[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Tuấn ơi , Hôm trước có mua HDX1000 ( ngày 20/12/08 )
Khi sử dụng thì có tình trạng khi bấm nút stop thì máy bi treo, phải tắt điện rồi restart máy lại mới xem phim khác được. ( khi bị khi không )
Cái này do lỗi máy hay firmware. hôm mua máy Tuấn đã có update firmware bằng USB rồi. Nếu do lỗi firmware thì Hôm nay Có firmware mới hơn chưa ?
Đôi khi cũng bị vậy đó anh. FW thì khoảng 10 ngày nữa sẽ có, và FW tới đây sẽ có DTS Downmix anh ạ

VN168

OK, hiểu ! mình PM cho Tuấn gởi firmware mới qua email nhé. Tks#:-s

DTS downmix là gì hả các bác?
À, các bác cho em hỏi làm thế nào duyệt film bằng hình cover của film ạ??? Hiện em chỉ mới xem được tên phim chứ không xem được hình cover của phim.

Thanks các bác!

manhthang

Huyền Thoại

Tuấn ơi , Hôm trước có mua HDX1000 ( ngày 20/12/08 )
Khi sử dụng thì có tình trạng khi bấm nút stop thì máy bi treo, phải tắt điện rồi restart máy lại mới xem phim khác được. ( khi bị khi không )
Cái này do lỗi máy hay firmware. hôm mua máy Tuấn đã có update firmware bằng USB rồi. Nếu do lỗi firmware thì Hôm nay Có firmware mới hơn chưa ?

Thật ra thì nó không treo đâu, bấm Play là nó lại chạy tiếp nhưng màn hình cứ đen thui thôi.

VN168

có lẽ do ổ cứng, mới thay ổ samsung 500G cache 16M (được khuyến mãi nhân dịp Noel ) bằng ổ WD Green Caviar cache 32 M thì chạy máy chạy mượt mà !

Hungblack

Member

Muốn Delete file nào thì bác dùng remote di chuyển đến file đó, rồi nhấn nút Delete trên Remote. Nó sẽ hỏi bác có muốn xóa không? Bác chọn OK. thế là xóa xong.

Làm theo đúng trình tự như bác nói nhưng nó không cho xoá? Nó bảo chỉ là file đọc?

tdhvn

Active Member

Muốn Delete file nào thì bác dùng remote di chuyển đến file đó, rồi nhấn nút Delete trên Remote. Nó sẽ hỏi bác có muốn xóa không? Bác chọn OK. thế là xóa xong.

Làm theo đúng trình tự như bác nói nhưng nó không cho xoá? Nó bảo chỉ là file đọc?

Theo tôi là do định dạng HDD, nếu định dạng EXT3 thì sẽ thao tác với các file bình thường. Còn với định dạng NTFS thì firmware của NMT chỉ đọc thôi (Read Only)

kiencon

Tôi mua HDX1000 ở 181 THT về copy 1 số file WMV vào xem thử thì thấy có lúc xem được lúc không, khi đang xem được bấm stop rồi chuyển qua play file khác không được, chuyển về play lại file cũ cũng không được phải tắt máy chờ 1 chút mở lại thì OK, cái này là bị lỗi gì vậy.
Máy mới mua hôm 17/2, đang dùng HDD Seagate 1.5T int.

duonglv

Well-Known Member

theo em thì trước hết bác thử check với HDD khác xem sao, vì HDD seagate 1.5TB bị lỗi, cứ 1 lúc nó lại đứng lại vài giây, rồi lại chạy tiếp, rồi lại đứng,... bác search google với từ khóa "seagate 1.5tb freeze" là ra ngay :D

kiencon

theo em thì trước hết bác thử check với HDD khác xem sao, vì HDD seagate 1.5TB bị lỗi, cứ 1 lúc nó lại đứng lại vài giây, rồi lại chạy tiếp, rồi lại đứng,... bác search google với từ khóa "seagate 1.5tb freeze" là ra ngay :D
Mình nghỉ không phải do lỗi HDD vì mang ổ đỉa cứng gắn vào PC thì các file WMV này chạy bình thường không bị lỗi gì.

hoangtuan_neu

Active Member

Tôi mua HDX1000 ở 181 THT về copy 1 số file WMV vào xem thử thì thấy có lúc xem được lúc không, khi đang xem được bấm stop rồi chuyển qua play file khác không được, chuyển về play lại file cũ cũng không được phải tắt máy chờ 1 chút mở lại thì OK, cái này là bị lỗi gì vậy.
Máy mới mua hôm 17/2, đang dùng HDD Seagate 1.5T int.
Bác thử với file mkv xem có bị hiện tượng như vậy không ?

kiencon

Bác thử với file mkv xem có bị hiện tượng như vậy không ?
Đã test thử với file mkv thì không bị nhưng đang play file mkv rồi stop chuyển sang play file wmv thì không được, chuyển ngược lại file mkv cũng không được, như vậy chứng tỏ HDX1000 bị lỗi khi play file wmv.

Hungblack

Member

Có bác nào bị tình trạng HDX play file 1080P màn hình tối đen đi rồi lại bị thoát ra ngoài Menu không? Hoặc đang xem dở giữa phim thì bị treo cứng luôn?

chuoikepthit

Em dính một con ổ Seagate 7200.11 model ST31000340AS dung lượng 1TB bị lỗi, cắm vào HDX 1000 không nhận kể cả gắn trong và cắm qua cổng USB, máy treo luôn, update firmware mới vẫn bị vậy mặc dù cắm vào máy tính thì chạy ok.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này không tư vấn giúp với? Tks.

Lazycat0111

Em dùng WD Green 500 GB...stop, play,pause tá lả có sao đâu nhỉ.

nhacxua

Đang xài con Hitachi 250GB gắn vô HDX1000 xài bình thường. Mình mới mua 1 ổ Seagate 7200.11 model ST31500340AS 1,5GB của Tùng Lawrency gắn vào thì máy vẫn hiện đèn xanh mà màn hình đen thui, có ai bị giống mình hông vậy?

Bên trên