HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Có nên chia sẻ TN Paris trên HDvietnam?

• Cứ để tự do như hiện nay, có cấm cũng chẳng đi đến đâu

Số phiếu: 220 70.5%
  • Nên cấm để bảo vệ sản phẩm văn hóa của người Việt

Số phiếu: 66 21.2%
  • TN Paris là gì? Tôi chẳng quan tâm.

Số phiếu: 26 8.3%

• Số lượng người bầu chọn
    312
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Xuất phát tại đây: Nguy cơ kết thúc chương trình TN, nhiều thành viên đã thể hiện sự luyến tiếc và mong muốn giúp đỡ.

Chip lập ra thớt này để khảo sát ý muốn của thành viên HDvietnam trước tình hình trên, mời các bạn cho ý kiến (các ý kiến của các bạn là ẩn danh, các bạn cứ thể hiện quan điểm thực sự của mình). Dựa theo kết quả bỏ phiếu, BQT HDvietnam sẽ cân nhắc giải pháp.

Nên nhớ: đĩa gốc TN không mua được tại VN một cách dễ dàng và kể cả HDvietnam có cấm chia sẻ TN thì cũng chỉ là hạt cát bỏ bể, đĩa lậu vẫn sẽ tràn lan, các phiên bản lưu trên mạng vẫn đầy ngập. Tuy nhiên, ít nhất thì thành viên HDvietnam cũng bày tỏ được quan điểm của mình trước một tình huống cụ thể: nhìn nhận về sự bảo vệ sản phẩm Việt.

Ðề: HDvietnam có nên chia sẻ tiếp Thuý Nga Paris?

Nếu mà không tiếp tục chia sẻ thì những người tỉnh lẻ như bọn em sẽ chẳng bao giờ có được những đĩa chất lượng để xem, dù có mua thì cũng không có mà mua, có khi nào đó là 1 chiêu PR của TN không?

buihung

Administrator

Mình không mấy khi xem Thuý Nga nhưng cũng không đồng ý vì nếu thế thì sẽ phải ngừng tất cả các hoạt động chia sẻ khác vì nếu ngồi phân tích thì nhà sản xuất nào cũng đáng thương cả.

Coconut

Member

Mình và gia đình mình dù rất thích TN nhưng có link thì down, không có thì nhờ ông anh mua giúp (hơi khó khăn), vấn đề là rất nhiều bạn ở vn không có điều kiện, họ không down được thì cũng ra mua băng đĩa (tất nhiên đều là lậu), lại càng thêm ủng hộ bọn băng đĩa lậu tung hoành, còn tệ hơn down trên mạng (mà chất lượng chẳng ra gì).
Thiết nghĩ mình kêu gọi những người có điều kiện, có thể mua băng gốc hãy ủng hộ TN, chẳng bao nhiêu cả, còn link có cấm thì như anh Chip nói, như hạt cát bỏ bể, thôi cứ mặc nó, riêng mình sẽ ủng hộ TN nhiệt tình (bằng sức có thể). Thân!

lanhoang

Nạn DVD lậu tất nhiên là có rồi nhưng với tầm cở PBN thì kô thể vì thế mà đóng cửa đc... nếu nói về thua lỗ mà đóng cửa thì chắc là chết từ lâu rồi ấy chứ nhỉ.

P/S: Vì có những forum như thế này (hdvn, hdmovie, hdvnbits...) ra đời nên tình trạng phá sản/ đóng cửa của nhiều hãng film/ video music là rất có thể ;)).

