[HDX-1000]: Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player

tdhvn

Active Member
Ðề: Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player

Bác Tuấn cho hỏi là nếu mình gắn 1 HDD đã được format ext3 sẵn vào HDX thì lúc đó mặc định HDX có hiểu để chạy các services của nó, hay là phải install lại từ đầu (và mất hết data).

Do mình đang gắn trong 1 HDD 1TB (NTFS), bây giờ làm biếng chép dữ liệu lại quá. Định mua một HDD internal mới (upgrade 1.5TB), nhờ supplier format sẵn EXT3 (và copy film HD luôn, hehehe). Sau đó replace với con HDD NTFS hiện nay. --> Giải pháp này các bác thấy có khả thi hay không ạ?

Nhờ mọi người tư vân giúp!

Bác nên chia HDD làm 2 partition, 1 partition format dạng EXT3 - khoảng vài GB là thoải mái, còn partion kia thì format NTFS. Như vậy bác copy phim sẽ nhanh hơn nhiều mà vẫn dùng app của HDX ngon lành.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player

Bác nên chia HDD làm 2 partition, 1 partition format dạng EXT3 - khoảng vài GB là thoải mái, còn partion kia thì format NTFS. Như vậy bác copy phim sẽ nhanh hơn nhiều mà vẫn dùng app của HDX ngon lành.

Các bác cho hỏi, có thể dùng PQMagic chia phân vùng sẵn HDD trên PC, sau đó cắm vào HDX để format phân vùng nhỏ về định dạng ext3 được không.

dinhtoan_yp

Thắc mắc cách Định dạng phân vùng ổ cứng

các bác ơi. Trong trường hợp mình định dangj Fast 32 hoặc NTFS được không hay nhất thiết cứ phải EX3 mới được. Trả lời giúp em nhá. Cảm ơ

longtv

Member

Khi format theo như NMT thì sẽ chia làm 3 phần (NMT tự động chia)
Do đó chỉ có phần thứ 3 là có thể làm như bạn nói (chia làm 2). Vì phần này chứa các thông tin như down load....

zil151

Member
Ðề: [HDX-1000]: Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player

mình muốn chia ổ hdd làm 2 partition, 1 partition dạng EXT3, còn partion kia dạng NTFS; thì nên chia trước hay sau khi format, nhờ các bác chỉ dùm

tdhvn

Active Member
Ðề: [HDX-1000]: Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player

mình muốn chia ổ hdd làm 2 partition, 1 partition dạng EXT3, còn partion kia dạng NTFS; thì nên chia trước hay sau khi format, nhờ các bác chỉ dùm

Trước tiên, bác nên dùng HDX 1000 để format HDD của bác trước. Cài luôn APP NMT.
Sau đó lắp HDD vào PC chạy Win XP, dùng Disk manager để tạo lại partition (cái phần lớn nhất ấy.), rồi format vùng đó thành NTFS.
Khi đó bảo đảm chạy APP của NMT ngon, copy dữ liệu lên vùng NTFS nhanh như có thể.

longtv

Member

Trước tiên, bác nên dùng HDX 1000 để format HDD của bác trước. Cài luôn APP NMT.
Sau đó lắp HDD vào PC chạy Win XP, dùng Disk manager để tạo lại partition (cái phần lớn nhất ấy.), rồi format vùng đó thành NTFS.
Khi đó bảo đảm chạy APP của NMT ngon, copy dữ liệu lên vùng NTFS nhanh như có thể.

Nếu đã Format rối thì nó ở dạng EXT3. Do đó Win k nhận được thì sao có thể chia partition lại được = Win?

hoangtuan_neu

Active Member

Nếu đã Format rối thì nó ở dạng EXT3. Do đó Win k nhận được thì sao có thể chia partition lại được = Win?
Muốn Win nhận được thì bác cũng làm theo hướng dẫn ở link này nhé ! Thao tác cũng tương tự là chỉ cần đổi ext3 đó sang NTFS sẽ được thôi

zil151

Member

Máy của mình là k200 đã cài fw Popcorn thì cũng làm tương tự hdx1000 hả bạn và có phải đưa fw về bản thấp nhất ko?

tdhvn

Active Member

Bác cứ vào Disk Manager là nó nhìn được hết đấy. Và chia partition + format từ đó.

Alô, Brồ nào biết giúp cho tôi một chút nhé!

Con HDX1000 nhà mình, mình đã làm đúng y choang hướng dẫn, không sai lệch chút nào để cài App NMT. MÌnh cũng fải format ổ về EXT3, sau đó dùng manage của Windows để convert phân vùng lớn nhất về NTFS.

Hiện trạng bây h là: mình có thể truy cập vào ổ cứng của HDX qua LAN, song không thể copy hay sửa đổi j được trên đó. Nó toàn báo lỗi thôi. Vậy là bây h, muốn copy phim vẫn phải dùng USB cắm vào máy tính => điên ruột không chịu được.

Bạn nào có cách xử lý thì hỗ trợ mình với nhé!
Thanks trước!

Bên trên