HDvideo âm thanh AC3 6ch sao ra 2ch?

blacksuv

Các bác cho e hỏi một số file HD video của e bị tình trạng receiver nhận là Dolby digital 5.1 rồi, đồng thời check info cũng nhận audio: AC3 6ch. Thế nhưng chỉ ra 2ch mà mất luôn cả Bass ?????? Cái này do Receiver hay do Tvix7010 nhà e?....các bác giúp e với - xem HD mà nghe 2ch chấn lắm, e phải turn off surrond thì mới nghe thấy Bass. e xem HD/DTS lên ầm ầm mà sao nhỉ ???

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: HDvideo âm thanh AC3 6ch sao ra 2ch?

cụ thể là những phim nào bị tình trạng này vậy bạn? Các phim khác thì sao?

blacksuv

e mới test thử thấy mấy file này bị: MissUSA2008, MissUniversal2008 in Vietnam, eurovision2008, LeeHyolee các file film chưa thấy bị hiện tượng này?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Những file trên đều là 2CH hết, còn trong phần thông tin để 6CH chẳng qua là số lụi thôi. Bạn cứ yên tâm đi nhé.

khoalinh

e mới test thử thấy mấy file này bị: MissUSA2008, MissUniversal2008 in Vietnam, eurovision2008, LeeHyolee các file film chưa thấy bị hiện tượng này?

Tôi cũng có những file này, chạy AC3 6CH ngon lành có sao đâu,xem lại setup,đưa Audio Về Digital sem thế nào.

blacksuv

Tôi cũng có những file này, chạy AC3 6CH ngon lành có sao đâu,xem lại setup,đưa Audio Về Digital sem thế nào.

e đã setup ngay từ đầu là audio output là Digital rùi, vả lại e chạy các file khác AC3 6ch, và DTS vẫn kêu ầm ầm mà! Hay là file lỗi hoặc info lởm nhỉ?

khoalinh

Nếu bạn ở Hà nội gọi cho tôi,copy lai cho bạn những file này về chạy thử.Linh:0903256006.

blacksuv

hôm nay e qua nhà bác khoalinh ko những được bác copy cho mấy file về thử mà còn được free ối nhạc lossless,...sướng quá....thk bác khoalinh nhìu nhìu. Thế nhưng theo lời bác e về hết down về 1.3.52, rồi lại up lại lên 1.3.74 mà 2 file missusa2008 và missuniversal2008_inVN vẫn chỉ phát 2ch....potay.com...Kết luận là không phải do file nguồn hay do firmware.... Bây giờ e lại chuyển sự nghi ngờ sang con Tvix và con Receiver JVC.....? E dùng HDplayer WDTV thử 2 file trên với Receiver JVC của e....kết quả phát ngon 5.1 Pro Logic II.
Vậy có thể kết luận thủ phạm là e Tvix chưa ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

hôm nay e qua nhà bác khoalinh ko những được bác copy cho mấy file về thử mà còn được free ối nhạc lossless,...sướng quá....thk bác khoalinh nhìu nhìu. Thế nhưng theo lời bác e về hết down về 1.3.52, rồi lại up lại lên 1.3.74 mà 2 file missusa2008 và missuniversal2008_inVN vẫn chỉ phát 2ch....potay.com...Kết luận là không phải do file nguồn hay do firmware.... Bây giờ e lại chuyển sự nghi ngờ sang con Tvix và con Receiver JVC.....? E dùng HDplayer WDTV thử 2 file trên với Receiver JVC của e....kết quả phát ngon 5.1 Pro Logic II.
Vậy có thể kết luận thủ phạm là e Tvix chưa ạ?
Sao em TViX nhà bác Khoalinh vẫn chơi file đó ra đc 5.1 thế bác ?

q_hung

Member

Vậy kết luận thủ phạm là receiver!? >:)

Em cũng bị y chang bác, post bài xong thì lại tìm thấy bài của bác! Em bị phim Gone with the wind và video ca nhạc Madonna Confession Tour.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bó tay mấy bác này.

Bất cứ file stereo (2CH) nào cũng up lên được thành 5.1 pro-logic hết, giả lập mà.

Gone with the wind sản xuất năm 39 mà cũng có 5.1 thì thật là tài. Thời bấy giờ stereo còn chưa có.

nvmy

Well-Known Member

Không có thì mix lại là có!
Gone with the wind năm 1939 thì không có 5.1 nhưng sau này còn có cả DTS và DD.
Sound Mix:
Mono (original release) | 70 mm 6-Track (re-release) (1967) | DTS (re-release) (1998) | Dolby Digital (re-release) (1998) | Matrix Surround (1989 remix by Chace) | Perspecta Stereo (re-release) (1954) | SDDS (re-release) (1998)

http://www.imdb.com/title/tt0031381/

Túm lại là Gone.With.The.Wind.1939.912p.HDTV.x264-ESiR có 5.1
Bác gì không nghe được 5.1 cố gắng kiểm tra lại hàng họ nhé! :)

Bên trên