(j/k)

searching

theo tôi, HDvietnam chung ta ko nên tiếp tục chia sẻ những material về Thúy Nga paris, ít nhất thì cho đến khi DVD lần 100 của TNP đc phát hành, vì có nguồn tin cho hay, THP sẽ đóng cửa sau DVD 100 này. Cho dù nguyên nhân thực sự là như thế nào, và sự đóng góp của HDvietnam vào việc giảm bớt nạn ''hưởng chùa'' có là ít đến đâu ; thì ít nhất cũng có 1 cộng đồng -như chúng ta đây, tui nghĩ là khá lớn, ngừng hành động góp phần làm suy yếu nền văn hóa VN hay nhu cầu thưởng thức nghệ thuật chính đáng !

songviet_gmc

em nghĩ diễn đàn nên tiếp tục ,vì không có những trang như hd thì chúng ta khó để tìm được bản gốc của đĩa,chủ yếu anh em nào có điều kiện hãy mua đĩa để ủng hộ ,để trung tâm còn tồn tại.

airtight

Thôi ta cứ xem như trước nay và bây giờ vẫn xem. Khi nào PBN chấm dứt phát hành thì chúng ta cũng đành phải ngậm ngùi chia tay với nhà sản xuất nhạc Việt lớn nhất ở hải ngoại. Các bác cứ cho đầy trên mạng đấy rồi bảo em ngồi yên cho nó...mù thông tin à.
Thân.

jimminam2000

không cần thiết HDVN phải ngưng chia sẽ chương trình PBN,vì rõ ràng Thúy nga không có phân phối băng gốc tại vn nên không còn cách nào khác là muốn xem bản xịn phải down trên mạng
còn các bạn nghĩ là ai đứng ra chịu trách nhiệm phân phối bán đĩa gốc của Thuý nga thì quên đi nhé nếu không muốn bị Pháp luật sờ gáy

chỉ có hàng triệu đồng bào việt ở Hải ngoại mua băng đĩa lậu mới góp phần giết chết Thuý Nga

còn câu hỏi thắc mắc là tại sau Thuý nga tồn tại đến giờ sau nhiều năm bị lỗ là do họ có những nguồn khác nhau để cân đối ngân sách mà mình có thể đoán được như: có các nhà tài trợ,quảng cáo,tổ chức các show lẻ tẻ cuối tuần,phân phối đĩa của các ca sỹ....dù lổ Thuý nga vẫn làm PBN vì đó là tâm huyết của các người làm nghệ thuật

hutapa

Active Member

Mình thì mới tham gia diễn đàn được mấy hôm, nhưng mình thấy diễn đàn này thật là hay và có ý nghĩa. Diễnn đàn đã kết nối những con người có cùng niềm đam mê và sở thích (về Hd, công nghệ, âm nhạc, phim ảnh...).
Mình cũng hay xem chương trình Thuý Nga Paris By Night (dĩ nhiên là đĩa chép-vì dù có muốn mua đĩa gốc cũng ko được, vì rất nhiều lý do; trong đó có 1 lý do cũng khá wan trọng là đĩa này ko được phép phát hành tại VN!?):-t
Nhưng dạo gần đây thì ít xem!
Nên thật bất ngờ khi hay tin TNPBN có thể sẽ ko còn phát hành nữa! Đây thật sự là một tin gây sốc cho làng giải trí của người Việt (hải ngoại) nói riêng và người Việt (ở Việt Nam) và trên thế giới nói chung.
Vì ko biết phải tốn bao nhiêu công sức gia đình Mr.Tô mới gây dựng được một cty, một thương hiệu (Thuý Nga Paris By Night-một tên tuổi đã nổi tiếng ở Sài Gòn "Việt Nam" từ trước năm 1975!) :D nay lại phải đứng nhìn đứa con tinh thần của mình đang ngắt ngoải chờ chết (vì nạn băng đĩa lậu, nạn sao chép trái phép, nạn an cắp bản quyền...).[-X
Thật sự thì đây là một chương trình rất là có ý nghĩa đối với mọi người VN xa quê (nếu ko nói đến vấn đề chính trị). Vì thông wa chương trình này người Việt xa nhà, những thế hệ người Việt sao này sẽ biết rõ hơn về nguồn gốc của dân tộc mình, văn hoá, bản sắc Việt, lịch sử hào hùng của cha ông...
Theo mình nghĩ thì TN có thể kêu gọi mọi người đầu tư vào cty, kêu gọi góp vốn, cổ phần (vì theo mình được biết thì đây là cty gia đình Mr.Tô Văn Lai-con gái đứng tên làm GĐ).
Nếu như PBN "sụp đổ" thì là một bi kịch cho nền công nghiệp ca nhạc-giải trí của người Việt! (Ko biết wa đây Vân Sơn và Trung Tâm ASIA có thấy "thấp thỏm" ko yên ko đây ta!!!).[-O<
Hy vọng là việc này ko xảy ra!!![-X

