[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Bác Tuấn cho hỏi: Dùng Pana PV8H với HDX 1000 thì set độ fân giải ở chế độ nào là chuẩn nhất, chứ để chế độ auto nhiều lúc load cũng bất tiện???
Con Pana này của bác độ phân giải là: 1024x768pixel. Bác cứ set em nó về 1080i 59Hz xem sao bác ạ.

timkiemmoi

Bác Tuấn cho hỏi: ở Hà Nội thì làm sao để mua được HDX 1000 kèm theo HDD đã có phim HD. Đồng thời có được những tư vấn, hỗ trợ tôt nhưng đơn giản để mang về chỉ có dùng thôi, ko phải chỉnh hay set gì cả (vì tôi là người hầu như không biết về kỹ thuật cả)

minhte

Member

Bác Tuấn cho hỏi: ở Hà Nội thì làm sao để mua được HDX 1000 kèm theo HDD đã có phim HD. Đồng thời có được những tư vấn, hỗ trợ tôt nhưng đơn giản để mang về chỉ có dùng thôi, ko phải chỉnh hay set gì cả (vì tôi là người hầu như không biết về kỹ thuật cả)

Ở Hà Nội mời bác đến đây: Phòng 501 tòa nhà 14 - 16 Hàm Long
http://www.tanthanhco.com/webplus/viewer.asp?pgid=5&ncid=135&aid=552s
Mua kèm luôn ổ cứng ở đây thì có đầy phim. Copy khoảng 4h là có 1Tb. Nhớ bảo các bác ấy trước format ổ về EXT3 để "vọc" cho nó tiện.
(Lần trước e mua quên không bảo các bác ấy format về ext3 cái ổ 1TB. Híc, bây giờ không dám convert sang ext3 sợ mất hết dữ liệu. Đang chờ mua thêm CFI‐B4043ER và con ổ 1, 2 TB gì nữa đây:D)

minhte

Member

Sao em xoá trên HDX nó lại cứ báo: Đây là file Read Only, rồi ko cho xoá bác nhỉ? Mặc dù khi copy em đã bỏ hết các dấu tick ở ô này rồi. Mỗi lần muốn xoá lại fải cắm vào PC để xoá

Bác phải conrvert ổ cứng sang định dạng ext3 thì delete, copy, move thoải mái.

minhte

Member

1. Nó chỉ không lên loa với những file có Audio là DTS bác ạ, còn như Ac3 hay ... khác thì vẫn lên bình thường. Trong Setup của HDX mục Audio/Video bác nhớ để chế độ HDMI Audio ON lên là được.
2. File .FLAC em thấy con HDX vấn Play đc bình thường nhé bác, bác check lại kí hoặc thử file khác
3. File .ISO cũng tương tự, bác check lại file hoặc chọn chế độ convert sang ISO bằng soft khác xem sao

3. Em cũng có 1 số file .ISO (mèo & chuột) copy từ chỗ Tấn Thành không PLAY được. Về sau mày mò mới phát hiện ra ấn ENTER thì mới mở được, ấn PLAY thì không chạy, báo lỗi. Hy vọng HDX ra Firmware mới để khắc phục lỗi này.

hoangtuan_neu

Active Member

Thế thì bác có thể chuyển qua dùng TViX cho dễ dùng bác ạ.
TViX hướng người dùng phổ thông
Còn HDX hướng người dùng công nghệ

1945

Member

Tuấn cho mình hỏi chút
Mình đang sử dụng (HDX 1000 + HDD 1TB) + Laptop + Modem wifi + HDD gắn ngoài
Trước nay mỗi khi copy - cut - paste film vào HDX 1000 phải tháo HDX để cắm vào Laptop như một HDD gắn ngoài, rất bất tiện.
Bạn có thể hướng dẫn mình nối HDX -> Modem <- Laptop
Sao cho chỉ cần bật laptop lên là có thể copy - cut - paste trong HDX được không?
Cám ơn Tuấn rất nhiều

hoangtuan_neu

Active Member

Tuấn cho mình hỏi chút
Mình đang sử dụng (HDX 1000 + HDD 1TB) + Laptop + Modem wifi + HDD gắn ngoài
Trước nay mỗi khi copy - cut - paste film vào HDX 1000 phải tháo HDX để cắm vào Laptop như một HDD gắn ngoài, rất bất tiện.
Bạn có thể hướng dẫn mình nối HDX -> Modem <- Laptop
Sao cho chỉ cần bật laptop lên là có thể copy - cut - paste trong HDX được không?
Cám ơn Tuấn rất nhiều
Bác Copy-Cut-Paste file nhạc tiếng, ảnh hay phim nhỉ ? Vì copy qua Lan thường rất chậm :(

