HDTV fát sóng ở VN roài kìa các bác ơi

phungnguyen

Ðề: HDTV fát sóng ở VN roài kìa các bác ơi

Đây là một chiêu quảng cáo kéo người tiêu dùng đến mua LCD của mấy ông điện tử nhà ta đó mà. Sau đó thì cáo lỗi với người tiêu dùng :-h

Đùa thôi chứ chắc chả có hãng nào đem uy tín danh dự mình ra đặt làm trò đùa với khách hàng như thế đâu :D Chắc cậu ldt nghe nhảm từ đâu rồi :rolleyes:

ở đâu em ko biết chử ở Việt Nam mình, cái khoảng đem uy tín và danh dự ra làm trò đùa thì đầy bác ạ ...

Ðề: HDTV fát sóng ở VN roài kìa các bác ơi

Topic này bắt đầu từ 02/08/2008 hichic . Các bác đào mộ ghê nhỉ , cho đến thời điểm này thì HDTV đã chính thức phát sóng cỡ khoảng 3-4 tháng rồi . Em ở HN , chẳng biết mặt mũi cái kênh HD của truyền hình cáp trong SG như thế nào , nhưng em đã xem HDTV của VTC từ lúc nó bắt đầu phát sóng đến giờ( VTCHD) .

Đúng như bác HD1080 nói , chất lượng lồng tiếng thuyết minh của họ rất tốt (theo em được biết thì bên VTCHD thuê mấy ông bà chuyên thuyết minh ở rạp về , cộng với đội ngũ biên tập viên phiên dịch tốt ) , chất lượng âm thanh nền vẫn giữ nguyên , không phải như hồi xưa cứ lúc nào thuyết minh là âm thanh nền lại bé tí . Việc thuyết minh trên truyền hình HD là tất yếu thôi , vì tập quán ở việt nam không như nước ngoài và trình độ thưởng thức của đa số cũng chưa đến đâu (do dân trí của đa số chưa cao , điều kiện kinh tế lại eo hẹp ) . Dân mình thường vừa ăn cơm , hay vừa làm gì đó cùng với xem TV , nếu chỉ có phụ đề thì chắc ít người có thể chú ý xem được chứ chưa nói j` đến hiểu nội dung phim

Đài truyền hình nó phát sóng là để phục vụ đại đa số , nên nó cũng chỉ làm thế thôi Các Bro có điều kiện kinh tế , có mức sống cao thì các bro chơi Bluray , chơi HD Full có phụ đề .

Trên đây là một vài ngu kiến của em với topic đào mô này hehe

Bên trên