Chỉnh sửa lần cuối:

please_helpme

Active Member

- Thúy Nga sắp đóng cửa vì cộng đồng người Việt tại Hải Ngoại có điều kiện mua DVD Gốc nhưng họ vẫn ngoảnh mặt mua bản sao PBN.
- Thúy Nga sắp đóng cửa vì kênh phân phối của họ kém, US, Toronto, Paris mới có đại lý chính thức & mua đc DVD Gốc, còn các thành phố khác hay Châu Âu chỉ mua đc bản sao PBN mà thôi. Ngay ở VN có 1 lượng lớn những người yêu thích PBN sẵn sàng bỏ 25$ để mua ủng hộ DVD Gốc thì họ k Tìm Cách xin phép phân phối chính thức!
- Thúy Nga sắp đóng cửa vì Mr.Tô Văn Lai :D

- Nếu bây giờ HDVN mà k cho download PBN nữa thì cũng sắp muộn rồi mừ, cũng chẳng giúp gì được cho Bác Tô nữa.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Cái trang LCN của hải ngoại người ta còn share đầy rẫy và số lượng người download ở đó mới là khủng khiếp, khi có thông tin này các thành viên của web đó cũng chẳng thấy cắn rứt lương tâm. Có thể do giá đĩa khá cao 25$/chương trình nên sức tiêu thụ cũng ít. Mình ở VN không có điều kiện mua băng đĩa ủng hộ Thúy Nga thôi, nếu cấm thì lại phải qua trang khác download hoặc mua đĩa lậu như thế lại càng làm giầu cho đầu lậu. Mà sức tiêu thụ của băng đĩa lậu mới là khủng khiếp, anh em HDVN mình chỉ là số lẻ. Trước mình hay mua đĩa của đầu lậu ở chợ Sắt Hải Phòng, mỗi đợt phát hành Thúy Nga hay ASIA, đầu lậu đó đóng hàng đi khắp nơi nhiều không biết bao nhiêu mà kể.

Mình chỉ xin đề xuất hình thức chia sẽ link một cách kín đáo hơn, có thể qua PM hoặc email, như thế cũng tỏ đôi chút ý thức tôn trọng bản quyền

hutapa

Active Member

Nhì bảng đánh giá mà... X(và :((
Thế mới biết "Người ko vì mình trời tru đất diệt".
Tương lai của trung tâm Thuý Nga ...
"Than ôi thời oanh liệt nay còn đâu!" [-(

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mà mình cứ nghĩ sao Trung tâm Thúy Nga không phát hành đĩa iso qua internet nhỉ, anh em mình có thể thanh toán qua paypal hay credit card và nhận được link download, chi phí phát hành như vậy rẻ và không ngại qua cửa kiểm duyệt. Giá phát hành qua hình thức này có thể chỉ 5-10$ vì không tốn chi phí in băng đĩa, chiết khấu....

please_helpme

Active Member

Mà mình cứ nghĩ sao Trung tâm Thúy Nga không phát hành đĩa iso qua internet nhỉ, anh em mình có thể thanh toán qua paypal hay credit card và nhận được link download, chi phí phát hành như vậy rẻ và không ngại qua cửa kiểm duyệt. Giá phát hành qua hình thức này có thể chỉ 5-10$ vì không tốn chi phí in băng đĩa, chiết khấu....

