Unable to open DVD :( tài khoản Fshare ko tích được vào download trực tiếp nữa. Chịu ko biết làm thế nào

trungk43

Member

Đã hỗ trợ tìm sub tiếng việt nhé, cần update 2 addon, xem post 1

ps3-opensubtitles.zip hỗ trợ tìm sub tiêng việt hiệu quả hơn (chưa hỗ trợ tìm sub phim truyền hình). Bạn cần vào settings/Languages, nhập vie vào primary subtitle language code

mình đã updarte HDrepo v2.4.5 Addons mà vẫn không xem được, đã nhập IP và pass vào xem thì xuất hiện lỗi invalid JSON
tài khoản Fshare mình không thể kích hoạt down trực tiếp được

trungk43

Member

mình đã updarte HDrepo v2.4.5 Addons mà vẫn không xem được, đã nhập IP và pass vào xem thì xuất hiện lỗi invalid JSON

Lỗi báo invalid JSON là do không lấy được link fshare. Hiện nay mình mới hỗ trợ tk có chức năng download trực tiếp.

godzillahd

Đã hỗ trợ tìm sub tiếng việt nhé, cần update 2 addon, xem post 1

ps3-opensubtitles.zip hỗ trợ tìm sub tiêng việt hiệu quả hơn (chưa hỗ trợ tìm sub phim truyền hình). Bạn cần vào settings/Languages, nhập vie vào primary subtitle language code
xác nhận với anh Trung là 2 addon hoạt động rất tuyệt vời!!! cảm ơn anh rất nhiều.

godzillahd

Bạn vào HDrepo trong phần setting của showtime và xem lại coi tải khoản fshare của bạn còn đó không hay đã điền chính xác chưa, vì lúc mình mới cài HDrepo 2.4.5 vào thì tài khoản fshare của mình đã mất và xuất hiện lỗi giống như của bạn invalid JSON. Hy vọng nhưng thông tin của mình có thể giúp bạn giải quyết được vấn đề. Chúc vui.

thanhyk

Well-Known Member

Ps3 hack rồi mới xem hd được hả bạn. Mình định mua ps3 cho thằng nhỏ đồng thời xem hd. Xin cho biết hiện giờ ps3 chức năng có tương tự hdp không, như:
1. Giải mã hình ảnh chuẩn gì, đọc được file iso bluray/ iso dvd, m2ts.
2. Giải mã âm thanh dts-hd, có passtru..
3. Đọc được phụ đề gì, srt việt.
4. Có giao thức chia xẻ nas không. Mình chứa film trong nas cài win server 2008.
5. Chức năng online có cài được app gì không, hoặc xem film online như pc.

Thanks các bạn

trungk43

Member

Ps3 hack rồi mới xem hd được hả bạn. Mình định mua ps3 cho thằng nhỏ đồng thời xem hd. Xin cho biết hiện giờ ps3 chức năng có tương tự hdp không, như:
4. Có giao thức chia xẻ nas không. Mình chứa film trong nas cài win server 2008.

Thanks các bạn

Để chạy được HDrepo trên PS3 thì bạn cần có phần mềm Showtime, chỉ chạy được trên PS3 hack.
1. Theo mình biết thì PS3 hỗ trợ đến H.264 level 4.2, từ H.264 level 5.0 trở nên thì không hỗ trợ. Các đĩa bluray chỉ tối đa là 4.2. Hiện tại đã có 1 số file mkv được nén bằng H.264 level 5.0 (mình thấy 1,2 file trên fshare, không đáng kể). Với HDrepo bạn có thể xem trơn tru được 99,5% file mkv có trên fshare server (theo quan sát của mình).
2. DTS được hỗ trợ pass-through hoàn toàn. Theo tài liệu kỹ thuật thì có hỗ trợ dts-hd, nhưng được giải mã dưới dạng đa kênh trước khi ra đầu nhận (receiver), do đó bạn sẽ không thấy đèn dts-hd sáng.
3. Hiện tại mình thấy hỗ trợ nhiều loại phụ đề, hỗ trợ tự tìm phụ đề Việt online (chưa được hoàn hảo, mình đang nâng cấp dần). HDrepo trên PC như nào thì bạn cũng xem được tương tự trên PS3 (kể cả tiếng việt).
4. Mình không có NAS nên chưa quan tâm đến vấn đề này.
5. Xem tốt như hdrepo trên PC. Mình dám chắc là cho đến nay không có android box nào tốt hơn. HD player thì mình không có những loại mới để so sánh nhưng mình tin là cũng không có đối thủ.

Đây là nhận định mang tính cá nhân nhé, mua hay không là do bạn quyết định.

Thanks các bạn

Nếu ps3 đã hack được thì chắc chắn sẽ cài Showntime, vầ hiện giờ ps3 đã có thể hack mới plays được các định dạng iso bludray, 3d bludray, ... khi chép vào ổ cứng trong của máy ps3. Mình đã test thử iso bludray 3D Amazing Ocean với Đại chiến thái bình dương play mượt rất tốt
Và ps3 có sẵn luôn đầu đọc đĩa BD

thanhyk

Well-Known Member

Thanks các bạn nhiều.
Như vậy ngoài khả năng đọc file film chuẩn cao từ hdd thì nó vẫn là 1 đầu blueray để đọc đĩa blueray?
Thường mình thấy ps3 dùng hdd 250gb đến 500gb, bạn có biết nó cho phép kết nối hdd dung lượng tối đa bao nhiêu? Format chuẩn gì.
Nas đại khái là pc thôi, do hdd chưas film trong ps3 thì không đủ, nên mình muốn hỏi gắn dây mạng lan có thấy pc cùng mạng không.
Xét về giá, tính năng và hình ảnh thì thấy rằng nó đáng tiền.
À mà vụ 3d thì không chơi được phải không ạ (bao gồm đĩa blueray 3d).

Thanks.

PS3 vẫn là đầu BD nên vẫn đọc được đĩa BD, mình có 1 đĩa gốc với vài đĩa 25GB mình mua ở thế giới Bludray , ps3 đều plays phim được
Còn 3D thì ps3 chơi vẫn được luôn nha bạn, hiện giờ ps3 hack có thể plays được iso 3d ( chép vào ổ trong )
PS3 dòng cao nhất là 320gb , mình vẫn thấy có hướng dẫn nâng cấp ổ cứng lên 1tb nhưng mình ko dám chắc là được vì chưa thử
Còn xét về vụ nhận ổ cứng ngoài thì ps3 chỉ đọc được định dạng FAT32 , vì thế dung lượng tối 1 file là 4gb nên phải chia nhỏ film để xem. Còn chép vào ổ trong thì không cần chia nhỏ vì ổ trong là NTFS

Bạn lưu ý là : ps3 dòng 2000 2500 mới cài được showntime và hack dễ hơn bằng soft , còn các dòng 3000 4000 hay super slim là hack kiểu mod chip có thể không cài showntime được

Bên trên