1945

Member

Bác Copy-Cut-Paste file nhạc tiếng, ảnh hay phim nhỉ ? Vì copy qua Lan thường rất chậm :(

Mình copy phim
nhưng không copy nguyên HDD, thỉnh thoảng kiếm được phim gì hay thì copy vào lưu thôi mà
Cũng muốn sử dụng esata nhưng mình dùng laptop ở nhà nên bó tay

hoangtuan_neu

Active Member

Mình copy phim
nhưng không copy nguyên HDD, thỉnh thoảng kiếm được phim gì hay thì copy vào lưu thôi mà
Cũng muốn sử dụng esata nhưng mình dùng laptop ở nhà nên bó tay

Thế thì bác có thể sử dụng cách truy cập FTP như sau:

Bước 1: Kết nối HDX vào mạng (cùng mạng với máy tính, như trường hợp của em là em cho cả thằng HDX-1000 NMT Player và máy tính kết nối qua Lan vào chung cái Modem Zoom ADSL)
Bước 2: Bật HDX-1000 NMT Player lên, chọn mục Setup, trong Setup chọn mục Network, giao diện như sau

Nhấn chọn Network, phần Mode các bác chọn để là Wire Auto IP, rồi các bác Save lại. Save xong thì các bác nhấn chọn Configure IP. Nhấn xong chờ 1 lúc khoảng 5 giây, các bác nhìn vào địa chỉ IP Address (như của em trong hình minh họa thì IP Address là: 10.0.0.5, các bác nhớ địa chỉ IP này, vì nó quan trọng, để sử dụng sau này khi dùng máy tính truy cập vào thằng HDX-1000 NMT Player)

Tiếp theo mở Windows Explorer ra gõ trên thanh Address như sau:
ftp://ftpuser:1234@địa_chỉ_IP_của_HDX (Hình minh họa của em là ftp://ftpuser:[email protected])

Rồi nhấn Enter, thế là bác đã truy cập vào ổ cứng trong HDX rồi đấy.

bactrp

Tuan oi,

Cho to hoi che do 1080p 50hz khac gi so voi 60hz?

Thanks

1945

Member

Thế thì bác có thể sử dụng cách truy cập FTP như sau:

Bước 1: Kết nối HDX vào mạng (cùng mạng với máy tính, như trường hợp của em là em cho cả thằng HDX-1000 NMT Player và máy tính kết nối qua Lan vào chung cái Modem Zoom ADSL)

cho mình hỏi thêm trước khi vào bước 2 thì HDD của thằng HDX có phải format về định dạng EXT3 không bạn?
HIện HDD của mình vẫn format ở NTFS

nghiabt

Cho về luôn ổ 40GB gắn trong đi bác, đã nhỏ cho nhỏ tới bến luôn :x>:D<

Chưa hiểu rõ ý bác Tuấn:
1 - Có phải internal HDD (ko cần dung lượng lớn) định dạng ext3 để vọc được hết các tính năng của HDX
2 - Còn external HDD (dung lượng lớn) có thể địng dạng NTSF để chứa film hoặc xách đi copy cho dễ.
3 - Nếu đúng vậy thì có copy qua lại giữa (1) & (2) được ko?

Mong được chỉ giáo thêm.

hoangtuan_neu

Active Member

Chưa hiểu rõ ý bác Tuấn:
1 - Có phải internal HDD (ko cần dung lượng lớn) định dạng ext3 để vọc được hết các tính năng của HDX
2 - Còn external HDD (dung lượng lớn) có thể địng dạng NTSF để chứa film hoặc xách đi copy cho dễ.

Mong được chỉ giáo thêm.
1,2,3 bác hiểu đúng ý em rồi đấy ạ <:p

tdhvn

Active Member

Chưa hiểu rõ ý bác Tuấn:

Mong được chỉ giáo thêm.

Có 1 cách nữa là với 1 ổ HDD lớn, có thể dùng Magic partition để chia lại partion, phần nhỏ dùng cho dạng EXT3, phần kia dùng NTFS. Như vậy được cả đôi đường :)

VN168

Tuấn ơi , Hôm trước có mua HDX1000 ( ngày 20/12/08 )
Khi sử dụng thì có tình trạng khi bấm nút stop thì máy bi treo, phải tắt điện rồi restart máy lại mới xem phim khác được. ( khi bị khi không )
Cái này do lỗi máy hay firmware. hôm mua máy Tuấn đã có update firmware bằng USB rồi. Nếu do lỗi firmware thì Hôm nay Có firmware mới hơn chưa ?

Bên trên