nhưng sẽ gặp FireWall :D

jimminam2000

khách hàng chính thống của PBN vẩn là những người xem bằng đĩa DVD thôi bạn ạ,bởi vậy bao nhiêu năm PBn vẩn nuôi sống bọn in sang đấy

lanhoang

Tóm lại thớt này cũng chỉ để ae spam (bàn luận) cho vui thôi chứ mỗi HDVN kô cấm đc đâu... còn bao nhiêu forum ra đó, nếu có cấm đc thì cấm mấy host như HF/ MU/ RS... thì các forum có muốn chắc cũng chịu :-j.

Mà nói thế chứ chắc gì đã đóng cửa dễ dàng như thế, 1 thương hiệu gây dựng gần 30y kô thể mai một vì cái lý do kia đc... chẳng qua thấy nạn sao chép lậu tràn lan nên cụ Tô thấy nản mới nói vậy thôi, còn bao nhiêu nghệ sĩ, nhà tài trợ... thì PBN vẫn còn.

Trích dẫn lại cái poll của Admin Chip :D.
Cứ để tự do như hiện nay, có cấm cũng chẳng đi đến đâu
Nên cấm để bảo vệ sản phẩm văn hóa của người Việt
TN Paris là gì? Tôi chẳng quan tâm.

Cấm cũng đc nhưng:
Một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa Xuân \:D/.

danvt

Well-Known Member

theo tôi, HDvietnam chung ta ko nên tiếp tục chia sẻ những material về Thúy Nga paris, ít nhất thì cho đến khi DVD lần 100 của TNP đc phát hành, vì có nguồn tin cho hay, THP sẽ đóng cửa sau DVD 100 này. Cho dù nguyên nhân thực sự là như thế nào, và sự đóng góp của HDvietnam vào việc giảm bớt nạn ''hưởng chùa'' có là ít đến đâu ; thì ít nhất cũng có 1 cộng đồng -như chúng ta đây, tui nghĩ là khá lớn, ngừng hành động góp phần làm suy yếu nền văn hóa VN hay nhu cầu thưởng thức nghệ thuật chính đáng !

nếu làm theo ý của you thì HDVN phải ngưng tất cả các phim, các mục ca nhạc khác (vì tất cả những gì chúng ta down về đều là hưởng chùa mà! you coi phim có bỏ tiền ra mua không, hay down về coi?). Ở đây diễn đàn chúng ta với mục đích là chia sẽ, ai có điều kiện mua được đĩa gốc thì ủng hộ, chứ không phải phát tán DVD lậu để hưởng lợi nhuận. Còn về phần Thúy Nga, họ có 30 năm kinh doanh nghệ thuật thì tự khắc phải biết cân đối tài chính của mình, trong kinh doanh chúng ta có học một môn là Quản trị rủi ro mà lị...

hutapa

Active Member

nếu làm theo ý của you thì HDVN phải ngưng tất cả các phim, các mục ca nhạc khác (vì tất cả những gì chúng ta down về đều là hưởng chùa mà! you coi phim có bỏ tiền ra mua không, hay down về coi?). Ở đây diễn đàn chúng ta với mục đích là chia sẽ, ai có điều kiện mua được đĩa gốc thì ủng hộ, chứ không phải phát tán DVD lậu để hưởng lợi nhuận. Còn về phần Thúy Nga, họ có 30 năm kinh doanh nghệ thuật thì tự khắc phải biết cân đối tài chính của mình, trong kinh doanh chúng ta có học một môn là Quản trị rủi ro mà lị...
Nhưng mà hình như bác quên câu: "người tính ko bằng trời" rồi thì phải!? :x
PS: Xin lỗi! Thiếu chữ "tính"! Khà khà! b-(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên